[Funland] Dùng laptop trong quán cafe bị đuổi khéo ( Cafe 71 Trần Huy Liệu )

Henry 27

Xe tăng
Cụ lại cứ lôi đàn ông đàn bà ra so sánh làm cái gì, đàn ông giết người thì tử tình và đàn bà giết người thì cũng tử hình cụ ạ
Cháu là cháu nghi cụ ấy thực ra chính là em chủ quán đấy cụ ơi. Chứ đàn ông gì cụ này.

Tuấn VTB

Xe tải
Quả là vậy.
Như bụng em thì éo bao giờ em đi nói phũ với đàn bà vì một sự việc cũng đàn bà, xong chưa thoả còn lên mạng đăng bài nói xấu tiếp. Cho nên em suy ra bụng thằng nào làm ngược lại là nhỏ nhen. Cụ tinh đấy :P
Ngôn từ của cụ, lối nói dai như đỉa , nói đi nói lại một vấn đề, trình bày thì lèm bèm, thích dùng ngôn từ phỉnh nịnh hay hạ thấp người khác, cái giống nhà cụ trong truyện xưa nó gọi là gì cụ biết chứ , chưa biết thì về dở sách thánh hiền ra đọc lại.

Tuấn VTB

Xe tải
chủ quán bạn em, uống cafe ở bạn này từ năm 2005 đến giờ. Thi thoảng đi nhậu và nc với nhau
Quán này em vào từ những năm 90, cái thời làm cốc cafe rồi mua tờ báo thể thao văn hoá, an ninh thế giới ngồi đoc :)
Không biết chị H đến giờ là đời chủ thứ mấy ? Nói 1 cách công bằng là hôm đó có thể chị ấy có chút bức xúc vì trật tự phường đến nên ko kiềm chế được chăng ? Chứ em cũng hơi ngạc nhiên về việc xảy ra như vậy.
Nếu có dịp em vẫn ghé qua và vẫn dùng laptop nhưng vào giờ khác . Hoá ra em tìm hiểu thì quán cấm dùng laptop vào khung giờ buổi sáng cụ ạ :D Cũng hơi đặc biệt

gnoudman

Xe tăng
Quán này em vào từ những năm 90, cái thời làm cốc cafe rồi mua tờ báo thể thao văn hoá, an ninh thế giới ngồi đoc :)
Không biết chị H đến giờ là đời chủ thứ mấy ? Nói 1 cách công bằng là hôm đó có thể chị ấy có chút bức xúc vì trật tự phường đến nên ko kiềm chế được chăng ? Chứ em cũng hơi ngạc nhiên về việc xảy ra như vậy.
Nếu có dịp em vẫn ghé qua và vẫn dùng laptop nhưng vào giờ khác . Hoá ra em tìm hiểu thì quán cấm dùng laptop vào khung giờ buổi sáng cụ ạ :D Cũng hơi đặc biệt
Thôi cụ ạ.Miếng ăn là miếng nhục.1 khi đã ko thích thì nếch.Chứ cụ warning cả 1 topic mà vẫn còn muốn quay lại đấy thì em cũng đến ạ cụ.

Các ông vào đấy uống có cốc cà phê 50k, mà ngồi phòng điều hoà, wifi miễn phí rõ là lâu thì người ta nhắc khéo cũng đúng.
Người ta có nhắc khéo đâu cụ? Người ta nhắc không khéo.
Thái độ bán hàng như cái kkk.

Tuấn VTB

Xe tải
Thôi cụ ạ.Miếng ăn là miếng nhục.1 khi đã ko thích thì nếch.Chứ cụ warning cả 1 topic mà vẫn còn muốn quay lại đấy thì em cũng đến ạ cụ.
À đến chào chủ quán phát rồi tạm biệt mà cụ :D

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng khó. Quán muốn hđ dc tốt phải bán dc tầm 100 ly/ngày.
Cân đối điện nc, nv đau đầu phết cụ ạ.
E đoán chủ quán vừa bị lùa nên tâm lý ko tốt.
Cụ cứ coi 2 bên đều là đối tác. Lợi ko bằng mất thì ko hợp tác với nhau nữa.

