[TNGT] Đưa đầu vào bánh ô tô

Trung

Xe điện
Lần thứ 2 trong đời em chứng kiến cảnh này.

Ngày xưa, thời em còn đi xe đạp, thế nào mà giữa Hàng đào lại có con tải 1t chạy dọc. Chính mắt em nhìn thấy một chị chở bà cụ đi bên cạnh. Bà cụ định xuống xe hay ngồi hụt chân mà nghiêng hẳn người ra, cái xe nghiêng theo và đổ xuống đúng tầm đầu bà cụ đưa vào bánh sau xe tải nghiến qua.

Đến tối nay, 10h30, em chạy sau cụ Triton chừng chục mét, đoạn cổng DH Kiến trúc, tự nhiên một thanh niên đi xe ga kiểu Lead sát giải phân cách mất lái buông cả hai tay. Xe loạng choạng vọt lên, thanh niên ngã vật xuống đường đưa đúng mỗi cái đầu vào bánh sau bên lái của cụ Triton. Em chạy qua thấy có ngóc đầu lên, mặt với tai chảy máu. Thấy rên xe Triton 3 người lần lượt xuống xe, em đi luôn, không hóng.

Tưởng đã hết, lúc từ Đại la về dọc Trường chinh lại thấy đám xúm xít quanh thanh niên mặc quần đùi áo bóng đá nằm ngửa bất động trên mặt đất, đoạn gần đến ngã 4 Tôn Thất Tùng, bên cạnh dựng cái xe hình như Wave alpha trắng. Sát lề đường là một cụ CRV hay Inova, chỗ ấy tối em đi lướt qua luôn nên không nhìn kỹ.

Cửa thép

Đi bộ
Tết nhất đến nơi rồi các cụ nhẹ nhẹ chân ga

hgjp

Xe tăng
tháng củ mật nên đi lại từ tốn cẩn thận hết sức

warhorse

Xe máy
Phát rùng mình sởn gai ốc. Mong các cụ mợ khi ra đường dù đi xe gì cũng đặt cẩn thận lên hàng đầu. An toàn về với gđ là hạnh phúc cho mọi người.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Ngày xưa, thời em còn đi xe đạp, thế nào mà giữa Hàng đào lại có con tải 1t chạy dọc. Chính mắt em nhìn thấy một chị chở bà cụ đi bên cạnh. Bà cụ định xuống xe hay ngồi hụt chân mà nghiêng hẳn người ra, cái xe nghiêng theo và đổ xuống đúng tầm đầu bà cụ đưa vào bánh sau xe tải nghiến qua.

Đến tối nay, 10h30, em chạy sau cụ Triton chừng chục mét, đoạn cổng DH Kiến trúc, tự nhiên một thanh niên đi xe ga kiểu Lead sát giải phân cách mất lái buông cả hai tay. Xe loạng choạng vọt lên, thanh niên ngã vật xuống đường đưa đúng mỗi cái đầu vào bánh sau bên lái của cụ Triton. Em chạy qua thấy có ngóc đầu lên, mặt với tai chảy máu. Thấy rên xe Triton 3 người lần lượt xuống xe, em đi luôn, không hóng.

Tưởng đã hết, lúc từ Đại la về dọc Trường chinh lại thấy đám xúm xít quanh thanh niên mặc quần đùi áo bóng đá nằm ngửa bất động trên mặt đất, đoạn gần đến ngã 4 Tôn Thất Tùng, bên cạnh dựng cái xe hình như Wave alpha trắng. Sát lề đường là một cụ CRV hay Inova, chỗ ấy tối em đi lướt qua luôn nên không nhìn kỹ.
Trưa qua em cũng chứng kiến chú Tây đi phượt bằng cào cào, vào cua ôm kém, trượt dài, đầu lướt qua bánh em Posh, phúc tổ cả đôi bên, em Tây lồm cồm bò dậy, mồm dính chút trầu vương lẫn râu ngô

Trung

Xe điện
Như đọc truyện kinh dị. Cơ mà chuyện bác kể là thật đúng không ạ, đọc cái note phía dưới làm em bối rối quá.
Chuyện này thì thật cụ à. Nhìn rõ cái bánh sau bán tải nó từ từ nghiến lên đầu cụ kia mà em tối hết cả mặt mày. Chạy lên một đoạn phải tạt vào cây xăng lấy cớ mua thêm xăng để bình tĩnh lại.

