[Thảo luận] Dừng xe, xử phạt: Không chỉ CSGT

starlv

Xe buýt
bọn dở nhể...nó cứ nói ra cho dân thế xong mỗi ông 1 kiểu..tốn tiền in thẻ

taplai tapdi

Xe tăng
Nghề nghiệp chính :Nói phét.

Honda24607

Xe máy
Càng nhiều thông tư, dân càng không hiểu và không kịp chạy theo.... tóm lại mục đích là gì thì ai chẳng hiểu....

minck

Xe container
Nhà cháu thì lại léo quan tâm đến thẻ xanh hay thẻ đỏ ngay làm gì cho mệt...Mà việc nhà cháu quan tâm đầu tiên là XXX dừng xe mình vì lý do gì ??? Nếu dừng sai thì léo đc rồi...kể cả có xanh , đỏ thì cũng chiến...Và luôn tự kìm chế mình ko để xxx có cớ dừng xe !!! Còn Cái TT kia cũng chỉ để tham khảo thôi...Còn khi mình đã vi phạm rõ ràng thì mấy thằng Dân phòng nó vẫn có thể bắt đc mình để nộp cho XXX...( Vì nó đông và gấu ).
Mà nhà cháu chỉ thấy các cụ chém gió là nhiều thui...Nếu các cụ thấy thằng nào ko có thẻ xanh mà dừng xe thì các cụ cứ quay phim, chụp ảnh rồi "Phọt" lên thì nhà cháu mới tin Nhá, nhá...
Còn nói mà ko có = chứng là "đi nhầm dép" âm binh. ( Kể cả thằng Tuyên truyền nhảm kia nữa. Vì TT là do Trần Đại Quang ban hành nhá, nhá )

Chỉnh sửa cuối:

DuyThanhSNG

Xe tăng
Các cụ ghét xxx quá nên nhiều khi cũng vẫn nghĩ theo 1 chiều. Vậy các cụ có bao giờ nghĩ là thông tin nhà báo đưa lên chính xác không ạ? Báo chí đưa thế nào là các cụ đương nhiên nghĩ là đúng. E có hỏi 1 đ/c ở C67 về việc đeo thẻ thì xxx phường có được dừng phương tiện không, đ/c chán nản làm ngay 1 câu: cả xã hội làm giao thông mà bạn :))
Mai em cũng in cái thẻ xanh đeo ngực rình chộp Cụ!!!!

CHIANTHI

Xe tăng
Chẳng hiểu trình độ của sỹ quan cao cấp ngành CA như thế nào nũa , có cái Thông tư của chính ngành mình mà mỗi ông diễn giải một kiểu . Cứ theo nhời ông Tuyên thì ra cái TT đó làm éo gì nhỉ . BCA ra cái Thông tư mà ngay các sỹ quan cao cấp của mình còn hiểu không thống nhất thì lính ra đường hành động thế éo nào .