[CCCĐ] Dubai-Abu Dhabi cho thế giới thấy sự khác biệt.

kiamorning2007

Xe tăng
Cụ chủ thật là Chất đấy. Du lịch qua hình ảnh bài của cụ mà mê quá. Thank cụ

Matiz 1.0

Xe điện
Còn ảnh nữa ko cụ?!
Tiếp đi cho e mở mang... :)

Multivan_cz

Đi bộ
Tiếp đi cụ chủ ơi. Cả nhà đang mong tin cụ

Duyphuongstore

Xe tải
E theo dõi chuyến đi

Gia Cát 67

Xe tải
Tỷ lệ tội phạm ở Dubai và Abu thấp đến mức gần như là 0%. nhờ vào sự quyết liệt, không khoan nhượng của các cơ quan hành pháp ở đây, có đến 80% là người nước ngoài sinh sống ở đây đủ mọi tầng lớp,làm đủ mọi nghề, và họ biết rằng 1 vi phạm nhỏ là họ có thể dễ dàng bị bỏ tù hoặc trục xuất ,do áp dụng luật Hồi giáo rất hà khắc.
Cảnh sát Dubai được trang bị hàng loạt siêu xe “khủng” đắt tiền để tránh sự cố khi truy đuổi tội phạm và phục vụ mục đích an ninh

Toàn bộ sỹ quan cảnh sát Dubai không những được tuyển chọn nghiêm ngặt về ngoại hình, lý lịch, sức khỏe, lòng trung thành, họ còn phải thực hiện các bài kiểm tra sàng lọc hay tham gia các khóa đào tạo nghiệp vụ chuyên sâu giảng dạy bởi các giáo sư về tội phạm học, pháp luật hàng đầu thế giới.

Đi mãi em mới chụp dc 1 chiến sĩ cùng xe cảnh sát , đến giải quyết 1 việc ở cửa hàng vàng ( em thấy tiếng còi hú mà các xe dẹp vào như tàu lá chuối gặp bão )

Chỉnh sửa cuối:

Gia Cát 67

Xe tải
Capital Gate là tòa tháp nằm nghiêng, với độ cao toà nhà 160m và có 35 tầng, và nghiêng một góc 18 độ , tức là nghiêng gấp 4 lần so với tháp nghiêng Pisa ở Italia.

Chỉnh sửa cuối:

flowers1508

Xe tăng
Land chạy sa mạc đây ạ!
Sao không lấy Uoaz mà chạy nhỉ, em nghe một số cụ cứ nói Uoaz hàng Nga mới là đỉnh cao, chỉ có điều không biết quảng cáo =))
Công nhận chạy tour sa mạc này thích thật

SYRIA

Xe buýt
Toàn xe đẹp

Gia Cát 67

Xe tải
E theo dõi chuyến đi
Cụ chủ thật là Chất đấy. Du lịch qua hình ảnh bài của cụ mà mê quá. Thank cụ
Còn ảnh nữa ko cụ?!
Tiếp đi cho e mở mang... :)
Tiếp đi cụ chủ ơi. Cả nhà đang mong tin cụ
Đẹp quá, mơ ước 5 năm nữa em cũng được tới đây du lịch
Cám ơn các cụ đã quan tâm theo dõi.

Gia Cát 67

Xe tải
Những toà nhà di dạng, để chứng tỏ độ ngông cuồng của mình, những tòa nhà ở Dubai phải thực sự khác biệt, mỗi một tòa nhà mang một kiến trúc khác nhau nhưng tựu chung phải là : độc đáo.

Toà nhà như đồng xu.

Toà này ko hiểu hình thủ gì nữa.

Tòa nhà Dubai Frame nhìn y hệt cái khung ảnh khổng lồ.

Chỉnh sửa cuối:

Gia Cát 67

Xe tải
Nhà thờ hồi giáo Sheikh Zayed quá đồ sộ 1 tác phẩm tuyệt tác của Dubai .Bên ngoài thánh đường được lát toàn bộ bằng đá cẩm thạch trắng ,nhập khẩu từ Hi Lạp. Có hơn 80 mái vòm kích thước to nhỏ khác nhau.

Chỉnh sửa cuối:

mango

Xe tăng
em xem ảnh thấy khu dân cư của họ cũng ngõ nhỏ phố nhỏ như HN mình nhỉ?

Tỷ lệ tội phạm ở Dubai và Abu thấp đến mức gần như là 0%. nhờ vào sự quyết liệt, không khoan nhượng của các cơ quan hành pháp ở đây, có đến 80% là người nước ngoài sinh sống ở đây đủ mọi tầng lớp,làm đủ mọi nghề, và họ biết rằng 1 vi phạm nhỏ là họ có thể dễ dàng bị bỏ tù hoặc trục xuất ,do áp dụng luật Hồi giáo rất hà khắc.
Cảnh sát Dubai được trang bị hàng loạt siêu xe “khủng” đắt tiền để tránh sự cố khi truy đuổi tội phạm và phục vụ mục đích an ninh

Toàn bộ sỹ quan cảnh sát Dubai không những được tuyển chọn nghiêm ngặt về ngoại hình, lý lịch, sức khỏe, lòng trung thành, họ còn phải thực hiện các bài kiểm tra sàng lọc hay tham gia các khóa đào tạo nghiệp vụ chuyên sâu giảng dạy bởi các giáo sư về tội phạm học, pháp luật hàng đầu thế giới.

Đi mãi em mới chụp dc 1 chiến sĩ cùng xe cảnh sát , đến giải quyết 1 việc ở cửa hàng vàng ( em thấy tiếng còi hú mà các xe dẹp vào như tàu lá chuối gặp bão )

Thu Sơn Quân

Xe đạp
Website
bookingcare.vn
Văn hóa ở bên ấy có gì độc đáo không cụ? Mình khách du lịch đi có được dặn dò gì không ạ?

abu_abi

Xe hơi
Đặc sản nữa của các tiểu vương quốc A rập là trai xinh gái đẹp. Ở đây soái cả đầy. MỘt siêu xe đỗ xịch, cửa xe nâng lên và mọt soái ca lạnh lùng bước xuống. Như trong truyện bước ra. Nhưng công nhận đàn ông các nước Ả rập đẹp trai, cao to, lạnh lùng mà bí hiểm.
Nhưng ở những nước này khoảng cách giàu nghèo cungz khá lớn. Những người sở tại vô cùng giàu có, chiếm 30%, còn lại là dân tứ xứ đến làm thuê. Sự phân biệt đối xử rất rõ. Dân sờ tại được nhà nước bao cấp hết. Đến tuổi đi làm được cấp nhà, cấp xe, sắp xếp làm ở những vị trí trọng yếu. Ko thích làm, thích đi du học thì nhà nước bao. Quả Là cuộc sống trong mơ.
Đây là một số ấn tượng của em khi đến Dubai và Abu Dabi ah.
Đúng rồi ạ, khi nhập cảnh mấy anh mà mặc đồ trắng quấn khăn ô vuông đỏ trắng là dân sở tại thì đc làm ở những nơi cao cấp hơn, dân nhập cư thì chủ yếu là cv tay chân. Nhưng mà e thấy dân sở tại công nhận là đẹp troai, sang chảnh cụ ạ. Đến Dubai cụ có đi đua xe trên sa mạc k? Cảm giác rất phê cụ nhỉ?