[CCCĐ] Du xuân ở Phú Quốc Tết 2016 (@Langchia Village)

Bóng Chày

Xe lừa
Báo cáo các cụ chuyến mới có 1 ngày, còn dài lắm. Thư thư em pót tiếp ạ

Sent from my iPhone using Forum Runner

Ổ gà

Xe đạp
Mặc dù là khách thẻ Vàng của VNA, nhưng theo kinh nghiệm em đoán những ngày này khách đông khủng khiếp. Vì vậy, sáng sớm hôm trước ngồi cà phê vỉa ba toa, em đã lên mạng check-in online cho cả nhà. Có boarding pass luôn. Nhà em đi tay không, không gửi hành lý chi hết cho đơn giản. Sáng 28 Tết lên sân bay y như rằng: dòng người xếp hàng vé phổ thông chặng HAN-PQG xếp dài quá cả cầu thang ở giữa nhà ga. May nhà em có tý thẻ nên đỡ hơn và ra xếp hàng ở quầy có tý ưu tiên. Quầy ưu tiên gì mà đông không kém, nhiều VIP mà. Lúc tới lượt mới biết có 1 số khách phải về bay chuyến chiều vì chuyến này overbooked! Em gái làm thủ tục bào nhà anh may check trước khong thì rủi ro vì anh lên muộn quá (lúc đó hơn 6h rồi)
Nhà cháu khởi hành same same với cụ bóng, đi khỏi HN từ chiều t6, hình như là 27 Tết. Chiều về HN mới đông, chứ chiều đi vắng lặng, lên máy bay của Vietjet xong mỗi ng đc 1 hang ghế tha hồ ngả ngốn. Chiều về cháu đi VNA, về sớm chút, cũng k quá đắt mặc dù cháu cũng book vé sát nút, cả thuế phí đâu tầm 1,8tr. Cháu thắc mắc cái 1,8tr ở Langchia là cho 2 hay 1 phòng. Nhà cháu có liếc qua agoda, thấy giá ngoài Tết và hiện giờ chỉ có 1,1tr (công thuế rồ itrừ khuyến mại visa này nọ), giá trong tết đắt hơn độ 1-200K gì đó cho phòng sup thôi. Mà giá Tết ở PQ và trên agoda là từ mùng 3 đổ ra, 27-2 Tết nhà cháu vẫn đc tính giá thấp.

Bóng Chày

Xe lừa
Ổ gà nói:
Nhà cháu khởi hành same same với cụ bóng, đi khỏi HN từ chiều t6, hình như là 27 Tết. Chiều về HN mới đông, chứ chiều đi vắng lặng, lên máy bay của Vietjet xong mỗi ng đc 1 hang ghế tha hồ ngả ngốn. Chiều về cháu đi VNA, về sớm chút, cũng k quá đắt mặc dù cháu cũng book vé sát nút, cả thuế phí đâu tầm 1,8tr. Cháu thắc mắc cái 1,8tr ở Langchia là cho 2 hay 1 phòng. Nhà cháu có liếc qua agoda, thấy giá ngoài Tết và hiện giờ chỉ có 1,1tr (công thuế rồ itrừ khuyến mại visa này nọ), giá trong tết đắt hơn độ 1-200K gì đó cho phòng sup thôi. Mà giá Tết ở PQ và trên agoda là từ mùng 3 đổ ra, 27-2 Tết nhà cháu vẫn đc tính giá thấp.
cho 1 phòng thôi bác. giá ngày Tết nó thế, lệch Tết ra thì chỉ cỡ 1 triệu. lão bay đâu mà chỉ có 1,8 triệu/vé?

Sent from my iPhone using Forum Runner

chiu chiu cz

Xe điện
em lại hóng để đi tiếp , kể ra cụ chủ rs có vài cái xe cho anh em OF ra đấy thuê để đi lại thì tiện cụ nhỉ , năm ngoái em ra thấy cụ chủ rs mới mang em CRV biển ngoài mình vào đúng ko ạ

Dung TOYOTA

Xe tăng
Cs của e còn khó khăn quá.. Biết bao giờ đc như cụ chủ đây. Nhìn mà thèm ..

