[Funland] Dùng gel trị mụn dailyU có cần bôi thêm nghệ tươi để mờ thâm không cccm?

duonglam89

Xe hơi
Tết nhất chắc ăn lắm bánh chưng xanh, dưa hành muối, thành ra mụn mẽo cứ lên ầm ầm. Trước thì thỉnh thoảng em cũng có vài cái mụn nhưng đợt này thấy nhiều, nhìn đến chán. Em có đc ng quen mách cho bôi cái gel trị mụn dailyU, ăn uống đồ mát, uống nc trái cây hàng ngày… để thanh lọc từ bên trong, bôi gel bên ngoài ngày vài bận thấy cũng giảm mụn cũ, mụn mới k thấy lên. Nhưng mặt tiền lại có ít nhiều vết thâm, đỏ mụn cũ nữa. Thì không biết như nào, dùng gel trị mụn dailyU có cần bôi thêm nghệ tươi để mờ thâm không cccm? Hay dùng j trị thâm hiệu quả mách cho em?

Nên_8x

Xe máy
chuyện thường ở huyện thôi cụ
gì phải đau đầu, ăn uống nhiều đồ mát vào là đỡ ngay đấy

Lyvanthong

Xe đạp
Tết nhất chắc ăn lắm bánh chưng xanh, dưa hành muối, thành ra mụn mẽo cứ lên ầm ầm. Trước thì thỉnh thoảng em cũng có vài cái mụn nhưng đợt này thấy nhiều, nhìn đến chán. Em có đc ng quen mách cho bôi cái gel trị mụn dailyU, ăn uống đồ mát, uống nc trái cây hàng ngày… để thanh lọc từ bên trong, bôi gel bên ngoài ngày vài bận thấy cũng giảm mụn cũ, mụn mới k thấy lên. Nhưng mặt tiền lại có ít nhiều vết thâm, đỏ mụn cũ nữa. Thì không biết như nào, dùng gel trị mụn dailyU có cần bôi thêm nghệ tươi để mờ thâm không cccm? Hay dùng j trị thâm hiệu quả mách cho em?

Thì bro cứ dùng thử đi xem sao, không đỡ thâm thì bôi thêm nghệ cũng đc, mỗi tội bôi nghệ mặt cứ vàng quạch ra, rửa mãi chẳng hết. Em tởn lắm #:-s#:-s#:-s

Vinh Cẩm Tú

Xe tải
Không cần đâu cụ ạ.
Gel trị mụn dailyU này ngoài giảm mụn cũ, ngừa mụn mới, giảm tiết dầu thừa trên da, còn phục hồi da khá ổn, mờ thâm cũng okela nha. Thành phần chính gel này là rau má lá nhỏ trồng ở vùng núi cao Hà Giang, nơi đây nguồn nước nguồn đất, khí hậu đều sạch, trong lành nên độ tinh khiết cao. E từng đọc dùng sp nhãn này góp phần vào việc nâng cao đời sống cho người đồng bào dân tộc thiểu số ở nơi đây ( họ trồng trọt canh tác lau má lá nhỏ này) đấy ạ. hoan hỉ thực sự ạ

duonglam89

Xe hơi
Không cần đâu cụ ạ.
Gel trị mụn dailyU này ngoài giảm mụn cũ, ngừa mụn mới, giảm tiết dầu thừa trên da, còn phục hồi da khá ổn, mờ thâm cũng okela nha. Thành phần chính gel này là rau má lá nhỏ trồng ở vùng núi cao Hà Giang, nơi đây nguồn nước nguồn đất, khí hậu đều sạch, trong lành nên độ tinh khiết cao. E từng đọc dùng sp nhãn này góp phần vào việc nâng cao đời sống cho người đồng bào dân tộc thiểu số ở nơi đây ( họ trồng trọt canh tác lau má lá nhỏ này) đấy ạ. hoan hỉ thực sự ạ
Cảm ơn cụ, em cũng có đọc kỹ cái gel trị mụn dailyU này thấy được đánh giá cao trị mụn giảm mụn. mong là sẽ mờ thâm đỏ ok
Thì bro cứ dùng thử đi xem sao, không đỡ thâm thì bôi thêm nghệ cũng đc, mỗi tội bôi nghệ mặt cứ vàng quạch ra, rửa mãi chẳng hết. Em tởn lắm #:-s#:-s#:-s
Đấy thế nên em cũng lăn tăn cụ ạ

tình hình sao rồi cụ, em thấy bt mấy cái kem hay gel trị mụn nào cũng thường có tính năng cả mờ thâm nữa đấy

nangvang567

Xe đạp
E hay bị mụn xong trị thâm xong hay lên mấy nốt như tăng sắc tố,làm thế nào cải thiện ạ ,sài niaciamind ,vitamin c ,azelaic axit rồi mà không cải thiện ạ,
Da hay bị đỏ dưới da nữa
Có tips nào giúp phục hồi và giảm sắc tố ko các cụ các mợ?