Buybid JP

Xe hơi
Chuyện này thì thật cụ à. Nhìn rõ cái bánh sau bán tải nó từ từ nghiến lên đầu cụ kia mà em tối hết cả mặt mày. Chạy lên một đoạn phải tạt vào cây xăng lấy cớ mua thêm xăng để bình tĩnh lại.
lạy hồn cha mạ ơi, bác diễn tả làm em muốn nôn hết cơm cháo vừa ăn =='

BadBoy79

Xe lăn
Cụ tả như thế này khác gì phim kinh dị :((

bachlee89

Đi bộ

Đọc bài của bác mà e lại nhớ lại vụ tai nạn vài năm trước ở quốc lộ 3, 2 phụ nữ (không biết là mẹ con hay là bác cháu) đi sắm tết về, bà ngồi sau cầm theo túi đồ (chắc là đồ vừa sắm ở chợ tết về), 1 xe máy ở đằng sau vượt lên mắc đúng vào cái túi bà đang cầm lôi theo làm bà ngã ra đường, 1 xe khách đằng sau nhao lên, bẻ lái ngang đường. Mình đi qua kịp nhìn mặt bà biết dạng, bẹp dí. Bây giờ ngồi nghĩ lại vẫn ám ảnh. Adi đà phật!

Thành Phát Jsc

Xe đạp
Theo duy tâm thì những điểm đó có dớp và luôn có một thế lực "vô hình" đưa người dương vào thế "phải chết" như vậy. Hồi nhỏ nhà e gần đường ray xe lửa, có bà cô trong họ bị tàu đâm trực diện trên đường ray mà văng xa ra may ko chết chỉ mổ xẻ, sau bà ấy có thuật lại, rõ ràng nhìn thấy tàu đến gần và nghe tiếng mọi người gọi quát báo tàu, nhưng như có ai dắt vào mà cơ thể không thể cưỡng lại được. Nghe các cụ nói lại xưa nay điểm ấy có cái cây mà có người phụ nữ trẻ từng treo cổ tự tử. Và còn rất nhiều câu chuyện và trường hợp như này...

Trung

Xe điện
Theo duy tâm thì những điểm đó có dớp và luôn có một thế lực "vô hình" đưa người dương vào thế "phải chết" như vậy. Hồi nhỏ nhà e gần đường ray xe lửa, có bà cô trong họ bị tàu đâm trực diện trên đường ray mà văng xa ra may ko chết chỉ mổ xẻ, sau bà ấy có thuật lại, rõ ràng nhìn thấy tàu đến gần và nghe tiếng mọi người gọi quát báo tàu, nhưng như có ai dắt vào mà cơ thể không thể cưỡng lại được. Nghe các cụ nói lại xưa nay điểm ấy có cái cây mà có người phụ nữ trẻ từng treo cổ tự tử. Và còn rất nhiều câu chuyện và trường hợp như này...
Tai nạn đường sắt thì em không biết, nhưng tai nạn đường bộ thì cái "dớp" chính là tại ở phân làn phân luồng giao thông lỗi mà thôi.

Dọc Quang Trung, Nguyễn Trãi, Trần phú không biết bao là vụ va chạm của xe máy với xe máy, xe máy với ô tô chỉ là do giao cắt vớ vẩn, đường thì rộng mà không phân làn tạo cho xe máy cảm giác thoải mái, chủ quan, đi nhanh và chuyển làn chuyển hướng vô tư.

Accent2018AT ĐB1

Xe đạp
Cách đây chục năm cũng chính e trực tiếp nhìn thấy đầu thanh niên đi trước đưa vào bánh sau của 1 em 4 chân trên QL 32 đoạn Nhổn.
Đôi nam nữ chở nhau trên con jupiter mx đen
Vượt phải 1 con 4 chân, đè vào rãnh thoát nước ngã ra, Em gái ngồi sau ngã vào vỉa hè, Anh lái ngã đưa đầu vào bánh. bẹp dí đầu và mũ, lúc sau người nhà lên phải dùng thìa cạo não về.....nghĩ lại vẫn hãi

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Đọc bài của bác mà e lại nhớ lại vụ tai nạn vài năm trước ở quốc lộ 3, 2 phụ nữ (không biết là mẹ con hay là bác cháu) đi sắm tết về, bà ngồi sau cầm theo túi đồ (chắc là đồ vừa sắm ở chợ tết về), 1 xe máy ở đằng sau vượt lên mắc đúng vào cái túi bà đang cầm lôi theo làm bà ngã ra đường, 1 xe khách đằng sau nhao lên, bẻ lái ngang đường. Mình đi qua kịp nhìn mặt bà biết dạng, bẹp dí. Bây giờ ngồi nghĩ lại vẫn ám ảnh. Adi đà phật!
văn hoá xe máy hình thành nên những cái chết ám ảnh như thế này

Trung

Xe điện
Nên sợ các cụ ạ. Lại vừa có thằng xe tải cán phát chết 8 người ở Hải dương :(

Lollipop2018

Xe tải
Trên cầu vượt Đồng Văn hôm vừa rồi cũng xảy ra 1 vụ nhìn là sợ không muốn ngủ rồi.
Tãxi gây ra vụ tai nạn với xe máy, 1 cậu đi xe máy trên cầu ngoảnh cổ lại nhìn vụ tai nạn đó, thế là xe va vào lan can cầu,bị ngã xuống thì container đi phía sau nghiến nát đầu luôn, sợ thật