[Funland] Đừng chủ quan vì đã hết bệnh nhân Covid19

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Đỵch mè cái lũ xưa nay cứ tôn Hàn Cuốc lên bậc kỳ vỹ

Trình độ nhận thức văn minh cũng vậy thôi
Em chẳng thấy tụi này kỳ vĩ gì, xem mấy clip của mấy bé việt lấy chồng hàn em thấy cuộc sống của họ chẳng khác việt là mấy, mà đâu cũng có kẻ nọ người kia mà cụ, châu âu móc túi cướp giật cũng kinh. Thế giới giờ phẳng rồi cụ :).

Kiabuoisang

Xe container
Công nhận là đang lạc quan hơi sớm; cơ mà biết làm sao được khi đang rất rất cần tiền để đảm bảo các nhiệm vụ chi.
Thiết nghĩ ngoài việc thúc đẩu mọi cái để làm ra tiền thì cần bóp hết những cái ko cần thiết phải tiêu tiền đi. Ngày nào mở ti vi cũng hát hò, kỉ niệm tốn kém quá thể; hát gì mà lắm thế ko biết :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Trộm vía....Cháu nhà bụ bẫm quá!
Mà nhỏ thế này mà phải đeo khẩu trang kể cũng khổ...hy vọng loại khẩu trang này thoáng khí cho cháu hô hấp dễ.
Bình thường ở nhà không đeo. Đó là hôm em đưa cháu đi tiêm phòng nên đeo cho cháu, vì đến chỗ đông người mà.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vậy mà mợ không cân nhắc được thiệt hơn giữa việc cho con nghỉ học để phòng bệnh với việc cách ly bố mẹ ở văn phòng thì em cũng thấy lạ quá!
Hix...nhiều người như thế bác ạ,thói ích kỷ,chỉ biết lợi trước mắt nên xã hội ta nó méo mó,đa chiều hơn .

Duy Ly Vu

Xe tăng
Trộm vía....Cháu nhà bụ bẫm quá!
Mà nhỏ thế này mà phải đeo khẩu trang kể cũng khổ...hy vọng loại khẩu trang này thoáng khí cho cháu hô hấp dễ.
Nói chung bất cứ ai đeo khẩu trang đều bị thiếu hụt oxi và có khi bị đau đầu. Em nghĩ vậy

mmxhung

Xe điện
Cụ cẩn thận là tốt, nhưng ở xứ này nếu chỉ nghĩ đến những điều cặn bã, bẩn thỉu, thiên tai dịch bệnh... rồi vận vào mình thì tốt nhất nên tự cách ly với XH.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường ở nhà không đeo. Đó là hôm em đưa cháu đi tiêm phòng nên đeo cho cháu, vì đến chỗ đông người mà.
Vâng! Em thì may mắn nhà cũng rộng đủ ( cách ly các cháu với bên ngoài.
Cơ mà cũng khổ,đứa lớn ok,đứa bé thì hơn 5 tuổi chưa ý thức đc nên cũng mệt.
2hôm nay em phải có mặt ở chỗ làm mà phải tha con bé đi,bắt khẩu trang,găng tay suốt cũng thấy tội....
Cơ mà chẳng gì bằng con mình...chúc gia đình bác luôn mạnh khỏe.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Chán các ông ý! Chỉ nghĩ 1 mà không nghĩ 2.
Em thì chấp nhận con cái an toàn,mặc dù phải mang theo 1 đứa đi làm,những hôm bắt buộc phải ra công trường. Trang bị khẩu trang,găng tay mỏng cho cháu.
Em thì cứ khi nào hết dịch thì em cho con đi học, kể cả tuần sau mà thông báo cho đi, mà tình hình lây lan kinh khủng thế này thì học cũng dẹp, không học năm nay thì học năm sau em cứ cho ở nhà ổn thì đi. Quan điểm con người mạng sống mới quan trọng, các nước phát triển họ còn Toang thì Việt đừng hỏi khi bùng phát, em thấy dân mình vẫn chủ quan lắm cụ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mày so sánh về ý thức và kiến thức phòng bệnh của 1 HS 6-7 tuổi với 1 công nhân trưởng thành ,

Mày có bị ngẫn không
Ặc....sau còm nài của bác em nghĩ là nó về đi học lại từ lớp mầm....

Nắng nhạt

Xe điện
Vậy mà mợ không cân nhắc được thiệt hơn giữa việc cho con nghỉ học để phòng bệnh với việc cách ly bố mẹ ở văn phòng thì em cũng thấy lạ quá!
Em rất lo cho sức khỏe con em. Nhưng bọn nó tù túng quá sắp không chịu được, mặc dù nhà em rộng có sân vườn. Em ủng hộ chính phủ cho nghỉ học mấy tuần vừa qua. Nhưng tuần tới thì nên cho đi học. Nếu cẩn thận thì phải cẩn thận đến cùng theo phương án em đề xuất là cách ly những người làm việc với người nước ngoài. Mấy tuần qua trẻ con nhà hàng xóm nhà chật muốn sang nhà em chơi em cũng không cho sang vì biết đâu những đứa trẻ đó có bố mẹ lây bệnh ở đâu đó rồi lây sang con em. Mấy tuần qua em không dám đi siêu thị vì sợ lây bệnh, đi chợ truyền thống cũng phải bảo hộ kỹ càng. Cứ làm theo phương án của em thì hoàn toàn yên tâm. Đi học hay ở nhà hay gửi bà hàng xóm cũng chẳng còn nguồn lây nào.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em thì cứ khi nào hết dịch thì em cho con đi học, kể cả tuần sau mà thông báo cho đi, mà tình hình lây lan kinh khủng thế này thì học cũng dẹp, không học năm nay thì học năm sau em cứ cho ở nhà ổn thì đi. Quan điểm con người mạng sống mới quan trọng, các nước phát triển họ còn Toang thì Việt đừng hỏi khi bùng phát, em thấy dân mình vẫn chủ quan lắm cụ.
Em xác định tư tưởng từ tuần nghỉ thứ 2 rồi.
Nhưng vào of thấy nhiều thành phần ích kỷ thật hay ....suy nghĩ nông cạn?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung bất cứ ai đeo khẩu trang đều bị thiếu hụt oxi và có khi bị đau đầu. Em nghĩ vậy
Chết chết, cụ nói thế thì chết. Các bác sỹ phòng mổ đeo liên tục mà em có thấy ai kêu đâu.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

Nắng nhạt

Xe điện
Các ông bố chỉ lây nhiễm cái này thôi mợ.

Chúng em giao liu với nhau chứ không giao liu với TQ, HQ, Nhật. Nên yên tâm.
Nhưng trong số mấy cụ nhậu đó có người lây ở đâu là f1, f2,f3 thì sao. Bà cứng đầu Hàn Quốc cũng có giao liu với người nước ngoài đâu :)

Joker Tiger

Xe tăng
Đấy trẻ con hàng xóm có lai lịch cụ thể, biết rõ bố mẹ còn không muốn cho sang chơi lại đòi cho con đi học tiếp xúc với cả trăm cháu chưa rõ có mang virus dịch bệnh không? Mợ thật là đa nhân cách, chỉ thấy lợi trước mắt :-?

Mấy tuần qua trẻ con nhà hàng xóm nhà chật muốn sang nhà em chơi em cũng không cho sang vì biết đâu những đứa trẻ đó có bố mẹ lây bệnh ở đâu đó rồi lây sang con em.