Dùng hộp xịt nội thất nhựa, da của 3M hay Sonax....?

RAVA

Xe ba gác
tóm lại là 1 bộ combo để matxa em nó cần những gì hả các cụ, em chỉ nghe thấy các cụ bàn giữa 3M và sonax , em thì nghieng về sonax. tiện cụ nào sắm rồi cho em xin luôn cái giá từng loại ợ ^^
-1 bộ đồ Sonax trên xe của em bao gồm: Lau kính, nước rửa kính, bóng lốp, làm sạch nội thất, dưỡng da, làm sạch đồ nhựa gỗ, wax nhanh, tẩy nhựa đường, đánh bóng bước 2, nước rửa xe (2 cái sau cùng này thì rất ít dùng), mút và khăn sạch các loại. Giá thì tầm từ 220->300k, riêng 2 miếng mút là 60k, bác muốn biết giá chính xác thì ra 51 Ngô Thì Nhậm hoặc 35/17 Đặng Thai Mai.

No Way

Xe tải
tóm lại là 1 bộ combo để matxa em nó cần những gì hả các cụ, em chỉ nghe thấy các cụ bàn giữa 3M và sonax , em thì nghieng về sonax. tiện cụ nào sắm rồi cho em xin luôn cái giá từng loại ợ ^^
Đây cụ ơi, bộ này em mua từ khi có vợ 2 FF, còn thiếu sonax carpolish với cái khăn đánh bóng chuyên dụng của sonax em chưa bổ sung hình vào, giá rổ thì cụ cứ gọi điện đến sonax ngô thì nhậm, free ship tận nhà luôn:D, (Mỗi tội hơi hao đạn cụ ạ:-?).

pipe

Xe tăng
Sonax hay 3M vào Metro cũng có nhá các cụ... mỗi tội thiếu vài lọ...

tiny.

Xe tải
e toàn dùng 3M, cho da mịn, mềm, rất bền màu. Có điều dưỡng cho da màu đen thì hơi bị loang bóng. Mai e thử Sonax xem sao.

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Loại nào làm sạch nội thất mà nó ko bóng phần nhựa nó chỉ sạch và mới chứ em ko thích nó bóng ợ

meguiars

Xe tải
Cá nhân em thích 3M hơn, đơn giản hiệu quả mà lại ko bóng sau khi dùng. Đợt ròi e trót dại mua của Meguiar về dùng thử, lau xong cứ bóng bóng, dính dính mãi, nhìn cứ lởm lởm. Cả cái dưỡng lốp của Meguiar nữa, vừa mất thời gian vừa ko hiệu quả bằng 3M, cứ nói 2 tuần mới hết, em đi 3 ngày đã hết không bằng 3M.
cụ nào đã dùng rồi cho ý kiến, cụ phuongdm ạ, Meguiars là dòng Luxury Car Care của hãng 3M đấy, 3M có thể sản xuất tại Trung Quốc, Việt Nam hoặc các nước thứ 3 nhưng Meguairs thì 100% là Made In USA.

Chỉnh sửa cuối:

Fan gentra

Xe điện
cụ nào ở thái nguyên chỉ giùm em mua hộp sonax với ??
thanks cụ trước nhé !!

beefburger

Xe tăng
Cá nhân tôi thì đã dùng tất cả các sp mà các bác nêu trên, tôi thấy mỗi cái nó có cái hay riêng của nó.
Riêng về dòng Merguiars nếu đem so với hai dòng 3M thì tức là các cụ chưa có sự tìm hiểu kỹ thông tin đâu. Merguiars là sp dòng cao cấp của chính cái thằng 3M đó các cụ ạ, nó chả khác gì đem Toy ra so sánh với lexus đâu.

auto_spa

Xe đạp
Cá nhân em thích 3M hơn, đơn giản hiệu quả mà lại ko bóng sau khi dùng. Đợt ròi e trót dại mua của Meguiar về dùng thử, lau xong cứ bóng bóng, dính dính mãi, nhìn cứ lởm lởm. Cả cái dưỡng lốp của Meguiar nữa, vừa mất thời gian vừa ko hiệu quả bằng 3M, cứ nói 2 tuần mới hết, em đi 3 ngày đã hết không bằng 3M.
có khả năng cao bác xịt hộp

bác Phuongdm không xịt ra miếng dưỡng mà xịt thẳng lên mặt Taplo và bị dư thừa quá nhiều
Lọ dưỡng lốp bên em dạng Gel, nó áp dụng trên mặt lốp sau khi lau khô, độ bền chắc chắn được 2 tuần. Nếu cụ lau khi bề mặt ướt sẽ không ổn

