[Thảo luận] Dừng đèn đỏ - gãi đầu - bị vịn!

Xe Lúc Lắc

Xe hơi
Theo đúng câu chữ "bắt buộc đội mũ bảo hiểm đối với người ngồi trên xe máy" thì kể cả xe bác không nổ máy vẫn phạm lỗi nhá.
Ngứa thì Bác gãi bên ngoài mũ ý, giữa ngã 4 ai cho bác cới mũ ra. Nhỡ Bác ngứa mông mà cũng thế thì sao :21:
Bác nghĩ hay quá, chết cười với bác, (b) bác 1 cái, (b) bác chủ thớt 1 cái

HUMMER H2 SUV

Xe container
bác chủ thớt ko may mắn bằng E. Tối hôm E và thằng bạn E đi ăn về, bọn E đi từ Kim Mã về đền Cầu Diễn, lúc về gần đến nhà E ở Cầu Diễn, E bị cơ động gọi vào, lúc đó E cũng ko biết E bị lỗi gì. E xuống xe và:
xxx: chào anh.
Em: chào anh, tôi bị dừng vì tội gì?
xxx: A tham gia giao thông không bật đèn pha. (Lúc đó E mới để ý thì đúng là E quên ko bật đèn)
Em: A bỏ qua, tụi tôi vừa từ đi ăn về, ngồi ngay ở đầu kia ý mà.
xxx: A cho kiểm tra giấy tờ.
Em: E đủ giấy tờ, lôi ra đưa cho xem.
xxx: E kiểm tra hành chính, các anh được phép tiếp tục tham gia giao thông.
Quả đó E hú hồn hú vía, cứ nghĩ kiểu này lại mất ít nhất 50k cho tụi nó. ai zè ... he he
vodka bác chủ thớt cái nào .... keng keng .... (b)(b)(b)
hơ hơ, đúng là may thật, em tưởng ko bật đèn pha thì cũng bị phạt chứ nhể

totorauxom

Xe điện
lỗi của cụ là ai cho cụ bỏ mũ gãi đầu, lần sau nhớ đội mũ mà gãi nhá:21::21::21:

hungbk

Xe máy
Tối hôm qua em đi 2B đến ngã tư dừng đèn đỏ thì em bỏ mũ bảo hiểm ra để gãi đầu vì ngứa quá. Bỗng nhiên một chú xxx cơ động chạy từ trong bóng tối ra chặn em lại và mời lên vỉa hè. Chui vào chỗ tối em thấy lố nhố mấy chú nữa và một loạt các bạn khác bị xử lý.

em : Tôi vi phạm lỗi gì vậy đồng chí?
xxx : Anh không đội mũ bảo hiểm.
em : Tôi có đội và vừa bỏ ra đấy chứ?
xxx : Thì anh bỏ ra là vi phạm rồi.
em : Nhưng xe tôi đang dừng, đâu có chuyển động?
xxx : Thế xe anh có nổ máy không?
em : Có chứ, thế là vi phạm hả đồng chí?
xxx : Vâng.
em : Tôi nói thật khi xe không chuyển động mà các đ/c bắt đội mũ là sai đấy. Nếu các đ/c cứ cương quyết thì lập biên bản ghi rõ lỗi của tôi rồi giữ xe đi.
xxx : Anh cho kiểm tra giấy tờ!
em : Xe tôi giấy tờ đầy đủ, tôi không vi phạm gì cả, đồng chí thích thì giữ xe (đoạn này em sai mx nó rồi nhưng vì không mang giấy tờ theo).
xxx : Anh đội mũ không đúng quy cách (không cài quai).
em : Tôi đội đúng quy cách, khi xe dừng tôi mới cởi ra. Nếu các đ/c chặn tôi khi đang đi thì tôi chịu.
xxx : Chúng tôi gọi anh vào để nhắc nhở, anh xin lỗi một câu là xong anh làm gì mà phải thế!
em : (cũng nhún theo) : Thì các ông làm cũng phải nhìn đối tượng nó thế nào, lỗi thế nào cho nó đáng, làm ăn thế này mang tiếng quá!
xxx : Thôi anh đi đi!
em : Ừ thế đi nhá, có gì hơi gay gắt bỏ qua nhé!
(May mấy chú này trẻ nên nắn gân nắn cốt được chứ mấy chú già là cũng mệt)
Đầu bác Khưu không có tóc, trong mũ lại có mấy con chấy xông ra, bò ngang bò dọc, từ đỉnh đầu xuống gáy, từ tai này qua tai kia nên cụ ấy buồn quá kô chịu được phải mở mũ ra gãi, và thế là cụ ấy bị vịn. Lần sau cụ cố nín rồi vào chỗ cắt tóc gội đầu cho các em gãi cho nhé :)) :21: :))

