[Funland] Dừng xe máy bên đường quên tắt đèn, chiến sĩ công an bị trẻ trâu đâm chết.

buikhacthinh

Xe tăng
Chắc bên nào cũng”trẻ”nên mới dẫn dến vụ việc như vậy.

Kuu

Xe lăn
Tỷ lệ bên đó có cao hơn bên này không cụ, bên này 100 trường hợp cà khịa nhau ngoài đường thì tỷ lệ đâm chém là x%, vậy bên mẽo là (x+bao nhiêu)% ợ?
Em ko biết và cũng ko quan tâm đến cái tỉ lệ đó, em chỉ muốn nhấn mạnh 1 điều là đâu cũng có những cá nhân côn đồ hung hãn, hành xử của bọn này thuộc về bản chất cá nhân chúng nó chứ không liên quan gì đến thể chế nào; thượng có bất chính hay không...
Ị không ra cũng chửi, cũng đổ tội cho ch.ế độ - hài thật.

meotamthe

Xe cút kít
Tỷ lệ bên đó có cao hơn bên này không cụ, bên này 100 trường hợp cà khịa nhau ngoài đường thì tỷ lệ đâm chém là x%, vậy bên mẽo là (x+bao nhiêu)% ợ?
Em nghĩ tỉ lệ đâm chém bên Mẽo cực ít, vì bên đó thịnh hành dùng súng cụ ạ, nói chung là không so được với Việt Nam.

meotamthe

Xe cút kít
Em ko biết và cũng ko quan tâm đến cái tỉ lệ đó, em chỉ muốn nhấn mạnh 1 điều là đâu cũng có những cá nhân côn đồ hung hãn, hành xử của bọn này thuộc về bản chất cá nhân chúng nó chứ không liên quan gì đến thể chế nào; thượng có bất chính hay không...
Ị không ra là do ăn uống nữa, ăn uống thì chả ăn uống thực phẩm trong chế độ thì ăn cái gì, mà rõ ràng thực phẩm hóa thành phân và ị không ra có nguồn gốc từ chế độ, không chửi chế độ mới là hài cụ nhé, ý của các cụ ấy là vậy.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Thủ sẵn dao trong người là tâm lý Lương Sơn rồi, tìm được cớ là đâm thôi. Cái này suy diễn rộng ra giống cụ Cờ Hoa, suốt ngày lượn tìm cớ để phang, lý luận cũng siêu đẳng, thằng bị xiên luôn có lỗi gì đó.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Thằng này nhìn trẻ con mà dã man nhỉ, ko biết bao tuổi có thoát án tử ko ?
Hung thủ 20 tuổi rồi cụ (khả năng sinh năm 1999 hoặc đầu 2000). Đủ tuổi để tiêm rồi. Em dự thấp nhất là chung thân.

mazda3_pro

Xe lăn
Ở đâu cũng có - tất nhiên, ngay đến tham nhũng ở Mẽo cũng có chứ đừng nói nơi khác. Vấn đề nó ở tỷ lệ xảy ra, chỗ ít chỗ nhiều. :D
Vấn đề xứ này tỷ lệ nó nhiều là vì nền giáo dục nát bét, văn hóa xuống cấp v.v.... hệ lụy sinh ra thì có nhiều nguyên nhân, một trong những nguyên nhân là ở cái thể chế.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Sao dạo này công an hay xuất hiện trong các vụ việc thế các cụ nhỉ. Kể từ thời cô Hiền đến nay mới mấy tháng mà tần xuất lên hình dày đặc hơn nhiều so với trước.

Kuu

Xe lăn
Ở đâu cũng có - tất nhiên, ngay đến tham nhũng ở Mẽo cũng có chứ đừng nói nơi khác. Vấn đề nó ở tỷ lệ xảy ra, chỗ ít chỗ nhiều. :D
Vấn đề xứ này tỷ lệ nó nhiều là vì nền giáo dục nát bét, văn hóa xuống cấp v.v.... hệ lụy sinh ra thì có nhiều nguyên nhân, một trong những nguyên nhân là ở cái thể chế.
Ko, em ko thấy vậy :D
Em nghĩ tỉ lệ bạo lực có sử dụng dao súng bên Mỹ còn nhiều hơn, tỉ lệ người có kiến thức phạm tội bên Mỹ còn nhiều hơn (vì Mỹ là quốc gia văn minh mà), nhưng không thể vì thế mà đổ tội cho nền giáo dục Mỹ, đổ tội cho thể chế của Mỹ được.

Chuyện cái thượng tầng của xứ nào đó nát như tương bần là chuyện không phải bàn cãi, nhưng nó gây ra những hệ quả khác chứ không phải thượng tầng nát là nguyên nhân của những hành vi côn đồ cá nhân.

mazda3_pro

Xe lăn
Ko, em ko thấy vậy :D
Em nghĩ tỉ lệ bạo lực có sử dụng dao súng bên Mỹ còn nhiều hơn, tỉ lệ người có kiến thức phạm tội bên Mỹ còn nhiều hơn (vì Mỹ là quốc gia văn minh mà), nhưng không thể vì thế mà đổ tội cho nền giáo dục Mỹ, đổ tội cho thể chế của Mỹ được.

Chuyện cái thượng tầng của xứ nào đó nát như tương bần là chuyện không phải bàn cãi, nhưng nó gây ra những hệ quả khác chứ không phải thượng tầng nát là nguyên nhân của những hành vi côn đồ cá nhân.
Rất nhiều người là côn đồ xứ này, cũng người đó qua xứ giãy chết thì ngoan như cún.

cantona

Xe container
Anh báo bồi tăng thêm tội cho thủ phạm vs kết luận sau 2 chầu nhậu và karaoke, hay. Chắc anh cs trẻ đi xe độ đèn, lại thích bật pha thật sáng, chói mắt thằng đi ngược nên nó ghét thôi. 22t thì làm gì đủ chín để xử lý va chạm. Khả năng to con hơn cộng mác cs oai, sĩ gái, sĩ bạn nên túm cổ dọa nó, gần quá ko quan sát được do đang trợn mắt hỏi "mày biết bố mày là ai không?", thế là nó rút dao thủ sẵn ra phập, cho nên mới bị đâm ngay cổ. Đen thôi, kể mà lên sĩ quan thì cũng được các sếp báo là đi làm nhiệm vụ, ít ra chết cũng được lên 1 bậc, đây nghĩa vụ thì thôi.

TONGIA

Tầu Hỏa
Một phe thấy công an cảnh sát chính quyền là chửi văng xích chó. Không cần biết đúng sai.
Phe kia là tất cả những người còn lại.
Tại sao dám mạnh dạn tin rằng nếu hoa trong rừng không phải màu vàng thì toàn là màu đỏ?

Chỉnh sửa cuối: