[Thảo luận] Dừng xe bên trái đường một chiều???

Oldstar

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi về lỗi "Dừng xe bên trái đường một chiều với ạ"..Hôm vừa rồi, em đi trên đưiơngf Tràng thi, đến cổng BV phụ sản, em si nhan, táp lề trái, gọi đưa em ra lấy đồ..Em vẫn ngồi trên xe ạ, xe vẫn nổ máy, thì có 2 chú XXX ra ngay (từ lúc em áp xe vào lề, đến lúc các chú xuất hiện ko qua 5 s, ***, phản ứng nhanh thật 8-x8-x, giá mà trong tất cả trường hợp, khi Dân cần, các anh XXX xuất hiện nhanh thế thì Xh đã ko loạn)..EM có hỏi, các chú XX nói em Dừng xe bên trái đường một chiều, em nói là tôi có điện thoại, theo luật phải táp vào lề để nghe...bla..bla..Các chú XX nói anh táp lề nghe thoải mái, nhưng phải táp vào bên phải đường??Các cụ cho em hỏi, em bị phạt thế có chuẩn không??Nếu em nói xe tôi bị hỏng, thì có được dừng bên trái ko ạ???
Xe hỏng thì cụ dừng giữa đường cũng chả sao :D Tất nhiên là cụ phải chứng minh được là xe thật sự bị hỏng và phải có tín hiệu cảnh báo...
Mà em thấy cụ là thành viên lâu năm của OF (từ 2006), chắc cụ học lâu, quên hết luật GT rồi ạ ?

ngaynha

Xe tăng
Các cụ ơi nếu có lỗi "dừng xe pía bên trái đg 1 chiều" thì ở những ngã 4 có 2 đèn tín hiệu đi thẳng & rẽ trái nhưng ko có biển pân làn (mà xxx vẫn hay bắt láo) như Minh Khai - Tr Định, Ng văn Cừ - Ng Sơn.... thì nếu mình đi thẳng vào làn rẽ trái lúc đèn rẽ trái xanh nhưng đèn đi thẳng đỏ => pải dừng lại chờ 1 tí thì cũng rơi vào lỗi dừng xe trên đg 1 chiều các cụ nhỉ.

Trường hợp của cụ Sơn đen tại ngã 4 MK-TD này, đi thẳng ở làn ngoài cùng bên trái, e nghe trong clip xxx nó cũng nói "..vậy tôi sẽ phạt anh lỗi dừng xe bên trái đg 1 chiều..." vậy nếu nó khăng khăng quy mình lỗi này thì có cãi dc ko ợ !

http://www.otofun.net/threads/370066-nga-tu-minh-khai-dai-la-xin-bien-ban-ma-khong-duoc
Nó mà bắt lỗi này thì lgu vì sẽ bị chém tơi bời :D Chính cụ Sơn đã hỏi chúng nó: "Thế nào là đg 1 chiều" chúng nó có dám mở mồm trả lời đc đâu cụ.

Gia_Khanh

Xe điện
Nó mà bắt lỗi này thì lgu vì sẽ bị chém tơi bời :D Chính cụ Sơn đã hỏi chúng nó: "Thế nào là đg 1 chiều" chúng nó có dám mở mồm trả lời đc đâu cụ.
E hiểu rồi cụ ạ, đường như Minh Khai, Ng Sơn là đg 2 chiều, có dải pân cách cứng, 1 nửa đg ko thể gọi là đg 1 chiều dc !

ying_jun

Xe tăng
Em ghét mấy thằng trên Hàng Bài (đoạn gần Tràng Tiền - Hàng Khay) m.ịa nó toàn đỗ với dừng bên trái đg 1 chiều, đi sau ức lòi mắt @-)

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
bị phạt là đúng rồi cụ ạ.cái này học luật thi bằng lái là cũng nói rồi mà.chia bùn với cụ

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
lỗi kiểu này ra cổng viện Xanhpon mặt Trần Phú thì vơ 1 lố....đường 1 chiều,xe đỗ kín bên trái phía cổng viện

inochi

Xe điện
Chỗ này chuyên vồ, chộp mà bác
Ngoài ra còn cổng xanh pôn nữa

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em ghét mấy thằng trên Hàng Bài (đoạn gần Tràng Tiền - Hàng Khay) m.ịa nó toàn đỗ với dừng bên trái đg 1 chiều, đi sau ức lòi mắt @-)
Đoạn dưới 1 tí mới đúng chứ. Đối diện 40 Hàng bài í.
Đoạn cụ nêu, em thấy vui nhất là xxx đứng chốt đèn Hàng khay tòan giương mắt ếch nhìn đám xe đỗ lề trái này

SantaFe_MLX

Xe buýt
Em ko biết cái này có trong luật em cũng chẳng bao giờ dám dừng xe bên trái đường 1 chiều bởi vì nó nguy hiểm và cản trở giao thông. Chẳng bít cụ lái xe kiểu gì mà ko biết nhỉ :-??

oto9fun

Xe tải
luật thì luật chứ ........ở Phố Yết Kiêu nhà Em GTCC còn vẽ thêm ô bên trái đường một chiều cho nhà Em đỗ ---không tin các cụ cứ đi qua mà xem :((

tuanzs

Xe container
Cụ đi biển trắng thì đỗ thế là sai òi.

