Đưa vợ đi khám bầu nên vào bệnh viện hay phòng khám tư?

NewMoon123

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, ai cũng nghĩ như cụ đấy ạ. Khám phải vào bv lớn cho yên tâm. Nhưng thực sự phải đi rồi mới thấy nó ĐÔNG tới cỡ nào.
Bà chị ruột em toàn ra phòng khám ngoài của bsy Sản C để khám thai vì chỗ bạn bè với ông anh rể em làm viện Tim HN. Vào sản C đông kinh hồn, nên ngta làm cũng không thể sát sao và tâm huyết được, nếu không nói là qua loa.
Sản C đông hơn PSHN cụ ạ, e ko rõ do nó chưa mở rộng nhiều phòng nhiều khu như PSHN hay ko, nhưng về chất thì em thấy cũng thế à.
PSHN thấy nó có khu dv còn dễ chịu ý, chi phí em thấy nó cũng khác j phòng khám tư đâu. ko nhầm như Thái thịnh chỗ cụ nói 4D của nó có 2 mức 400 với 600. còn bọn PSHN chưa tới 400 đâu. Độ nét của phim ảnh hay độ nhiệt tình của bs thì cũng thế thế à

thelars

Xe hơi
Sản C đông hơn PSHN cụ ạ, e ko rõ do nó chưa mở rộng nhiều phòng nhiều khu như PSHN hay ko, nhưng về chất thì em thấy cũng thế à.
PSHN thấy nó có khu dv còn dễ chịu ý, chi phí em thấy nó cũng khác j phòng khám tư đâu. ko nhầm như Thái thịnh chỗ cụ nói 4D của nó có 2 mức 400 với 600. còn bọn PSHN chưa tới 400 đâu. Độ nét của phim ảnh hay độ nhiệt tình của bs thì cũng thế thế à
4D e làm chỗ Thái Thịnh là 300 với 400 cụ ạ. 600 thì chém quá. Mà lần nào e cũng thế, đưa vợ đi khám, đặt lịch xong thanh toán hết 400k 4D VIP S6 chọn bác sỹ và 120k khám thai.
Tuần nào phải xét nghiệm nước tiểu và xét nghiệm máu thì tốn thêm loanh quanh 200k nữa thôi.
Mà cái đc nhất là gần nhà và không phải mất công chờ đợi, đến có tên mình trên màn hình rồi, chờ đến số là vào thôi.

Chính xác khu DV của PSHN nó khá tử tế và không có gì phải phàn nàn. Tuy nhiên như em nói bên trên, vợ em siêu âm thai bt, các chỉ số tốt ko có gì bất thường nên em cho khám cố định 1 chỗ. Về sau tuần 32 em đk sinh ở viện Quốc tế nên mới chuyển vào đó hẳn.

HoaiAnh_Spa

Xe đạp
Cụ siêu âm bác sỹ nào ạ? E siêu âm lúc 12 tuần bác sỹ nói chuẩn luôn.
Có thể có đúng có sai.
Em ko rõ cái này tối tìm lại giấy tờ chắc mới biết tên bs, nhà em 3 tháng với 4 tháng đều nói gái :)) nhưng sau đó nó lại mọc chym ra cụ ạ :D à ừ vì thai nhi nhiều khi còn phụ thuộc vào việc nó có khép mông hay khép đùi hay j đó e ko rõ nhưng nói chắc như đinh thì mình cứ tưởng thật, nếu nói là ko chắc chắn 100% chỉ khoảng 80% chẳng hạn vì ko nhìn rõ lắm chẳng hạn thì ok. E cũng chỉ nói thế thôi chứ ko dám oánh giá cả dịch vụ 1 hệ thống ntn cả :D

thelars

Xe hơi
Em ko rõ cái này tối tìm lại giấy tờ chắc mới biết tên bs, nhà em 3 tháng với 4 tháng đều nói gái :)) nhưng sau đó nó lại mọc chym ra cụ ạ :D à ừ vì thai nhi nhiều khi còn phụ thuộc vào việc nó có khép mông hay khép đùi hay j đó e ko rõ nhưng nói chắc như đinh thì mình cứ tưởng thật, nếu nói là ko chắc chắn 100% chỉ khoảng 80% chẳng hạn vì ko nhìn rõ lắm chẳng hạn thì ok. E cũng chỉ nói thế thôi chứ ko dám oánh giá cả dịch vụ 1 hệ thống ntn cả :D
Hehe đoán giới tính lúc khép mông hay khép đùi thì là lúc thai nó to hẳn rồi cụ ợ. Còn siêu âm tuần 12 để biết giới tính thì phải xem trên mạch đập của thai nhi cơ cụ ạ :D bay hay hay dở nó ở đoạn này cơ ạ. Mà e thấy chỗ nào cũng vậy. Đc người nọ thì ko đc người kia. Tùy duyên ^^