QuangHien85

Xe hơi
Em chưa dùng mấy loại này bao giờ, hôm nào phải mua về dùng thử vì nhà em có con nhỏ, suốt ngày nó đạp chân lên mấy chỗ nhựa của cánh cửa bẩn quá

provtc

Xe container
Em có cả chục món 3m mua gian hàng 3m trên này, theo quan điểm cá nhân em thì 3m dùng ok, cái bình xịt dưỡng ghế nội thật ngon, mỗi khi đánh da mềm và sạch không bị bóng và nhờn nhờn như các sản phẩm e dùng trước đây

lapkid23

Xe tải
thanks 2 cụ No Way và RAVA, nhìn đống chai mà cụ Up lên iem hoa cả mắt, trước e dùng mỗi chai xịt sonax để làm mềm da thôi, cụ nào có web hay thì em xin để iem tham khảo cần những loại nào. cơ mà em chỉ cần bình xịt da nội thất + dung dịch tẩy nhựa đường + hộp wax để đánh bóng chỗ sước thôi ợ, lốp láp thì nhà em k cần vì luôn bóng rồi :D, nước rửa kính k quan trọng lắm.... em lót dép đợi tin các cụ ợ :)

phuongdm

Xe tải
có khả năng cao bác xịt hộp

bác Phuongdm không xịt ra miếng dưỡng mà xịt thẳng lên mặt Taplo và bị dư thừa quá nhiều
Lọ dưỡng lốp bên em dạng Gel, nó áp dụng trên mặt lốp sau khi lau khô, độ bền chắc chắn được 2 tuần. Nếu cụ lau khi bề mặt ướt sẽ không ổn
Em xịt ra miếng mút kèm theo rồi mới lau lên táp lô đó bác, trước nay em dùng 3m cũng toàn xịt vào khan lau rồi mới lau chứ chả bao giờ e xịt thẳng vào taplo đâu ạ. Còn cái dưỡng lốp em rửa xe xong bắt thợ lau khô lốp, để 5 phút ngoài nắng rồi mới bôi cái Gel dưỡng vào. Lúc bôi xong thì bóng that, đi đến ngày thứ 3 thì chả thấy bóng và đen nữa, bù lại là lớp bụi vàng vàng nhờn nhờn như kiểu bị bôi dầu nhờn vào ấy. Nói chung dùng cái Gel này mất thời gian và công sức hơn của 3M. của 3M khi rửa xong cứ phang thẳng vào lốp và đi luôn, ko cần lau lọt gì, lốp đen xì lại ko bóng, đi khá bền gần 1 tuần mới bị bẩn.

pipe

Xe tăng
Cá nhân EM thấy hộp xịt khử mùi nội thất của 3M dùng chưa ổn lắm... Em xịt đúng 3 lần theo hdsd rồi mà mùi rất nhanh bay mất... Hay là nhà em nặng mùi... Với cả lọ xịt 3M hơi nhỏ...

tung_ey

Xe tải
Em mua cái 3M ở Metro về lau ghế da đen làm ghế bóng quá, em đếch thích tí nào. Cụ nào có cái nào nó dưỡng và làm sạch ghế da đen mà không bóng không, chỉ cần làm nó mới thôi. Hôm trước em thấy thợ có dùng hộp xịt bọt (thường dùng để vệ sinh nỉ).

Còn cái 3M chắc em dùng để đánh giày.

thichxeFord

Xe tăng
Cụ mua lọ khử mùi Benmar chưa? Cá nhân em dùng thấy ổn, lọ nó to hơn của 3M nên dùng được lâu hơn.

Cá nhân EM thấy hộp xịt khử mùi nội thất của 3M dùng chưa ổn lắm... Em xịt đúng 3 lần theo hdsd rồi mà mùi rất nhanh bay mất... Hay là nhà em nặng mùi... Với cả lọ xịt 3M hơi nhỏ...

thichxeFord

Xe tăng
2 sản phẩm bình xịt da nội thất (Leather and Vinyl Restorer) + hộp wax để đánh bóng chỗ xước (3M Liquid wax) cụ dùng 3M là chuẩn. Riêng tẩy nhựa đường em dùng của WaxCo - hàng Malai khá ổn (theo em đánh giá là ngon bổ rẻ).

thanks 2 cụ No Way và RAVA, nhìn đống chai mà cụ Up lên iem hoa cả mắt, trước e dùng mỗi chai xịt sonax để làm mềm da thôi, cụ nào có web hay thì em xin để iem tham khảo cần những loại nào. cơ mà em chỉ cần bình xịt da nội thất + dung dịch tẩy nhựa đường + hộp wax để đánh bóng chỗ sước thôi ợ, lốp láp thì nhà em k cần vì luôn bóng rồi :D, nước rửa kính k quan trọng lắm.... em lót dép đợi tin các cụ ợ :)

lapkid23

Xe tải
2 sản phẩm bình xịt da nội thất (Leather and Vinyl Restorer) + hộp wax để đánh bóng chỗ xước (3M Liquid wax) cụ dùng 3M là chuẩn. Riêng tẩy nhựa đường em dùng của WaxCo - hàng Malai khá ổn (theo em đánh giá là ngon bổ rẻ).
Thanks cụ cho lời khuyên hữu ích, wax đánh bóng làm phiền em nhất trong bộ này :D