Du xuân ở Phú Quốc (Tết 2013)

apgroup

Xe tải
Famiana đã đổi tên thành Langchia Village. Cây cối đã lên cao, không gian cực kỳ mát mẻ.

Em vào tầm này có vẻ vắng, cả khu có 24 phòng nhưng hôm nào nhiều nhất cũng chỉ có 8 phòng có khách, chủ yếu toàn khoai tây.

Village này ở rất thích, phục vụ tốt, các em thân thiện chiều khách hàng, nhờ gì cũng làm hộ hết, nhưng đồ ăn thì.... Vị trí cũng không tiện lắm, xa trung tâm nên đi ăn hơi ngại, nhất là buổi trưa
Việc ăn uống từ giữa tháng 5 bên em hơi kém vì bếp chính của em tranh thủ lúc vắng khách xin nghỉ 1 tháng :(
Giờ nhân danh dân Bắc em đã báo bếp là thêm set cho khách ăn trưa khoảng 70k/ng gồm vài lựa chọn : canh mùng tơi, mướp nấu tôm hoặc cua, cá kho tộ, đậu rán, thịt ba chỉ rang, trứng rán, cà muối, ... nói chung để xen vào các bữa hải sản cho đỡ chán ạ

apgroup

Xe tải
Em thấy tình hình PQ xây dựng ầm ầm nên chắc tới đây phòng ốc sẽ hạ giá tương đối. Bên em đoán trước khó khăn cũng phải chạy ở 3 đêm trả tiền 2 đêm từ 23/7 đến hết 10/2015 trong khi lương nhân viên thì lúc nào cũng phải trả hơn đất liền 25-30%
Mà em lo nếu chính quyền không quản lý chặt thì PQ cũng không mấy mà thành Nha Trang giữa biển chứ chẳng còn hoang sơ như cũ.
Hôm rồi em lên Sapa, nhìn tình hình XD tràn lan và dựng cả cáp treo nữa nên thấy nản :( mọi thứ sẽ tiện dụng hơn thật đấy nhưng có lẽ 5, 10 năm hoặc chả thèm lên Sapa nữa thay vì 2-3 năm lại làm 1 quốc như trước kia
Chả hiểu chính phủ và ngành du lịch định hướng gì trong khi chiều sâu thì không lo mà chỉ lo mở rộng tràn lan thiếu kiểm soát
sorry các cụ hôm nay em bức xúc tẹo :D
-------------------
Hầu các cụ ảnh 1 khu em vừa khai trương cuối năm vừa rồi.
Đây là khu chủ đầu tư tôn trọng đến 95% thiết kế của em. Mọi thứ vẫn mộc mạc rẻ tiền và gần với thiên nhiên. Khu này khách đặc biệt yêu thích khu vệ sinh vì nó có sân vườn và cả rainy shower ngoài trời
Khu này thì em đã bàn giao trả chủ đầu tư sau khi setup nên hình này được chụp trước khi khai trương

Bóng Chày

Xe lừa
Lão đánh bả em rồi! Đây là đâu? Tiền quảng cáo Langchia của em có đủ nghỉ đây vài hôm không?

Em thấy tình hình PQ xây dựng ầm ầm nên chắc tới đây phòng ốc sẽ hạ giá tương đối. Bên em đoán trước khó khăn cũng phải chạy ở 3 đêm trả tiền 2 đêm từ 23/7 đến hết 10/2015 trong khi lương nhân viên thì lúc nào cũng phải trả hơn đất liền 25-30%
Mà em lo nếu chính quyền không quản lý chặt thì PQ cũng không mấy mà thành Nha Trang giữa biển chứ chẳng còn hoang sơ như cũ.
Hôm rồi em lên Sapa, nhìn tình hình XD tràn lan và dựng cả cáp treo nữa nên thấy nản :( mọi thứ sẽ tiện dụng hơn thật đấy nhưng có lẽ 5, 10 năm hoặc chả thèm lên Sapa nữa thay vì 2-3 năm lại làm 1 quốc như trước kia
Chả hiểu chính phủ và ngành du lịch định hướng gì trong khi chiều sâu thì không lo mà chỉ lo mở rộng tràn lan thiếu kiểm soát
-------------------
Đây là khu chủ đầu tư tôn trọng đến 95% thiết kế của em. Mọi thứ vẫn mộc mạc rẻ tiền và gần với thiên nhiên. Khu này khách đặc biệt yêu thích khu vệ sinh vì nó có sân vườn và cả rainy shower ngoài trời
Khu này thì em đã bàn giao trả chủ đầu tư sau khi setup nên hình này được chụp trước khi khai trương