Moriarty

Xe container
"Quý khách vui lòng không dùng laptop từ 7h đến 12h sáng"
Làm cái biển thể này cũng khó quá thì thôi sang quán khác cho lành.

lacettiGG

Xe điện
Chủ quán mà thái độ thế thì chắc quán cũng chỉ mở được 1 thời gian thôi. Cạch nó ra chứ biết làm sao :D

lacettiGG

Xe điện
Em nói thẳng toẹt ra ngoài Bắc làm dịch vụ dở tệ, kiểu làm đó chỉ hợp với kiểu ngăn sông cấm chợ khi xưa, nay vẫn còn giữ kiểu đó thì sớm muộn sẽ bị những kẻ thức thời hơn giành hết khách hàng.
Chả cần học Tây Tàu chi cho xa xôi, học ngay người Việt làm dịch vụ trong Nam thôi, phải biết trân trọng từng người khách mặc dù khách hàng không phải ai cũng giống ai.
Tuy nhiên sau khi em đọc 1 loạt còm trong này thì thấy rằng để thay đổi văn hoá ứng xử với khách hàng ở HN cần thời gian rất lâu nữa bởi nhiều cụ coi rằng việc kẻ cả, bất cần khách là bình thường.
Chuẩn rồi. Tôi ở HN tôi cũng thấy các quán nho nhỏ cho đến trung bình thường có thái độ coi thường khách hàng. Khách mua xong là xong, biến nhanh để còn phục vụ khách khác chứ ko nghĩ đến khách này có đến lần sau nữa không. Âu cũng là do cái văn hóa. Trong nam có lẽ thời nào ảnh hưởng bởi Mỹ trước 75 nên thái độ chuyên nghiệp hơn.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Hanoi giờ bớt đi nửa dân thì không riêng dịch vụ mà còn các thứ khác sẽ tốt hơn. Kèn cựa nhau từng mét vuông ở đấy mà đòi ý thức và dịch vụ tốt.

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi. Tôi ở HN tôi cũng thấy các quán nho nhỏ cho đến trung bình thường có thái độ coi thường khách hàng. Khách mua xong là xong, biến nhanh để còn phục vụ khách khác chứ ko nghĩ đến khách này có đến lần sau nữa không. Âu cũng là do cái văn hóa. Trong nam có lẽ thời nào ảnh hưởng bởi Mỹ trước 75 nên thái độ chuyên nghiệp hơn.
Ảnh hưởng của cđ iu việt mà. Trước 54 HN còn lịch lãm hơn SG.

minhvumap

Xe hơi
Cũng không khó hiểu tại sao lại có nhiều quán như vậy còn tồn tại ở HN. Đơn giản là do chính nhiều cụ trong đây vẫn còn lý lẽ bênh chằm chặp cái quán cafe này thì cũng đừng trách sao dịch vụ của HN luôn tệ hơn SG. Tại sao người Bắc vào Sài Gòn làm kinh doanh ăn uống lại ko hành xử kiểu chợ búa như miền ngoài và rất tôn trọng khách hàng được ? Đơn giản nếu anh, chị chỉ cần tỏ thái độ thì khách hàng họ sẽ tẩy chay ngay. Dù quán có ngon cỡ nào nhưng ăn 1 miếng mà bị chửi trên đầu thì cũng có ngon gi ? Các cụ mún làm một khách hàng được phục vụ như thượng đế thì từ bỏ ngay và lun cái sự nô lệ từ trong suy nghĩ đi. Bỏ tiền đi ăn uống bị chửi mà vẫn ngồi ăn được thì cũng tài ?

sauphich

Xe tải
Hanoi giờ bớt đi nửa dân thì không riêng dịch vụ mà còn các thứ khác sẽ tốt hơn. Kèn cựa nhau từng mét vuông ở đấy mà đòi ý thức và dịch vụ tốt.
So dân số thì Hà Nội cửa gì với SG, tỷ lệ xe oto cao hơn và mật độ chung cư nhiều hơn chứ mật độ người theo m2 của Cầu Giấy là 29,5k ng/km2 trong khi quận nhà quê Gò Vấp hay Bình Tân ở tphcm là hơn 30k ng/km2.

Tóm lại lý luận cụ ko chuẩn cụ ơi

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Cũng không khó hiểu tại sao lại có nhiều quán như vậy còn tồn tại ở HN. Đơn giản là do chính nhiều cụ trong đây vẫn còn lý lẽ bênh chằm chặp cái quán cafe này thì cũng đừng trách sao dịch vụ của HN luôn tệ hơn SG. Tại sao người Bắc vào Sài Gòn làm kinh doanh ăn uống lại ko hành xử kiểu chợ búa như miền ngoài và rất tôn trọng khách hàng được ? Đơn giản nếu anh, chị chỉ cần tỏ thái độ thì khách hàng họ sẽ tẩy chay ngay. Dù quán có ngon cỡ nào nhưng ăn 1 miếng mà bị chửi trên đầu thì cũng có ngon gi ? Các cụ mún làm một khách hàng được phục vụ như thượng đế thì từ bỏ ngay và lun cái sự nô lệ từ trong suy nghĩ đi. Bỏ tiền đi ăn uống bị chửi mà vẫn ngồi ăn được thì cũng tài ?
Nhiều đứa mắc chứng masochism (khổ ẩm :D) hay sao ý, thích được mắng chửi, khinh thường trong lúc ăn uống thì mới thấy ngon, nên mới bênh chằm chặp cho những kiểu chủ quán bẩn bựa, coi thường khách hàng như cái quán THL thổ tả kia!