[Funland] Dùng tăm nước có hiệu quả không?

huusang

Xe buýt
Em dùng quen rồi, cảm giác sạch sẽ nhất là những vị trí răng hàm trong cùng

muahoaphuong

Xe tăng
Riêng trường hợp thịt rắt vào kẽ răng thì chỉ có dùng chỉ nha khoa mới có tác dụng (trường hợp này sẽ xảy ra thường xuyên). Các bác không nên thần thánh cái tăm nước quá mà thành thất vọng. E dùng cũng thấy tiện, nhất là các khu vực khù khoằm trong khoang miệng. Tóm lại đúng như các bác nói, nó như cái máy rửa xe xịt sạch phần lớn thức ăn ở kẽ răng sau khi ăn, nhưng không thể thay thế tăm chỉ nha khoa. Nên kết hợp cả 2 sẽ sạch và tiện.
Cụ nói thế nào ấy chứ, cháu dùng tăm nước 3 năm nay, chưa có cái gì mà tăm nước ko tẩy được ạ @@!.

Kegiaumathl

Xe đạp
Chào các bác.

Có thằng bạn nó khẳng định máy tăm nước là một trong những "phát minh vĩ đại của nhân loại", nó sử dụng rất hiệu quả và nói đánh răng không bao giờ sạch. Trước khi dùng tăm nước nó không nghĩ răng nó lại bẩn như vậy. Mặc dù đã đánh răng sạch rồi nhưng khi dùng tăm nước vẫn ra một đống chất bẩn từ răng và nướu.

Thấy nó ca ngợi quá, mình bắt chước nên mua một máy thì thấy dùng khá bất tiện, nước nhanh hết, phải đổ nước nhiều lần cho một lần vệ sinh. Ngậm miệng khi dùng thì nhanh đầy, mà mở miệng thì thì nó chảy tứ tung. Cũng khó kiểm soát mặt trong và phía trong cùng của răng. Mình dùng sau khi đã đánh răng sạch thì không thấy ra chất bẩn gì cả. Nói chung là không thấy công dụng tuyệt vời như thằng bạn nói. Chắc là nó dùng tăm nước khi chưa đánh răng nên mới ra nhiều chất bẩn.

Một số ý kiến còn nói dùng tăm nước lâu ngày nướu răng sẽ rộng dễ mắc thức hơn.

Thật ra mình thấy chỉ cần đánh răng kỹ và đều đặn, kết hợp lấy cao răng 6 tháng/lần là đủ rồi nên không cần máy tăm nước đâu. Có vẻ nhà sản xuất đang ca ngợi quá chăng.

Không biết kinh nghiệm các bác với máy tăm nước này như thế nào.
Đánh răng đúng là k sạch hết dc cụ ah ,nhưng cái tăm nước dùng vẫn thua cái tăm chỉ nha khoa . E mà ăn thịt bò , gà ta thì vẫn phải dùng tăm chỉ nha khoa mới hết dc.

Citi80

Xe hơi
Em thấy ko hiệu quả lắm, cũng mua loại Panasonic hơn 2tr. Chắc em dùng bàn chải máy nó khá sạch rồi nên dùng tăm ko thấy ra gì thêm nữa, thấy hơi phí tiền và tốn chỗ

xe lôi

Xe tăng
Dùng tăm nc xong ngậm nc xúc miệng.E dùng thấy ok.

lalala1122

Xe tải
E thấy dùng nhiều thì chỗ giắt đồ ăn còn rộng ra nên giắt nhiều hơn ý. E chỉ dùng khi bị giắt miếng nào khoai quá thoii

Giangle.

Xe hơi
Em thấy ko hiệu quả lắm, cũng mua loại Panasonic hơn 2tr. Chắc em dùng bàn chải máy nó khá sạch rồi nên dùng tăm ko thấy ra gì thêm nữa, thấy hơi phí tiền và tốn chỗ
tuỳ răng hàm mỗi người cụ ạ, nhất là trong các răng số 7-8 sẽ có những mặt tiếp xúc với niêm mạc lợi mà không tăm chỉ nào đến được sẽ thành mảng bám và mùi ở đó. Tăm nước nhiều lọaij rẻ cụ dùng thử pha betadil em đảm bảo sẽ khác rất nhiều. Nhiều cụ không biết vụ pha betadil loaij xúc sát khuẩn mũi miệng, sử dụng đều sẽ cực kỳ hiếm bị đau họng, viêm răng lợi. Giá mua 70k ngoài hiệu thuốc dùng được 3-4 tuần pha tỉ lệ 100ml nước/ 2 nắp Betadil. Dùng vài lần chưa quen mùi vị nhưng dùng quen thấy bình thường cụ nha

datinh

Xe container
Nó như cái máy rửa xe cao áp thôi mà. Gọi là máy rửa răng cho đúng bản chất.
Về hiệu quả thì cũng tốt. Tương tự như hiệu quả của việc rửa xe, giữa có và không có máy rửa cao áp.
Còn nêu lên thành phát minh vĩ đại thì quá đà rồi.
ta nhất trí. máy bơm cao áp mi li. làm rỳ căng.
có để phụt cũng tốt chứ sao
ơ mà có lần em thấy hắn gắn vào vòi. phun ra mạnh phết. chả cần máy móc gì sất
bữa nao tìm cu cháu hỏi lại. nó bán cmn cái nhà đấy rầu :D

Tony_Le

Xe container
Cụ sử dụng nhầm chức năng, một cái là tăm, một cái là bàn chải đánh răng và khả năng cao là cụ lại dùng sai thời điểm nữa.