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
cụ ra mũi Gành Dầu thuê thuyền ra ngắm san hô rồi ngắm nc bạn CPC hay lắm

tomahocch

Xe tải
Thèm đi phú quốc quá

Mr.DucTung

Xe đạp
cụ cho e xin số bác apgroup với ạ,e thấy chuyến đi của cụ thành công từ checkin online rôi....

tranquang83

Xe điện
... em đã lên mạng check-in online cho cả nhà. Có boarding pass luôn. Nhà em đi tay không, không gửi hành lý chi hết cho đơn giản. Sáng 28 Tết lên sân bay y như rằng: dòng người xếp hàng vé phổ thông chặng HAN-PQG xếp dài quá cả cầu thang ở giữa nhà ga. May nhà em có tý thẻ nên đỡ hơn và ra xếp hàng ở quầy có tý ưu tiên. Quầy ưu tiên gì mà đông không kém, nhiều VIP mà. Lúc tới lượt mới biết có 1 số khách phải về bay chuyến chiều vì chuyến này overbooked! Em gái làm thủ tục bào nhà anh may check trước khong thì rủi ro vì anh lên muộn quá (lúc đó hơn 6h rồi)...
Tớ làm check-in online xong đi thẳng ra phòng chờ lên tàu chứ không cần làm check-in ở sân bay. Trong thẻ lên tàu (boarding pass) ghi rõ thế:

Bóng Chày

Xe lừa
Báo cáo cụ em ra quầy thì các em nhân viên vẫn làm check in và in thẻ lên tàu mới cho em. Nhiều lần rồi nên em cứ lệ em làm. Nhẽ ra các cổ phải nói em là anh đi đi cho nó nhanh chứ nhỉ cụ?
Tớ làm check-in online xong đi thẳng ra phòng chờ lên tàu chứ không cần làm check-in ở sân bay. Trong thẻ lên tàu (boarding pass) ghi rõ thế:

Bóng Chày

Xe lừa
Tối 28 Tết ở Phú Quốc khá yên tĩnh, mọi người chắc còn chưa ra đảo Ngọc :)
Đi từ chợ đêm Dinh Cậu về trung tâm Dương Đông là khoảng 4km, chạy ô tô hết 5-7 phút thư thái ...

Bóng Chày

Xe lừa
Ngày hôm sau 30 Tết, cả nhà dạy khá muộn, sướng. Ăn sáng ở khách sạn khá OK. Có một món bún -phở mỗi ngày, còn lại là đồ ăn nửa Tây nửa Á, hoa quả đầy đủ, cà phê thì hơi chán vì em ghiền cà phê đặc rồi. Cơ mà em chả có gì phàn nàn về ăn sáng cả :)

Ăn sang xong về thay đồ đi chơi lên phía Bắc đảo phía mũi Gành Dầu. Mở Google Map search lộ trình và cứ thế đi theo bản đồ:

Nhìn cả đảo Ngọc thì Gành Dầu ngay chính mỏm cực Bắc của đảo:

Bóng Chày

Xe lừa
Từ Dương Đông đi về phía chợ Dinh Cậu, dừng mua thùng nước Lavie sao mà rẻ thế có 5 ngàn/chai, 5 ngàn lon Cola ... vứt lên xe yên tâm đi chơi ...
Đường xá đoạn này thì rất đẹp, đường lộ nhựa trải phẳng lỳ luôn, cứ 80 đóng sau khi ra khỏi khu dân cư ... Chạy qua Vinpearl 1 đoạn thì đến Gành Dầu (hết đoạn đường nhựa đẹp, chuyển sang đường Bê tông nhỏ hơn)

Bóng Chày

Xe lừa
Đến nơi, dừng xe trên bãi cát là 1 bãi biển nhỏ, xanh ngắt, cát trắng phau phau, cả 1 làng chài neo đậu ... Đỗ xe gần Biển Hải Quán, nhà em phi ra chụp ảnh (chỉ có 1 quán duy nhất hôm đó)