[VHGT] Dừng kiểm tra nồng độ rượu bia, CSGT có phải là kiểm tra hành chính không?

ditimemtrongmua

Xe tải
Theo như em đoán thì là xxx kiểm tra nồng độ cồn, thấy Gấu em lái nghĩ em say và đề vợ lái và nghi ko có bằng.
Tóm lại là lần sau không đưa lệnh thì nhất quyết ko xuất trình bằng và giấy tờ phải không các cụ?
Chuẩn cụ ạ!

superdrives

Xe điện
Chào các cụ, chiều hôm qua em trên đường về quê, Nghĩa Đàn về Vinh, em hơi mệt nên để Gấu chạy (cũng tập dượt cho Gấu chạy đường dài), gặp xxx trên quốc lộ 48 vẫy lại,. Em nhìn thấy 1 xxx đang cầm cái may đo nồng độ cồn. Vợ em xuống xe hỏi là lỗi gì thì xxx trả lời kiểm tra hành chính. 2 vc nhà em đồng thanh nói ktra hành chính thì phải có quyết định, xxx cười tươi và nói tất nhiên sẽ có. Xxx đòi kiểm tra bằng và nói không kiểm tra làm sao biết chị có bằng hay không? Vì biết chắc không có lỗi gì nên nhà em cũng đưa bằng và giấy tờ xe rồi đi, xxx còn nói với mấy câu rất vui vẻ như vợ lái xe, chồng sướng nhỉ, tha hồ uống, xe có cái máy gì thế (em gắn máy đo độ ẩm và nhiệt độ trong xe)....bla bla bla.

Em xin hỏi các cụ, kiểm tra nồng độ cồn và bằng lái có phải ktra hành chính không ah?
Hình như cụ chủ tham gia OF cho nó có vui hay sao nhỉ?ko chịu đọc dù chỉ là 1 chút. Không có lỗi mà bị vịn lại thì chỉ là kiểm tra hành chính chứ sao nữa. Mà kiểm tra hành chính thì phải có chuyên đề đã được trưởng CA cấp quận, Huyện trở lên phê duyệt, hoặc lệnh tổng kiểm tra của cục trưởng cục CSGT hoặc cấp cao hơn nữa cụ nhé!