Du xuân ở Phú Quốc (Tết 2013)

TL_Vietnam

Xe lăn
Đầu năm đọc bài của kụ nhà cháu đã nhấp nhổm muốn đi luôn rồi ah. Giờ có chuyến HN-PQ thì tiện quá rồi kụ nhỉ - giá vé khứ hồi thế nào đấy kụ ơi?

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Sáng hôm sau cả nhà dậy sớm đi qua bên Resort & Spa để tắm biển. Các condos chưa các phòng 3,4 triệu/phòng như thế này:

Dậy sớm hầy, giờ đấy em vẫn chui trong chăn.

Tối về em ké, cho em kể chiện cùng với.

inovavgj

Xe container
Phú Quốc đẹp thật vote cụ

lai phu

Xe hơi
Đang vui thì đứt giây đàn tiếp đi cụ oi em hóng

Audioto

Xe tăng
Em đang tính hè này đi PQ hoặc Côn Đảo :)

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ tả thế có khi nhà cháu ra đấy chỉ ăn kem :(

billnantes

Xe container
nhìn ảnh cụ cháu lại nhớ Phú Quốc ,vợ chồng cháu cũng đi 2 lần và đều ở Kim Hoa ,giá cũng ổn ...............chỉ có 1 điều là biển Phú Quốc nhiều con sứa ,chắc dân trong đấy không ăn móm lộm như ngoài Bắc mình nên nhiều ghê ,thỉnh thoảng tắm nó bơi quanh cũng thấy ngứa .

Bóng Chày

Xe lừa
Vé thì theo mùa cụ ạ. Dịp Tết rõ ràng là mắc rồi! Cụ vào web của Vietnam Airlines chọn ngày xem giá nhé.
Đầu năm đọc bài của kụ nhà cháu đã nhấp nhổm muốn đi luôn rồi ah. Giờ có chuyến HN-PQ thì tiện quá rồi kụ nhỉ - giá vé khứ hồi thế nào đấy kụ ơi?
Mợ phọt đê cho vui. Mợ chụp ảnh đẹp lắm.
Dậy sớm hầy, giờ đấy em vẫn chui trong chăn.
Tối về em ké, cho em kể chiện cùng với.
Cuối tuần này được nghỉ em lại ra!!!!
Phú Quốc đẹp thật vote cụ
Đang vui thì đứt giây đàn tiếp đi cụ oi em hóng
Em đang tính hè này đi PQ hoặc Côn Đảo :)
Ơ chỉ kem thôi nhá :)
- Vì cô bé bán kem rất xinh này mà hồi tháng 12 e đi tối nào cũng phải ra làm vài cái kem....:D
Kụ tả thế có khi nhà cháu ra đấy chỉ ăn kem :(
Chỗ em ở cũng có sứa nhung không nhiều, nói chung tắm ok. Do mớ đi lần đầu nên không rõ chỗ của em so sánh với những nơi khác ra sao. Nhưng ở đấy được lắm.
nhìn ảnh cụ cháu lại nhớ Phú Quốc ,vợ chồng cháu cũng đi 2 lần và đều ở Kim Hoa ,giá cũng ổn ...............chỉ có 1 điều là biển Phú Quốc nhiều con sứa ,chắc dân trong đấy không ăn móm lộm như ngoài Bắc mình nên nhiều ghê ,thỉnh thoảng tắm nó bơi quanh cũng thấy ngứa .

Bóng Chày

Xe lừa
Em tiếp ảnh cát và biển Bãi sao... có lẽ là bãi biển cát trắng, đẹp, sạch và thích nhất VN em từng đi:

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Còn dài lắm ... Mợ cứ phọt cho vui có sao đâu. Mấy cụ đi vào cùng phọt đê
Dạ, vầng a dua theo nhà Bogs Chày cháu cũng kể chuyện nhà cháu đi du xuân. Không hẹn mà gặp, vô tình nhà cháu và cụ Bóng cùng book vé trùng nhau lẫn ngày đi cả ngày về. Cơ mà nhà cháu nghèo hông có xèng ở resort nên phải đi ở nhờ, đôi khi còn phải đi bưng bê phục vụ để kiếm xiền nữa, khộ lắm ý. Thôi thì có sao cháu kể vậy, các cụ mợ đừng cười cháu nhé!

