Du Xuân Đền Cửa Ông (cũng trong vòng một buổi chiều)

Getz6329

Xe tải
Sau khi công việc ở Uông Bí đã hòm hòm, bọn em quyết định đi thăm đền Cửa Ông vào chiều thứ 6 (26Feb10)

11h30 bắt đầu lên đường theo tuyến mà các pác Kalong, Kuhmo, Phúc Xuyên, Đức Phúc, JAC, Việt Thanh, Hoàng Long...đã đi mòn không biết bao nhiêu talong lốp...hehe

Qua Uông Bí được khoảng chục cây thì gặp đồi thông rất đẹp và mát lịm cả người

Nắng quá và cũng hơi khát nên dừng lại làm tý dừa và dứa...(nhìn lại ảnh mà vẫn thấy chua chua..chẹp.chẹp..)

Đi khoảng hơn nửa tiếng nữa thì đến cầu Bãi Cháy. Cây cầu là niềm tự hào của người dân Quảng Ninh đang đứng sừng sững và vươn những nhịp dài để đưa du khách sang bên bờ bên kia

Dưới cầu là biển xanh ngắt, xa xa nhấp nhô những ngọn núi của thắng cảnh Hạ Long, thấp thoáng ẩn hiện là những cánh buồm ( những cánh buồm rất giống trong những câu truyện xa xưa, rất truyền thống, rất dân tộc

Sang bờ bên kia, chạy khoảng nửa tiếng nữa em đã đến thị xã Cẩm Phả

Sau khi chạy qua một loạt các loại cọc từ Cọc 1 đến Cọc n nhà cháu đã đến được chỗ rẽ vào Đền Cửa Ông. Nhìn cái thấy không khí Lễ hội ngay. Từ xa đã rực lên màu của vàng hương, cây tài, cây lộc, cờ hoa, băng rôn, khẩu hiệu,câu đối, võng lộng....

Đây là Đền Thượng

Em không bình luận để các cụ tự xem và cảm nhận

Nói về vị trí thì đây đúng là vị trí tuyệt đẹp. Đền tựa vào núi và nhìn ra biển ( từ đây các cụ có " tầm nhìn xa trên mười kilomets")

Rời Đền Thượng, chắc chắn sẽ là Đền Hạ

Sau khi lễ xong em chia tay Đền Cửa Ông trong lòng thầm nhủ sẽ quay lại trong một ngày gần nhất...

Em xin hết.

Tiện thể cũng xin hẹn các cụ ở thớt mới nhất của em.

Em sẽ rất vui nếu các cụ cổ vũ cho em bằng rịu...em thèm...

Chỉnh sửa cuối:

KenBlock1102

Xe tăng
(l)(l)(l)(l) quê e đấy. hội OF QN nhà e đông vui lắm,sao cụ ko liên lạc để (c).

Kenket

Xe điện
Kụ toàn đánh lẻ không rủ rê đồng bọn, thế mà cũng khoe...hix hix:21::21::21:

Kenket

Xe điện
Sao không sang tượng đài Ông Trần Quốc Tảng thắp hương hả kụ?