nhuanckotoak49

[Tịch thu bằng lái]
4D e làm chỗ Thái Thịnh là 300 với 400 cụ ạ. 600 thì chém quá. Mà lần nào e cũng thế, đưa vợ đi khám, đặt lịch xong thanh toán hết 400k 4D VIP S6 chọn bác sỹ và 120k khám thai.
Tuần nào phải xét nghiệm nước tiểu và xét nghiệm máu thì tốn thêm loanh quanh 200k nữa thôi.
Mà cái đc nhất là gần nhà và không phải mất công chờ đợi, đến có tên mình trên màn hình rồi, chờ đến số là vào thôi.

Chính xác khu DV của PSHN nó khá tử tế và không có gì phải phàn nàn. Tuy nhiên như em nói bên trên, vợ em siêu âm thai bt, các chỉ số tốt ko có gì bất thường nên em cho khám cố định 1 chỗ. Về sau tuần 32 em đk sinh ở viện Quốc tế nên mới chuyển vào đó hẳn.
Đúng. mỗi nhà hay mỗi người 1 suy nghĩ, như nhà em, bà già em sống chết bắt các con phải vào viện từ siêu âm tới xét nghiệm, kêu là ở đó csvc máy móc đảm bảo, tốt, bs giỏi chứ ngoài ko biết thế nào mà lần, nói chung các cụ có tuổi rồi nên đúng kiểu cẩn tắc vô áy náy, đc cái từ nhà em đến chỗ bs phụ sản hà nội cũng ko xa lắm, chứ ko cũng hết hơi :D

matitbk1456

[Tịch thu bằng lái]
nhà t theo viện E
vì gần nhà, mà nói chung có j đặc biệt thì mới cần lên sản chứ ko theo bv như này là ok rồi

kolia pham

Xe hơi
Cụ nên cho vợ đi khám ở bệnh viện lớn, phụ sản trung ương chẳng hạn. Mỗi lần khám 1 bác sỹ chẳng cần ông giáo sư với bác sỹ giỏi quá đâu. Bởi vì họ có quá nhiều người thăm khám, nhiều quá thì xem chẳng kỹ được, chỉ những trường hợp đặc biệt thì mới quan tâm nhiều, thuốc có khi cho sai lại hay dọa. Quan trọng nhất là siêu âm thì nên đến bác sỹ giỏi, máy móc tốt. Khám nên đi sáng sớm khi bác sỹ đang tỉnh táo và hưng phấn. Nên hỏi dược sỹ được đào tạo đúng chuyên ngành trước khi mua và uống thuốc.

khanhln

Xe hơi
Vào bv chuyên sản cho yên tâm cụ nhé

tranhduong

Xe buýt
Cứ viện lớn mà chơi né

Cứ viện lớn mà chơi né
Vâng cụ ạ, tại cứ lo viện lớn đông nhưng thấy nhiều cụ mợ nói bên phụ sản hà nội đỡ đông hơn viện pstw mà dịch vụ cũng tốt thì nếu chốt bệnh viện chắc em đưa qua pshn cho tiện ạ. Chứ vẫn biết viện lớn là yên tâm nhất sợ mỗi khoản đông quá thôi ạ

Cụ nên cho vợ đi khám ở bệnh viện lớn, phụ sản trung ương chẳng hạn. Mỗi lần khám 1 bác sỹ chẳng cần ông giáo sư với bác sỹ giỏi quá đâu. Bởi vì họ có quá nhiều người thăm khám, nhiều quá thì xem chẳng kỹ được, chỉ những trường hợp đặc biệt thì mới quan tâm nhiều, thuốc có khi cho sai lại hay dọa. Quan trọng nhất là siêu âm thì nên đến bác sỹ giỏi, máy móc tốt. Khám nên đi sáng sớm khi bác sỹ đang tỉnh táo và hưng phấn. Nên hỏi dược sỹ được đào tạo đúng chuyên ngành trước khi mua và uống thuốc.
Cụ nói khám nên đi sáng sớm em nghĩ bụng khám sớm để đỡ phải chờ hay sao, mà đọc thêm vế sau của cụ vì khi đó bs đang tỉnh táo và hưng phấn, em ko nhịn đc cười :))

tranhduong

Xe buýt
Có một lựa chọn hay nhất đó là qua phòng khám riêng của bác sỹ để theo dõi là yên tâm nhất