HoaiAnh_Spa

Xe đạp
E hay bị mụn xong trị thâm xong hay lên mấy nốt như tăng sắc tố,làm thế nào cải thiện ạ ,sài niaciamind ,vitamin c ,azelaic axit rồi mà không cải thiện ạ,
Da hay bị đỏ dưới da nữa
Có tips nào giúp phục hồi và giảm sắc tố ko các cụ các mợ?
Xem thử bên trong gan có kém không mợ. Nếu gan kém hay nổi mụn thì nên chữa từ bên trong. Ăn đồ mát, uống nhiều nước, rau má, mướp đắng nếu bị cả mụn nhiều quá dùng liv ds 52 đỡ mụn lắm.
Hoặc có thể là do mợ dưỡng ẩm chưa đủ kĩ và thiếu kem phục hồi nữa ạ
Dùng một số sp trên da sẽ hơi khô đôi khi thiếu nước nữa

nnsun

Xe máy
Dùng gel trị mụn dailyU không cần bôi thêm nghệ tươi để mờ thâm đâu cụ ạ. Chất gel mỏng dễ tán thẩm thấu nhanh, dịu nhẹ không gây kích ứng da, giảm mụn nhanh chóng, gom khô cồi nhanh. Thành phần lành tính lắm, chiết xuất tau má lá nhỏ, cam thảo, tràm trà, dầu dừa, chiết xuất hạt nho … giảm mụn ngừa thâm mờ sạm hữu hiệu lắm ạ. Ngày dùng 2 lần vào sáng với tối ok.
Như em thì em dùng nguyên bộ của brand này, thấy ưng cái bụng lắm

duonglam89

Xe hơi
Dùng gel trị mụn dailyU không cần bôi thêm nghệ tươi để mờ thâm đâu cụ ạ. Chất gel mỏng dễ tán thẩm thấu nhanh, dịu nhẹ không gây kích ứng da, giảm mụn nhanh chóng, gom khô cồi nhanh. Thành phần lành tính lắm, chiết xuất tau má lá nhỏ, cam thảo, tràm trà, dầu dừa, chiết xuất hạt nho … giảm mụn ngừa thâm mờ sạm hữu hiệu lắm ạ. Ngày dùng 2 lần vào sáng với tối ok.

View attachment 8401526
ok cảm ơn mợ nhiều
em bôi gel trị mụn thuần chay này từ đó tới nay cũng gần như khỏi rồi, nói chung hiệu quả ok, may ko bôi nghệ tươi lên mặt mà vẫn mờ thâm ok

anhvovin

Xe máy

View attachment 8401526
Giống y mấy chai lọ gấu em đang dùng, thấy khen lắm. Mà hôm em lướt tiktok thấy nhiều hot tiktoker cũng feedback ok

BMW 325

Xe tải
Nếu mụn và thâm vừa phải thì cụ dùng cái đó ok
Còn da mụn thâm nặng và nhiều thì cụ có thể nghiên cíu sd bha + adapalene kèm Niacinamide cho td điều trii mụn trứng cá mụn ẩn da sần hiệu quả, hơn nữa sd Nia cho td ngừa thâm và se lỗ chân lông tốt nhé

vietp910i

Xe hơi
Mụn với thâm mụn thì xài gel trị mụn dailyU này chừng 1 tuần tới 10 ngày là thấy đỡ tới 80-90% rồi. Bác nào nhẹ nhẹ thì sạch bay luôn đấy chứ. Loại này chấm lên thấy giảm mụn, gom cồi, đẩy nhân mụn hiệu quả lắm. Có mờ thâm luôn
Dược mỹ phẩm thuần chay có khác nên mới dùng cũng không bị châm chích mà hiệu quả vẫn như mong đợi. Nói chung giá hợp lý, mua trên page hãng hoặc shopee đều được tặng bông tẩy trang với có mã giảm
8/3 mà bác nào chưa biết mua quà j tặng crush, gấu... thì quất 1 bộ dược mỹ phẩm thuần chay này quá ổn, đỡ nghĩ nhiều mà chị em nào cũng ưng

linhlanle9

Xe đạp
E tự nhiên bị nổi mụn mà ko thấy có nhân khoảng hơn 1 tuần, nó cứ đỏ mà cũng ko có to lên. Xong thấy có một cái chấm đen giống mụn đầu đen nên e thử nặn thì nó ra cồi cứng luôn. Xong đến hnay nó cứ thâm ghê, mà càng ngày càng đậm. Mọi người có cách nào trị thâm được không ạ
🥺
kiểu lần đầu e bị thâm kiểu này luôn, chứ bth mụn thâm nó nhẹ lắm. e cảm ơn mn nhiều

Hàn Trầm

Xe máy
E tự nhiên bị nổi mụn mà ko thấy có nhân khoảng hơn 1 tuần, nó cứ đỏ mà cũng ko có to lên. Xong thấy có một cái chấm đen giống mụn đầu đen nên e thử nặn thì nó ra cồi cứng luôn. Xong đến hnay nó cứ thâm ghê, mà càng ngày càng đậm. Mọi người có cách nào trị thâm được không ạ
🥺
kiểu lần đầu e bị thâm kiểu này luôn, chứ bth mụn thâm nó nhẹ lắm. e cảm ơn mn nhiều
Thâm thì dùng Niacinamide/Tranexamic Acid xử lý nha cụ, mà bth tự nặn nó để lại thâm lâu lắm nếu có điều kiện nên ra da liễu peel hoặc laser thêm kết hợp bôi thoa. Với cụ thủ sẵn tuýp gel trị mụn dailyU đi chấm mụn ko nhân đỉnh lắm, nó mới nhú chấm 1-2 lần là tự xẹp luôn