4banhxequay

Xe điện
Em ví dụ các bác hai trường hợp đỗ sai rất nhiều nhưng hầu như không thấy bị bắt, vì ngày nào 2 cũng 2 lượt đi qua
1. Phố Trần Phú, trước cổng viện Xanh-Pôn, xe taxi, xe cá nhân thường xuyên đổ dãy dài bên trái trước cổng viện
2. Phố Hàng Đậu: Phố này 1 chiều ô tô từ PĐP hướng cầu Long Biên nhưng vẫn thường có xe đỗ bên trái nhiều

hung303

Xe điện
Các cụ ơi nếu có lỗi "dừng xe pía bên trái đg 1 chiều" thì ở những ngã 4 có 2 đèn tín hiệu đi thẳng & rẽ trái nhưng ko có biển pân làn (mà xxx vẫn hay bắt láo) như Minh Khai - Tr Định, Ng văn Cừ - Ng Sơn.... thì nếu mình đi thẳng vào làn rẽ trái lúc đèn rẽ trái xanh nhưng đèn đi thẳng đỏ => pải dừng lại chờ 1 tí thì cũng rơi vào lỗi dừng xe trên đg 1 chiều các cụ nhỉ.

Trường hợp của cụ Sơn đen tại ngã 4 MK-TD này, đi thẳng ở làn ngoài cùng bên trái, e nghe trong clip xxx nó cũng nói "..vậy tôi sẽ phạt anh lỗi dừng xe bên trái đg 1 chiều..." vậy nếu nó khăng khăng quy mình lỗi này thì có cãi dc ko ợ !

http://www.otofun.net/threads/370066-nga-tu-minh-khai-dai-la-xin-bien-ban-ma-khong-duoc
Trong luật GTĐB quy định:

Đièu 18:
1. Dừng xe là trạng thái đứng yên tạm thời của phương tiện giao thông trong một khoảng thời gian cần thiết đủ để cho người lên, xuống phương tiện, xếp dỡ hàng hóa hoặc thực hiện công việc khác.

Nên việc dùng xe trước đèn xanh đèn đỏ và dừng xe trước cổng bệnh viện khác nhau hoàn toàn về bản chất.
Căn cứ luật thì dừng xe trước đèn đỏ ko phải là dừng mà là tuân thủ tín hiệu GT.
Chính vì vậy nên xxx mới ko dám lập BB tại ngã 4 MK- TD

Ndriver

Xe tải
Cám ơn cụ chủ,
ngày nào em cũng phải trả,nhận hàng 2 lần ở BT,trộm vía chưa bị lần nào.
Nhưng em dự là xxx tóm cụ là vì cái thái độ,nếu cụ nói thật từ lúc cụ dừng đến lúc cụ bị hỏi có 5 s thì theo em hiểu cụ đã nhìn thấy các xxx rồi nhưng cụ vẫn dừng vì tưởng (*) không sao,nếu cụ đúng thì xin cụ thông báo cho tuyển ĐKinh HN có khi chúng ta đang có những vận động viên tầm cỡ U Bolt đó.

tinhte123

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi "cấm đỗ xe bên trái đường một chiều" có nghĩa là: ví dụ như trên quốc lộ 1A, mình có thể cho xe đỗ bên trái lề đường hay không vì đây là đường 2 chiều? Cảm ơn các cụ!
Nếu không đúng thì phải là "cấm đỗ xe bên trái làn đường một chiều" mới đúng cụ nhỉ?

tinhte123

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi "cấm đỗ xe bên trái đường một chiều" có nghĩa là: ví dụ như trên quốc lộ 1A, mình có thể cho xe đỗ bên trái lề đường hay không vì đây là đường 2 chiều? Cảm ơn các cụ!
Nếu không đúng thì phải là "cấm đỗ xe bên trái làn đường một chiều" mới đúng cụ nhỉ?
Ko ai trả lời giúp em với ~X(

Bigisbest

Xe container
Em moi lai nen cung dang thac mac giong bac nay! Neu duong 1 chieu ma e dung xe ben trai may phut (de tra khach hoac don khach) lieu co vi pham giao thong khong a?
Bằng cụ mua bao nhiêu tiền thế ạ? Ngán ngẩm, giao thông còn loạn vì kiểu thế này.