Tony_Le

Xe container
Loại gắn vòi rẻ bèo, nếu nước mạnh và sạch thì nên dùng loại này.

Lam Tien Le

Xe hơi
Chào các bác.

Có thằng bạn nó khẳng định máy tăm nước là một trong những "phát minh vĩ đại của nhân loại", nó sử dụng rất hiệu quả và nói đánh răng không bao giờ sạch. Trước khi dùng tăm nước nó không nghĩ răng nó lại bẩn như vậy. Mặc dù đã đánh răng sạch rồi nhưng khi dùng tăm nước vẫn ra một đống chất bẩn từ răng và nướu.

Thấy nó ca ngợi quá, mình bắt chước nên mua một máy thì thấy dùng khá bất tiện, nước nhanh hết, phải đổ nước nhiều lần cho một lần vệ sinh. Ngậm miệng khi dùng thì nhanh đầy, mà mở miệng thì thì nó chảy tứ tung. Cũng khó kiểm soát mặt trong và phía trong cùng của răng. Mình dùng sau khi đã đánh răng sạch thì không thấy ra chất bẩn gì cả. Nói chung là không thấy công dụng tuyệt vời như thằng bạn nói. Chắc là nó dùng tăm nước khi chưa đánh răng nên mới ra nhiều chất bẩn.

Một số ý kiến còn nói dùng tăm nước lâu ngày nướu răng sẽ rộng dễ mắc thức hơn.

Thật ra mình thấy chỉ cần đánh răng kỹ và đều đặn, kết hợp lấy cao răng 6 tháng/lần là đủ rồi nên không cần máy tăm nước đâu. Có vẻ nhà sản xuất đang ca ngợi quá chăng.

Không biết kinh nghiệm các bác với máy tăm nước này như thế nào.
Dùng tăm nước rất sạch, thường thì 1 bình nước là dư dùng cho 1 lần làm sạch răng. Không hiểu bác đổ nước hay dùng kiểu gì mà bị thiếu đc nhỉ?!

nissantiida

Xe điện
Cụ nào đã dùng chỉ nha khoa và tăm nước thì so sánh được không ạ? Em hiện dùng chỉ nha khoa thì kẽ răng cũng sạch.

Granjota

Xe đạp
Cụ nào đã dùng chỉ nha khoa và tăm nước thì so sánh được không ạ? Em hiện dùng chỉ nha khoa thì kẽ răng cũng sạch.
E dùng kết hợp cả 2 đây ạ. Cụ nào bảo dùng tăm nước giải quyết đc hết thì e khẳng định là bốc phét hoặc dân sale. Thịt nó mắc vào kẽ răng thì các cụ phụt kiểu j mà bay đc ạ. Chỉ có dùng tăm chỉ nha khoa mới lấy ra đc. Nếu thức ăn thông thường thì cụ dùng tăm nước khá tiện, nhanh sạch tránh gây tổn thương cho lợi nếu so sánh vs tăm tre hoặc các loại tương tự. Theo e thì nên dùng nhưng đừng hy vọng quá để rồi thất vọng.

lenhhoxung1980

Xe điện
Tăm nước chỉ tiện, chứ công dụng thua chỉ nha khoa. Em thì dùng cả 2, vì chỉ nha khoa hơi lích kích. Kết hợp với việc 6 tháng đi nha sĩ 1 lần sẽ có hàm răng tốt.

Souler

Xe đạp
Ờ. Cái loại gắn thẳng vòi nước ấy, nó tựa như cái ống nước mềm.
Ngày xưa, khi chưa có bơm tăng áp, ta lấy tay ấn bẹp cái ống hoặc bịt hờ đầu ống, tiết diện nó nhỏ đi làm cho lực nước phun ra mạnh hơn.

thongng.ngo12

Xe hơi
Em dùng không quen, mua về dùng được vài lần quen thấy sạch sẽ phết, sỉa răng bằng tăm thường không ra hết được.

cuc_cu

Xe buýt
Cá nhân em răng miệng bình thường, tự nhiên thì thấy tăm nước là thứ vô tích sự :D

papadiot

Đi bộ
nhà em mua một con của Panasonic đợt khuyến mãi trên shoppee dùng đến nay thấy cũng ổn
bất tiện là hơi cồng kềnh, nếu đi ăn ngoài thì không dùng được