Relaxtech

Xe buýt
Tối hôm qua em đi 2B đến ngã tư dừng đèn đỏ thì em bỏ mũ bảo hiểm ra để gãi đầu vì ngứa quá. Bỗng nhiên một chú xxx cơ động chạy từ trong bóng tối ra chặn em lại và mời lên vỉa hè. Chui vào chỗ tối em thấy lố nhố mấy chú nữa và một loạt các bạn khác bị xử lý.

em : Tôi vi phạm lỗi gì vậy đồng chí?
xxx : Anh không đội mũ bảo hiểm.
em : Tôi có đội và vừa bỏ ra đấy chứ?
xxx : Thì anh bỏ ra là vi phạm rồi.
em : Nhưng xe tôi đang dừng, đâu có chuyển động?
xxx : Thế xe anh có nổ máy không?
em : Có chứ, thế là vi phạm hả đồng chí?
xxx : Vâng.
em : Tôi nói thật khi xe không chuyển động mà các đ/c bắt đội mũ là sai đấy. Nếu các đ/c cứ cương quyết thì lập biên bản ghi rõ lỗi của tôi rồi giữ xe đi.
xxx : Anh cho kiểm tra giấy tờ!
em : Xe tôi giấy tờ đầy đủ, tôi không vi phạm gì cả, đồng chí thích thì giữ xe (đoạn này em sai mx nó rồi nhưng vì không mang giấy tờ theo).
xxx : Anh đội mũ không đúng quy cách (không cài quai).
em : Tôi đội đúng quy cách, khi xe dừng tôi mới cởi ra. Nếu các đ/c chặn tôi khi đang đi thì tôi chịu.
xxx : Chúng tôi gọi anh vào để nhắc nhở, anh xin lỗi một câu là xong anh làm gì mà phải thế!
em : (cũng nhún theo) : Thì các ông làm cũng phải nhìn đối tượng nó thế nào, lỗi thế nào cho nó đáng, làm ăn thế này mang tiếng quá!
xxx : Thôi anh đi đi!
em : Ừ thế đi nhá, có gì hơi gay gắt bỏ qua nhé!
(May mấy chú này trẻ nên nắn gân nắn cốt được chứ mấy chú già là cũng mệt)
Thực ra ở VN mình, mặc dù không cố ý nhưng các bác có công nhận 2B bây giờ mà kiểm tra kỹ chỉ cần thủ tục giấy tờ thôi (bằng, đăng ký, bảo hiểm) chủ xe đến 90% vi phạm pháp luật. Bác chủ thớt may mà gặp đám CS trẻ chưa có kinh nghiệm (kể cả lí do bắt cũng non) nên phấn khởi lên đây chia sẻ với anh em như vừa cày xong thửa ruộng. Tất nhiên cũng là kinh nghiệm cho anh em xế trên này, nhưng lưu ý chỉ có CS trong phố mới có loại này thôi chứ ra đường trường rồi khó áp dụng lắm.

ferrari 599 GTB

Xe tăng
bài kụ chủ thớt hay quá, em quyết tâm học tập, nhưng mà nhỡ bị cơ động vịn chắc em phải bỏ cái kính ra để nhìn đỡ thư sinh, không nó làm găng lên thì chết ợ ... vote kụ chủ thớt phát ...

thichxedep

Xe tải
Bác chủ thớt hóm quá:21: may mà lúc đấy bác không ngứa m...ông:))