apgroup

Xe tải
Lão đánh bả em rồi! Đây là đâu? Tiền quảng cáo Langchia của em có đủ nghỉ đây vài hôm không?
Đây là khu Daisy cũng ở PQ cụ ạ
em xong việc ở đây rồi nên giờ em có lên đây ở em cũng phải trả tiền :D
Nếu cụ vào lại PQ thì em mời cụ ở luôn nhà em ngay canh Langchia, có gà, vịt, rau dưa, cây trái sạch hầu cụ miễn phí luôn :D

Bóng Chày

Xe lừa
Ô sờ kê luôn. Nói thật đấy nhé. Có chỗ ngủ cho 2 vc em và 2 nhóc tin tin không?
Đây là khu Daisy cũng ở PQ cụ ạ
em xong việc ở đây rồi nên giờ em có lên đây ở em cũng phải trả tiền :D
Nếu cụ vào lại PQ thì em mời cụ ở luôn nhà em ngay canh Langchia, có gà, vịt, rau dưa, cây trái sạch hầu cụ miễn phí luôn :D

apgroup

Xe tải
Nếu cụ không quá khắt khe thì bất cứ lúc nào em cũng đón được gia đình cụ vì nhà em chia làm chỗ ở cho 4 cặp vợ chồng ở 4 khu nhà cấp 4 quây quần lại nhau mà :)
đủ bếp núc để mọi người thoải mái thi công luôn ạ :)

Bóng Chày

Xe lừa
Nếu cụ không quá khắt khe thì bất cứ lúc nào em cũng đón được gia đình cụ vì nhà em chia làm chỗ ở cho 4 cặp vợ chồng ở 4 khu nhà cấp 4 quây quần lại nhau mà :)
đủ bếp núc để mọi người thoải mái thi công luôn ạ :)
Lão miễn phí cho mấy ngày? Mai em bay vào luôn :)

apgroup

Xe tải
Lão miễn phí cho mấy ngày? Mai em bay vào luôn :)
Cụ chờ em mấy hôm vì em vừa ra HN đem qua :) còn nếu cụ vào luôn thì ở nhà em, mấy ngày cg được, chán thì trả em chìa khoá thôi

superhv

Xe máy
Cụ apgroup kinh doanh cái langchia village phú quốc phải không cụ ? Chỗ cụ cách chợ đêm Dinh Cậu mấy km hả cụ ?

apgroup

Xe tải
Cụ apgroup kinh doanh cái langchia village phú quốc phải không cụ ? Chỗ cụ cách chợ đêm Dinh Cậu mấy km hả cụ ?
Vâng, là em. Chỗ em cách dinh cậu khoảng gần 4km cụ ạ
Ai ra PQ cũng hỏi Dinh Cậu nhưng chắc ít ai đến đó quá 1 lần :)

AlphaTroay

Xe tăng
Dinh Cậu vừa là di tích vừa là địa danh để cho mọi người căn đường vì ở trung tâm thị trấn Dương đông chứ kể cả chợ đêm cũng chẳng có gì

hoangduong501

Đi bộ
Cụ cứ vác vợt ra thẳng 2 sân nhà văn hóa để làm 1 chân, ở đấy lúc nào cũng đông vui nhất là tầm 5-8h sáng hàng ngày. Trình độ dân tennis Phú Quốc phải nói là tốt vì phần lớn là các cụ ấy oánh daily chứ ko phải tuần 2-3 buổi như dân HN :D
Cu oi nha cháu vào vao dip 8/11/15-11/11/15 cu cho chau xin cai diiscount a

chisu1308

Xe tải
đoạn dinh đi ra cầu view nhìn đẹp lắm , mỗi cái hình như gần khu tập kết tàu cá rác nhiều quá .
Cứ kiểu này vài năm nữa ngập trong rác mất các cụ à

Albert

Xe hơi
Thanks cụ nhé. Giờ e mới đọc bài của cụ, Ảnh cụ chụp đẹp và rất chi tiết ạ. E cũng vào Phú quốc 2013 thuê xe máy chạy khắp đảo, công nhận phê thật!

hoangduong501

Đi bộ
-------------------

cu oi cai nay ko gan bien a?
ho boi dep toa!

apgroup

Xe tải