[Funland] Dùng esim trên iphone

Jason Stathamx

Xe máy
Em dùng kết hợp esim và sim vật lý trên ip12, đến bây giờ thấy không có vấn đề gì, cụ có thể chuyển đổi linh hoạt sim 1, sim 2 trong lúc nhắn tin, gọi điện bình thường. Có điều khi cụ gọi sim 1 thì sim 2 sẽ mất sóng trong gian đoạn đó và ngược lại. Tin nhắn nếu đến cùng 1 số thì sẽ được gộp chung và ghi sim 1, sim 2 ở phía trên chứ không tách riêng ra.

Được gửi từ iPhone - Otofun

duongtver

Xe tăng
Viettel mới cho đổi esim online hay sao đó cụ, khá tiện lợi khi chuyển sim và gói cước.

cobra77

Xe buýt
Bac xem log cuộc gọi gần ấn vào chữ i rồi chọn sim1 hoặc 2 gọi ra là được, còn mặc định là nó gọi số mới sử dụng(chính là số đã nhận cuộc gọi hoặc gọi trước đó)

Thấy bảo khi gọi lại không chọn được sim nào để gọi. Đấy là nghe nói thôi, hóng các bác confirm vì tôi chỉ dùng 1 sim.

New car 2023

Xe điện
Chắc cháu ngu nên chưa biết esim trên iphone nó ngu chỗ nào ;;)
Tôi thấy nó vẫn chưa tiện bằng Samsung với Android:
Ví dụ:
Với IOS, khi bác nhận cuộc gọi xong, và gọi lại, nó mặc định là gọi lại bằng số sim được gọi đến, không sửa được.

Với Android, nó cũng mặc định Số gọi đi là số sim được gọi đến trước đó, nhưng có 1 button cho bác chọn 1 trong 2 sim của bác.

Ngoài ra, tôi thấy IOS có quá nhiều phím tắt, nên phải tự nhớ và nó chưa được logic như Android.

channhandan

Xe hơi
Dùng ngon luôn cụ.
Mà em hay để 1 sim sóng 3G, sim còn lại dùng dữ liệu di động thì để sóng 4G. Cảm thấy như này sóng 2 sim lúc nào cũng căng đét, chứ trc để 2 sim 4G thấy nó cứ chập chờn.

car vcn

Xe buýt
Cụ nghe làm gì,cụ cứ dùng đi không thất vọng đâu.e dùng 3 năm nay ổn định bình thường

Thấy bảo khi gọi lại không chọn được sim nào để gọi. Đấy là nghe nói thôi, hóng các bác confirm vì tôi chỉ dùng 1 sim.
Có mấy trường hợp
1, số trong danh bạ: chọn thoải mái
2, số mới bấm bàn phím: thoải mái chọn
3, số mới nhận/missed: ko chọn đc, dùng luôn số đã nhận -> muốn đổi dùng cách 2
:D

channhandan

Xe hơi
Ví dụ:
Với IOS, khi bác nhận cuộc gọi xong, và gọi lại, nó mặc định là gọi lại bằng số sim được gọi đến, không sửa được.

Với Android, nó cũng mặc định Số gọi đi là số sim được gọi đến trước đó, nhưng có 1 button cho bác chọn 1 trong 2 sim của bác.

Ngoài ra, tôi thấy IOS có quá nhiều phím tắt, nên phải tự nhớ và nó chưa được logic như Android.
Phần gọi điện này nếu số gọi đến bác đã lưu trong danh bạ thì đổi đc, ấn vào chữ “i” bên cạnh rồi đổi sim. Trường hợp số chưa lưu thì ngta gọi cho bác đến sim nào thì sim đó gọi lại. Em thấy vậy cũng hợp lý vì đối phương cũng chỉ biết số mình theo số ngta đã gọi, gọi bằng sim khác lại mất công trình bày.

butchikim

Xe ba gác
Ví dụ:

Cụ chưa xem kỹ thôi. Xem lại đi cụ ;))

Có mấy trường hợp
1, số trong danh bạ: chọn thoải mái
2, số mới bấm bàn phím: thoải mái chọn
3, số mới nhận/missed: ko chọn đc, dùng luôn số đã nhận -> muốn đổi dùng cách 2
:D

Call logs: Detail - Last used - Preferred Line

New car 2023

Xe điện
Cụ chưa xem kỹ thôi. Xem lại đi cụ ;))

Call logs: Detail - Last used - Preferred Line
Đúng là tôi mới dùng. Trước toàn xài Sám Sùng.
Và như thế nó phức tạp hơn anh Android.
Vì lần tới, nếu bác lại muốn đổi, thì lại phải làm lại từ đầu.