TuanDK

Xe tải
Nhà em mới đầu có khám ở sản C nhưng mà đông lòi kèn chen bẹp ruột luôn, khiếp đi khám thai mà mướt mồ hôi người khám lẫn người chờ :))
Sau đó gấu em nó nghe ai mách sang viện sản chỗ 38 Cảm hội, HBt ý, từ nhà ra đó còn gần hơn sản C mà đc cái dv bên này tốt, đông thì có đông nhưng bsi lẫn lễ tân hướng dẫn tiếp đón chu đáo lắm, đông nhưng chẳng phải chen lấn xô đẩy, nhiều phòng khám nữa nên cũng nhanh.
Đấy cụ mợ nào ướm chừng ra đây gần thì ra mà thẩm :))

haivinhvungtau

Xe buýt
Kính cccm, cụ mợ nào có kinh nghiệm đông con nhiều cháu rồi cho em hỏi ngu 1 câu, đưa vợ đi khám bầu nên vào bệnh viện hay phòng khám tư ạ? Nhà em cũng lao động hùng hục gần 2 năm mới săn đc tí heo vàng, gấu cháu nó nghén lắm, chắc mới đc hơn tháng mà nôn ọe sml. Tối qua ngồi bàn tính thảo luận mà 2v/c chưa chốt đc nên khám và theo dõi ở đâu. Bệnh viện thì em sợ đông, bon chen khổ, mà phòng tư gần nhà cũng có nhưng lại ko yên tâm cho lắm. Cccm kinh nghiệm đầy người tư véo cho em phát, để mấy nữa em còn áp tải gấu em đi. đội ơn cccm
Kaka có người nghén đến hơn 6 tháng đầu. Cụ mua loại thuốc này cho vợ uống (PRUZENA). Nhờ ai ở SG chuyển ra chứ toàn phía bắc không có bán

quuanganhmv2

[Tịch thu bằng lái]
Kaka có người nghén đến hơn 6 tháng đầu. Cụ mua loại thuốc này cho vợ uống (PRUZENA). Nhờ ai ở SG chuyển ra chứ toàn phía bắc không có bán
Ko hẳn nhá, có người nghén tới khi đẻ luông cụ ạ
tự nhiên làm e nhớ đợt trc có chị hàng xóm gần nhà, nghén kiểu nhìn cái dép xốp màu trắng chỉ muốn ăn thôi, ko nói điêu tí nào, chị bảo nhìn nó cứ thấy thích muốn cắn ăn :))
nghe ảo thật luôn

haivinhvungtau

Xe buýt
Ko hẳn nhá, có người nghén tới khi đẻ luông cụ ạ
tự nhiên làm e nhớ đợt trc có chị hàng xóm gần nhà, nghén kiểu nhìn cái dép xốp màu trắng chỉ muốn ăn thôi, ko nói điêu tí nào, chị bảo nhìn nó cứ thấy thích muốn cắn ăn :))
nghe ảo thật luôn
Đúng đấy cụ. Nghen đến lúc đẻ thì kinh lắm, có người nghén kiểu nôn ọe, ăn khó, không dùng thuốc vào có mà toi

quuanganhmv2

[Tịch thu bằng lái]
Đúng đấy cụ. Nghen đến lúc đẻ thì kinh lắm, có người nghén kiểu nôn ọe, ăn khó, không dùng thuốc vào có mà toi
Cái khoản này thì dị lắm, e nghe nói chủ yếu nghén 3 th đầu nhưng mà có người 3 tháng cuối mới nghén, nghĩ bụng to rồi nghén mà ko ăn uống đc thì đúng như cụ nói, thuốc bổ bầu mà tẩn thôi chứ ko thiếu chất bỏ mịa :D

HongKool

Xe tải
thì đúng bọn C là trung ương mà, nên hay đông nhưng em sợ cảnh bon chen ở đấy vcđ luôn ý
thôi có vào viện sản thì ra bv phụ sản hà nội cũng được, mấy cơ sở gần chỗ nào qua chỗ nấy, bên này cũng toàn bs có tiếng tăm, tay nghê tốt mà, dv bọn này giờ tốt lắm, chẳng phải chờ đợi mấy đâu, nhanh gọn

mrbin

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ở SG thì cụ vô bệnh viện Từ Dũ nhé
Bv lớn vẫn hay hơn phòng khám cụ ạ
Ngoài bắc nhiều người vào đây chữa hiếm muộn lắm
nhiều bs giỏi :) :)

blackmailer81

Xe tăng
2 ku nhà em đều theo bác sỹ Hồng ở Thiền Quang