[Funland] Đưa khách nước ngoài đi tham quan Hà Nội

tunglam2806

Xe buýt
Em xin ké bác chủ thớt. Em cũng sắp có khách châu Âu, free 1 ngày chủ nhật. Khách sạn đã book ở khu phố cổ. Em đang dự định cho 1 ngày lang thang khu phố đi bộ, thăm mấy cái đình chùa + xem múa rối quanh hồ HK. Các Cụ có thêm địa chỉ nào khác không tư vấn giúp em với. Cảm ơn ạ
Tôi có 2 lần đưa đoàn tây mắt xanh đi chơi Hà Nội. Tour như sau: Nhà tù Hoả Lò, Chùa 1 cột, Lăng Bác, Nhà hát múa rối Thăng Long.
Ăn sáng tôi đưa ra Phở Thìn Lò Đúc. Ăn trưa tôi dắt vào chả cá Lã Vọng. Ăn tối tôi mời họ quán Ngon.

Cảm tưởng họ hài lòng cụ ạ.

danleduc

Xe điện
Chào các cụ mợ ,
Ngày mai em có một vài khách cả năm và nữ Trung niên từ Trung Quốc qua thăm , muốn đi Hà Nội tham quan , các cụ gợi ý giúp em địa điểm mà có thể dẫn họ tham quan hợp lý và thú vị với ạ ? Đội ơn các cụ nhiều.
Cụ dẫn đoàn đi thăm Gò Đống Đa và di tích Thành Cổ Loa bên Đông Anh. :))

ZynZyn

Xe lăn
Cụ mua vé tour xe bus 2 tầng thăm quan 1 vòng Hn, e thấy món này khách nước ngoài thích. Mai cuối tuần Hồ Hoàn Kiếm có phố đi bộ, cụ dẫn họ ra đấy cũng đc, vào Đền Ngọc Sơn, đền Bà Kiệu, ăn kem Tràng Tiền, nhà thờ Lớn. Văn miếu Quốc Tử Giám, chùa Một Cột, Lăng Bác, Hoàng Thành. Hồ Tây, chùa Trấn Quốc, đền Quán Thánh.
Cụ tham khảo xem.

agrimeco

Xe lăn
Em xin ké bác chủ thớt. Em cũng sắp có khách châu Âu, free 1 ngày chủ nhật. Khách sạn đã book ở khu phố cổ. Em đang dự định cho 1 ngày lang thang khu phố đi bộ, thăm mấy cái đình chùa + xem múa rối quanh hồ HK. Các Cụ có thêm địa chỉ nào khác không tư vấn giúp em với. Cảm ơn ạ
Bổ sung lăng chủ tịch và chill cafe đường tàu nhé cụ :D

anhtrangvn

Xe buýt
Tùy gu khách muốn thế nào mới nên gợi ý được, nhưng cơ bản em thấy có các điểm sau:
- chùa Một Cột, lăng Bác, hồ Tây, chùa Trấn Quốc, Hoàng Thành Thăng Long, bảo tàng Quân Sự ngay cạnh đó nếu họ thích tìm hiểu mình giành độc lập từ Pháp, Mỹ thế nào.
- Văn Miếu trường đại học đâu tiên của Việt Nam, hồ Gươm và phố cổ đi bộ - 36 phố phường (trung tâm kinh tế, thương mại, tài chính các cụ mình thời xưa ) - có thể ghé căn nhà cổ 87 Mã Mây.
- Bảo tàng dân tộc học (Cầu Giấy) để hiểu về văn hóa Việt Nam, các dân tộc và di vật lịch sử cổ và cận, hiện đại để thấy văn hóa mình có những nét khác, ngoài những nét ảnh hưởng nhiều từ chính bên họ; làng gốm Bát Tràng.

Đồ ăn đặc trưng: Bún chả Hàng Mành, Quán Ăn Ngon, Sen Hô Tây, phở, ăn chay thì đến buffer Chay An Lạc ở Trần Hưng Đạo. :D

hitle888

Xe điện
Cho đi bia hơi, xong về tặng mỗi thằng cái cốc. Cụ thuyết minh thêm cái cốc là đồ làm thủ công, duy nhất ở vn có.