[Funland] Đừng húng trên vành đai 3 nữa

Grandis 2005

Xe điện
Chã mà cũng trả lời thế này à???
Vậy tôi hỏi lại cụ: CSGT đứng đó phân lane sao ko cấm các xe đi vào lane khẩn cấp để giải ùn tắc?
Thêm một điều nữa để cụ rõ. Tại hiện trường, hiệu lệnh của CSGT có hiệu lực cao nhất. Còn tại sao như vậy mời cụ tự gg để lần sau không cãi cùn với các cụ trên này. :P

chitom

Xe tăng
Đọc từ đầu mới thấy thích comment của cụ. đúng là giữ khoảng cách là thằng khác lẻn vào mặt mình ngay
Đoạn Pháp Vân đi Cầu Giẽ em tuyền bị thế, đường xấu mình đi chậm lại để giữ khoảng cách, ko dc 5 phút, có xe len lên điền ngay vào khoảng trống mình vừa tạo ra. Một số ko nhỏ Ofer bảo : “ nhà ng ta có việc gấp”
Em đành chịu.

Datcang2010

Xe hơi
Nhiều lúc đang vội ko dám lên đường vành đai 3 cho dù có thể ko bị tắc

Xhung73

Xe buýt
Âu cũng là cái số các cụ ạ, đất nước phát triển nhanh quá :bz:bz:bz. Dân giàu mua nhiều oto, mới có mấy năm thôi mà đường trên cao đưới dưới thấp thành lỗi thời hết cả. Bao giờ Hà nội phát triển đc giao thôgn công cộng thật tốt mới khá được các cụ ạ

motthoidongbim

Xe điện
Đoạn Pháp Vân đi Cầu Giẽ em tuyền bị thế, đường xấu mình đi chậm lại để giữ khoảng cách, ko dc 5 phút, có xe len lên điền ngay vào khoảng trống mình vừa tạo ra. Một số ko nhỏ Ofer bảo : “ nhà ng ta có việc gấp”
Em đành chịu.
Em đi cao tốc cũng luôn tạo khoảng cách vs xem trước, cứ bị điền vào chỗ trống thì em lại tạo chỗ trống mới. Đi thế cho nhàn đầu, đỡ mệt.

Phakimodautom

[Tịch thu bằng lái]
% số con chó cầm vô lăng là ko ít

quochung89

Xe buýt
Tay chỉ của CSGT trong ảnh này chỉ hướng các xe vào cái làn bên phải để tránh làn bên trái đang bị vướng mấy cái xe tai nạn thôi, chả có gì chứng minh anh ta chỉ các xe đi vào làn khẩn cấp cả!
Trường hợp này mà ko đi vào làn khẩn cấp bác có ti là chỉ 20 phút tắc tận cầu Thanh Trì ko, em ngày nào cũng 2 quệt, sáng 7 giờ, chiều 18 giờ, đi vđ 3 mà ko bám gần xe trước, ko vượt làn khẩn cấp thì dọc các trục có mà tắc suốt vì xe ở dưới xếp hàng lên vdd3, quan trọng là bám ở mức nào, ô nào dở hơi ms đi bám sát xe tải vì khuất tầm nhìn, còn đường này thì làn nhanh nhất là làn chậm nhất, làn khẩn cấp là làn nhanh nhất, phi lý nhưng rất hợp lý, làn trái các bố xe tải, mấy ông đi chậm, ko thích vượt rất thích đi vào đó nên nó chậm, nhiều xe nó bị yêu cầu về mặt t gian nên đành vượt phải chứ ai thích dí đầu vào chỗ nguy hiểm, các cụ lái xe gia đình thì đi kiểu gì chả được , lái xe thuê, xe dịch vụ có yêu cầu về t gian thì theo làm sao đc các cụ bò 40-50 km/h mà trước mặt còn 40-50 m trống và khoảng cách đó ngày 1 tăng, chả lách vào mà lên à bác, nhưng em lách sẽ xi- nhan, nhìn gương, nháy đèn hoặc còi cho xe trước, ok thì vượt, sau lại nhìn gương, gương hậu ăn hết đầu xe sau thì xi-nhan, đi dần vào