New car 2023

Xe điện
Phần gọi điện này nếu số gọi đến bác đã lưu trong danh bạ thì đổi đc, ấn vào chữ “i” bên cạnh rồi đổi sim. Trường hợp số chưa lưu thì ngta gọi cho bác đến sim nào thì sim đó gọi lại. Em thấy vậy cũng hợp lý vì đối phương cũng chỉ biết số mình theo số ngta đã gọi, gọi bằng sim khác lại mất công trình bày.
Chí ít thì Android cũng để cơ hội cho bác "trình bày", bằng 1 cách nhanh chóng tiện lợi, phỏng ạ?
Phần "Đổi sim" thì bây giờ tôi mới thấy, cảm ơn bác.

Toilatoi242_2

Xe tải
Esim trên ip dùng vô tư như bình thường mà cụ.
Cơ mà 2 sim trên ip nó ngu hay là rất ngu ko tiện lợi như adr.

Xe gia đình

Xe điện
Cụ nào dùng esim trên iphone cho e xin tí kinh nghiệm ạ
Dùng có gì bất tiện ko ạ?
Tại e thấy nhiều cụ nói dùng 2 sim ở ip nó ng.u lắm nên hơi hoang mang
Máy e 13prm ạ
Em cũng 13 dùng esim mobi và sim vật lý vina, chạy ngon mượt không sao cả

kienvinh

Tháo bánh
Nghe, gọi ngon nhất là mấy con điện thoại lai PDA cảm ứng chọc chọc chạy hệ điều hành Linux thời 2002-2006 ấy bác.

Ví dụ: lịch sử cuộc gọi có thể dài vô tận; ghi âm cuộc gọi bằng một nút bấm; rung, kêu định kỳ khi có cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn cho đến khi tin nhắn ấy được đọc. Còn thằng iPhone hiện nay chỉ báo hai lần rồi im. Nhỡ lúc ấy lại đi ị thì có thể bỏ lỡ tin nhắn quan trọng quên không đọc.

New car 2023

Xe điện
Nghe, gọi ngon nhất là mấy con điện thoại lai PDA cảm ứng chọc chọc chạy hệ điều hành Linux thời 2002-2006 ấy bác.

Ví dụ: lịch sử cuộc gọi có thể dài vô tận; ghi âm cuộc gọi bằng một nút bấm; rung, kêu định kỳ khi có cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn cho đến khi tin nhắn ấy được đọc. Còn thằng iPhone hiện nay chỉ báo hai lần rồi im. Nhỡ lúc ấy lại đi ị thì có thể bỏ lỡ tin nhắn quan trọng quên không đọc.
SMS nó nhắc 2 lần là đủ rồi bác ơi, nó kêu nữa có mà chết.
Btw, tôi thấy nhiều người có cả trăm tin nhắn chưa đọc.
Tôi thì luôn mở và xóa.
Zalo cũng thế.

levietdzung13

Xe tải
Nghe gọi qua đồng hồ chưa thử thất hay, thử rồi thấy như thằng trẻ con , nghe dí sát tai, gọi giơ cái tay ngang mồm , lại phải sắm thêm cái tai nghe để bớt trẻ con đi tí, thành ra lại tốn hơn.

thinhtd

Xe container
Em đang dùng trên apple watch. Thấy cũng tạm.
Em mới mua cho vợ em cái aw. Cụ cho em hỏi esim đó là 1 số đt khác với số mình đang dùng trên đt à? Em dùng XR thấy bảo có esim mà không dùng đến.

channhandan

Xe hơi
Em mới mua cho vợ em cái aw. Cụ cho em hỏi esim đó là 1 số đt khác với số mình đang dùng trên đt à? Em dùng XR thấy bảo có esim mà không dùng đến.
Nó là số điện thoại cụ dùng trên iphone ấy. Cụ hiểu đơn giản là nó sẽ phản chiếu sim từ iphone sang watch.
Lưu ý là ko phải watch nào cũng có thể dùng esim, có 2 bản GPS và Cellular. Cụ xem núm vặn ở watch có viền đỏ thì là bản Celllular dùng đc esim

kienvinh

Tháo bánh
Nghe gọi qua đồng hồ chưa thử thất hay, thử rồi thấy như thằng trẻ con , nghe dí sát tai, gọi giơ cái tay ngang mồm , lại phải sắm thêm cái tai nghe để bớt trẻ con đi tí, thành ra lại tốn hơn.
Tôi nghĩ đồng hồ hay ở chỗ không cần lôi điện thoại ra mà liếc cái vẫn có thể biết ai đang liên lạc.