-------------------------------------------

Mùng 1 Tết sau khi thắp hương xong, cháu kéo va li đi khỏi nhà. Cháu gọi cái xe của Đại Nam 200k/chiều lên sân bay. Vậy là mẹ con nhà cháu bắt đầu đi trốn tết. Sau khi check in xong (cháu tìm toét mắt mới thấy quầy check in, cháu quên tịt vụ check in online), cháu vào chờ. Buồn buồn ngứa tay cháu cũng bắt chước các cụ chụp luuynh tuynh.

Tết có khác tầu bay cũng ít, mà trời thì xám xịt

Con nít nằm chờ, tây ta đủ cả

Có cả cô xuynh xuynh, dùng máy cà lông giống nhàu cháu

Chờ mãi rồi cũng đến giờ lên tầu. Cháu vào Phú quốc liên xoành xoạch vậy mà cứ trèo lên tầu bay là cháu lại cứ có cảm giác hồi hộp, cứ như mới đi lần đầu tiên ý. Giá như cái như mà quen nhiều rồi nhưng lúc nào cũng lại cứ như mới thì thích nhỉ!​

Hành trình chúng cháu bay dư vầy: bay qua Hải phòng rồi ra biển

Rồi đến SG, rồi lại bay qua đất liền

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Ít cảnh dưới nước (cấm trẻ em dưới 15!)

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mùa này Bãi Sao sóng to dư vầy đó. Mùa hè thì lại lặng không có tẹo sóng nào cả. Còn bãi resort cụ Bóng ở thì ngược lại: mùa này thì biển lặng, mùa hè sóng to dữ dội luôn.

Bóng Chày

Xe lừa
Bữa trưa nhà em gọi đồ ăn ngay tại bãi biển, khu ăn uống dưới rặng dừa đó ạ. Ngon nhất là ghẹ. .... ôi chao sao ghẹ ngọt thế. Tổng thiệt hại cũng chỉ hơn 1 triêu. Ăn xong lại lao ra biển tắm không biết chán. Đến chiều trên đường về nhà em còn ghé vào vườn tiêu xem và mua ít tiêu, khu làm rượu sim vv ... vv nhưng em không phọt ảnh vì chả có gì đặc sắc. Gần về đến Dương Đông, cậu lái xe chở chúng em ra phía sau chợ Dương Đông có 1 chiếc cầu quay, tụi em xuống xe đi bộ qua cầu thì thấy 1 chợ ướt có rất nhiều hải sản. Thế là sà vào lựa mấy ký ghẹ về ăn chơi.

Làng chài ở đây đúng là đẹp vô cùng (Có lẽ mấy ảnh này mới đọ được với ảnh của mợ DIMS)

Bóng Chày

Xe lừa
Ngoài hải sản, bà con trông sống khá no đủ sung túc:

Bóng Chày

Xe lừa
Mồng 4 TẾT, sau 1 ngày 3 tết đi chơi mệt lử, nhà em quyết định bám biển ở resort tắm cho thoả thuê, ăn uống tại chỗ luôn, lát em tả ăn uống phục vụ tốt ra sao.
Đây là bãi biển khu em ở cách trung tâm thị trấn khoảng 3-4km. Trông cũng được đấy chứ ạ

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Thôi để cụ Bóng kể, mai em kể chuyện nhà em. Giờ em tập chung làm anh đã nhóe!!

Bóng Chày

Xe lừa
Bãi biển thanh vắng, trời nắng vừa phải, gió mát lồng lộng, nói chung em cứ lăn lộn cả ngày bên bờ biển chả chán tý nào: