Đức-Luxemburg-Bỉ: 14 ngày

tavn

Xe tải
Chào các bác,

Em thực hiện chuyến đi này cách đây gần 4 năm rồi, bằng oto, đi thăm quan các nhà máy của đối tác, đi tương đối nhiều, lại toàn ở các thành phố lạ, có thể coi là là một chuyến đi lớn. Em nghĩ sẽ có nhiều điểm lạ trong chuyến đi này nên lên đây hỏi ý kiến mọi người, nếu mọi người hứng thú thì em sẽ tiếp tục. Ảnh thì nhiều vì có một người chuyên lo quay phim, chụp ảnh, tuy nhiên trình và máy kém nên sợ không chuẩn lắm.
Em đợi các bác confirm ạ.(em xin sửa lại thành Duyệt ạ)(Dùng từ Thông qua thì chuẩn hơn). Chốt lần cuối.

Chỉnh sửa cuối:

cptu176

Xe điện
Cụ cứ post lên đây đi thì mọi ngời mới còm phím được chứ ...

Chào các bác,

Em thực hiện chuyến đi này cách đây gần 4 năm rồi, bằng oto, đi thăm quan các nhà máy của đối tác, đi tương đối nhiều, lại toàn ở các thành phố lạ, có thể coi là là một chuyến đi lớn. Em nghĩ sẽ có nhiều điểm lạ trong chuyến đi này nên định post lên đây hỏi ý kiến mọi người, nếu mọi người hứng thú thì em sẽ tiếp tục. Ảnh thì nhiều vì có một người chuyên lo quay phim, chụp ảnh, tuy nhiên trình và máy kém nên sợ không chuẩn lắm.
Em đợi các cụ confirm ạ.
Chuyến đi của em còn kéo dài trong 10 năm cơ mà vẫn được các cụ mợ trên này ủng hộ, cụ cứ mạnh dạn lên. Nhưng cố gắng trình bày cho khoa học và liền mạch một chút thì sẽ gây hứng thú hơn. Ngoài ra nếu có bình luận gì không vui thì cụ cũng đừng nản nhé. Em nghĩ mọi người đều có cơ hội được nói lên cảm nghĩ của mình về những nơi mình đến, cho dù trước đó có rất nhiều người đã đi và viết về nơi đó rồi. Chúc cụ thành công!

tavn

Xe tải
Em cám ơn các bác đã động viên.
Vậy em xin phép chậm nhất là 1 tuần để sắp xếp, bổ sung tư liệu một cách khoa học( theo lời bác Mai cồ) rồi sẽ hầu các bác.

Em cám ơn các bác đã động viên.
Vậy em xin phép chậm nhất là 1 tuần để sắp xếp, bổ sung tư liệu một cách khoa học( theo lời bác Mai cồ) rồi sẽ hầu các bác.
cụ cứ pọt lên ,ae dang chờ
Thớt này hoạt động theo tinh thần có mới là đọc ngay, vì vậy nếu cụ chủ để mỗi cái tên thớt mà không up gì thì thớt rất dễ bị loãng. Em kiến nghị cụ cứ làm cái phần mở bài cho nó hấp dẫn đi đã, kèm theo một vài ảnh hot trong chuyến đi ( nếu có ) thì chắc chắn các cụ nhà mình sẽ sẵn sàng chờ đợi chuyến đi của cụ đấy ợ. ;)

Suzz

Xe điện
Người OF
Bồ hóng...

pqvu

Xe máy
Gạch hóng

bim_vip

Xe tải
1 tuần là bao nhiêu ngày???

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Có ảnh hẵng chém. Không có ảnh khác gì rút kiếm chém xuống nước, nước càng chảy mạnh đấy Cụ chủ thớt ơi!

tavn

Xe tải
Dạ, nhà cháu gửi các bác đĩa lạc rang để nhâm nhi trước trong khi chờ món chính.
Đây là V2 của chuyến đi: Volvo XC90 đời 2004.

Em ngoài cùng bên phải ạ.

Link đây, để các bác đỡ phải gõ: https://www.google.com.vn/search?q=xc90+volvo+2004&hl=vi&client=firefox-a&hs=a9T&rls=org.mozilla:en-US:official&prmd=imvns&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ei=u0AbUIboMNCdiAfj4YDIDg&ved=0CGkQsAQ&biw=1366&bih=593

Nhà cháu cũng phải thanh minh rằng vì là đi công tác chứ không phải đi chơi nên nội dung ảnh không được đầy đủ và chuẩn lắm, mong các bác thông cảm. Hơn nữa thời điểm này đang là cuối đông sang xuân nên trời thường xám xịt và mưa nên nước ảnh không được nét.

Chỉnh sửa cuối:

tavn

Xe tải
Thành phần gồm 4 khoai lang từ VN sang, 1 khoai lang đang trồng ở Czech(đi cùng V2 sang đón ở Frankfurt) và 1 khoai tây.
Khoai tây và khoai lang ngoại kia thay nhau lái, tuy nhiên, sau một thời gian khoai lang lười nên vào bữa hay làm cốc bia, thế là ông em khoai tây phải solo hết.
Công cụ hỗ trợ: một em Navigator, loại gì thì em không biết, chỉ biết là ở châu Âu sử dụng rất hiệu quả.

Và xăng thì mua ở dọc đường, hồi đấy em nhớ không nhầm thì khoảng 1.1euro/lít, rơi vào khoảng 24 nghìn đồng. Lúc đấy xăng ở mình hình như là khoảng 14-15 nghìn/lít.

Chỉnh sửa cuối:

tavn

Xe tải
Em demo tạm mấy tấm tiêu biểu nhé, để các bác đỡ nhạt mồm,nhạt miệng:
Ở Đức ạ: Đây là một thành phố cổ, nằm ở gần cực nam của nước Đức, có địa danh nổi tiếng Black Forest.