Phucyenxanh

Xe điện
Đi chậm dí sát cũng va chạm như thường, sáng nay e đi làm qua Ngụy Như Kon Tum, tốc chừng 15km/1h, 1 mợ ninja lead cũng làm cái rầm vào mít xe
e, sau đó lách xe chạy mất, e xem thì cũng chỉ dập phần nhựa thôi chứ đèn đóm ok nên chả đưa clip lên làm gì.
cũng ngụy như, hôm nọ cháo đỗ xe, 2 cụ trẻ tuổi trên vs dưới 3x chạy con mo ning van đi từ từ rồi vượt xe cháo quệt 1 mảng mông xe cháo, xuống xe nồng nặc mùi rệu, chán xin xong lại dọa e là xxx. Cháo thấy thế càng ngon. Đỗ xe còn ko yên nè cc

hai.tranhr

Xe container
Tai nạn đa phần là do ý thức thôi. Lái xe giờ phải giữ cái đầu lạnh thôi.

ADCSee

Xe tăng
Có cách nào phạt các xe ko giữ khoảng cách an toàn thì hay.

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Hố hố, em theo phe chạy nhanh. Đm đường cho đi 80 mà làn trong 1 con xe tải, làn ngoài 1 ông ra cái vẻ văn minh chạy 5-60km/h cực kỳ khó chịu. Ngày nào em cũng 2 lượt đi về, em cũng rang lạc thường xuyên đấy :)
Ps: Tất nhiên là em chạy ko gây khó chịu và nguy hiểm cho người khác, em có thể phạm luật nhưng đi kiểu mất lịch sự thì cực ghét.

meomun346

Xe container
Em nói thật cứ đi đúng tốc độ, giữ khoảng cách xe trước, nhìn đường tử tế xi nhan đàng hoàng thì éo thể nào đâm thằng khác được trừ khi bị từ đâu đó đâu vào
Thằng bên cạnh nó thấy chỗ trống, nó sẽ điền vào cụ ơi, cảnh này đã có từ lâu lắm rồi.

Vành đai ngày nào em cũng đi và hầu như đều bị vượt đè vào mặt với cự ky rất gần
Vâng, muốn hở mặt 1 tí cho thoáng cũng ko được.

Mr vxt

Xe máy
Em rất ko ưa ông nào chạy vào làn đường xe cứu hộ như cụ chủ. Văn hoá lái xe như vậy bảo sao giao thông hỗn loạn.
Vđ3 nếu gặp xe tải làn giáp giải phân cách tốc độ 50km/h, làn cạnh xe con chạy //, cụ đi sau nháy đèn ko cho, còi cũng ko nhường để cun vượt, trong khi cụ đang cần đi tốc độ >50km/h thì cụ chả vượt bằng làn khẩn cấp chứ cụ định bò theo sau 2 bố đời kia à. E gặp thường xuyên, nhất là xe khách cùng hãng rất hay đi // ( chắc đi cho có bạn)

Big Bang

Xe điện
cụ nghĩ ng ta thích bị va chạm lắm sao ? Tai nạn là điều ko mong muốn và do nhiều nguyên nhân
Không muốn bị tai nạn, tại sao đi tốc độ cao lại không giữ khoảng cách an toàn?
Tại sao khi người khác giữ khoảng cách an toàn với xe trước lại chui vào giữa?
Tại sao khi vượt trên cao tốc lại cắt mặt như khi đi trong thành phố?
Trên cao tốc, với vận tốc 80Km/h, một tích tắc là đã trôi xe đi gần 30m rồi.

newland2909

Xe tải
Em cắn rơm cắn cỏ ạ các ba các má chạy trên vành đai 3 đừng thể hiện thói quen thích dí sát mũi vào “Đít Lạ”, điền vào chỗ trống, rau húng như xe máy khi đang đi 70-80 nữa.
Các ba các má cứ doggy với thông mít rồi xuyên táo nhau khổ người khác lắm.
Nếu cảm thấy nhàn quá thì vào hẳn bãi xe thích đâm thằng nào thì vào D rồi đạp lút ga cho nó sướng ạ.
Ảnh trên vd3 em tí bị muộn sân bay đây ạ, xuyên táo 3 em.

Ra đường ghét nhất loại húng chó cứ dí sát mũi vào mít người ta ngửi cái gì không biết, đường thì đã xấu còn gặp mấy loại ngáo

Xã hội mà, kiểu gì chả có người thế này người thế kia, thôi kệ đi cho nhẹ đầu