[Funland] Được bóng đè các cụ có cảm giác thế nào không nhỉ ?

vozfor1

Xe hơi
Hẳn là không ít các cụ trong này từng được bóng đè ( em thay từ bị đè cho nó là lạ 1 chút)
Không biết có liên quan về yếu tố gì không.
Nhưng chuyện em kể đây là sự thật em gặp phải.
Em ngủ ở nhà bao năm không bao giờ bị làm sao, và cũng chẳng thấy bóng đè hay dập gì cả.
Thế nhưng thi thoảng ngủ trưa giờ ăn cơm trong công ty tầm vài chục phút thôi là phê luôn.
Cứ đang ngủ được 1 lúc là được bóng đè, có lúc trong mơ còn nghe tiếng là đập vào cửa bảo là dậy đi dậy đi, mà không thể mở được mắt ra được, cảm giác không thể cử động được cơ thế.
Ngủ 10 hôm thì 9 hôm được bóng đè. Chỉ riêng mỗi cái phòng đó là được bóng đè, thế mới lạ.
Có cụ nào gặp tình trạng trên chưa nhỉ.
Ngoài ra, theo phật pháp, khi được bóng đè thì hãy bình tĩnh hít thở thật sâu, thở ra đều đặn ắt sẽ hết, và em đã làm như vậy thấy OK, tuy nhiên sau mỗi lần được đè thì tỉnh dậy, lượn cho lành
Các cụ có giải pháp gì để bóng nó không thèm đè trước khi mình hít thở sâu cho nó biến đi không ah
Ảnh demo:

Chỉnh sửa cuối:

Pvsc

Xe ba gác
Em tưởng bóng rổ đè :(

MiTa

Xe lăn
E chưa bị bóng đè & chưa gặp ma bao giờ. Và quan trọng là e ko sợ ma nên chẳng bao giờ gặp.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thế nhưng thi thoảng ngủ trưa giờ ăn cơm trong công ty tầm vài chục phút thôi là phê luôn.
Cứ đang ngủ được 1 lúc là được bóng đè, có lúc trong mơ còn nghe tiếng là đập vào cửa bảo là dậy đi dậy đi, mà không thể mở được mắt ra được, cảm giác không thể cử động được cơ thế.
Ngủ 10 hôm thì 9 hôm được bóng đè. Chỉ riêng mỗi cái phòng đó là được bóng đè, thế mới lạ.
Êm cũng hay bị đè như này, trước đây.
Xong là nó phụt tung tóe, rồi tỉnh ngủ. Cũng dễ chịu khoan khoái.

Chả làm gì, tự nó sẽ hết bác ạ, nhất là khi dà cmnr.

vozfor1

Xe hơi
Phòng đó bị ám rồi cụ
Có khi thật cụ ah, mỗi cái phòng đó em mới được nó đè

Trước kia em hay bị bây giờ ít hơn nhưng cứ lấy dao gối đầu thì hết, chịu chẳng giải thích được
Trong cty không có dao kéo đâu cụ ah, khi ngủ em còn chưng cái bóng điện lên cho nó sợ mà cũng không ăn thua, không biết có thánh cô nào còn lảng vảng ở đây không nữa

Cụ hài hước quá, cụ chắc được em nào đó đè rồi, em thì bị cái thứ vô hình nó đè, em mà tóm được em xử đẹp nó luôn, tuy nhiên lúc đó chân tay không thể cựa quậy được

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
Phòng đó bị ám rồi cụ
E chưa bị bóng đè & chưa gặp ma bao giờ. Và quan trọng là e ko sợ ma nên chẳng bao giờ gặp.
Trước kia em hay bị bây giờ ít hơn nhưng cứ lấy dao gối đầu thì hết, chịu chẳng giải thích được

nài thì bóng è

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Bị lắm rồi quen thôi, e bị mấy lần . Lần nào cũng khác nhau. Cái phòng làm việc cũ em nghỉ lại là hay bị nhất

vmanhmta

Xe hơi
Em cũng giống cụ, hít sâu, thở từ từ và ko vùng vậy gì. Tự ắt hết và người dậy không có cảm giác mệt mỏi, hoảng sợ.
Nói theo mê tín: phòng cụ bị ám nặng.

antidau

Tháo bánh
Bị vài lần rồi sẽ quen cảm giác và biểu hiện ấy mà cụ
Lúc đó bị thì não sẽ tự nhắc là "mình bị bóng đè rồi, vẫn đang mơ, chưa tỉnh", lúc đó cụ nghĩ là "tỉnh dậy đi" cỡ vài lần cũng tỉnh
Còn muốn hết bị bóng đè thì cụ phải hết bị stress,
nhưng là 1 người đàn ông sống trong thời buổi đói kém này, suốt ngày lo nghĩ chuyện cơm áo gạo tiền thì cũng khó hết stress :-s

Gagarose

Xe điện
Hồi còn thanh niên mỗi lần bị bóng đè là em toàn dùng tả thủ, vận 10 thành công lực từ từ đẩy ra 1 chưởng chầm chậm thế nào cũng thoát, 10 lần thoát cả 10

Blue Water

Tháo bánh
Hẳn là không ít các cụ trong này từng được bóng đè ( em thay từ bị đè cho nó là lạ 1 chút)
Không biết có liên quan về yếu tố gì không.
Nhưng chuyện em kể đây là sự thật em gặp phải.
Em ngủ ở nhà bao năm không bao giờ bị làm sao, và cũng chẳng thấy bóng đè hay dập gì cả.
Ngoài ra, theo phật pháp, khi được bóng đè thì hãy bình tĩnh hít thở thật sâu, thở ra đều đặn ắt sẽ hết, và em đã làm như vậy thấy OK, tuy nhiên sau mỗi lần được đè thì tỉnh dậy, lượn cho lành
Các cụ có giải pháp gì để bóng nó không thèm đè trước khi mình hít thở sâu cho nó biến đi không ah
Phòng cụ có vấn đề

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Hồi còn thanh niên mỗi lần bị bóng đè là em toàn dùng tả thủ, vận 10 thành công lực từ từ đẩy ra 1 chưởng chầm chậm thế nào cũng thoát, 10 lần thoát cả 10
Một cụ ọp phơ là fan hâm mộ Kim Dung cho biết :D

vozfor1

Xe hơi
Bị vài lần rồi sẽ quen cảm giác và biểu hiện ấy mà cụ
Lúc đó bị thì não sẽ tự nhắc là "mình bị bóng đè rồi, vẫn đang mơ, chưa tỉnh", lúc đó cụ nghĩ là "tỉnh dậy đi" cỡ vài lần cũng tỉnh
Còn muốn hết bị bóng đè thì cụ phải hết bị stress,
nhưng là 1 người đàn ông sống trong thời buổi đói kém này, suốt ngày lo nghĩ chuyện cơm áo gạo tiền thì cũng khó hết stress :-s
cụ nói không đúng nhé, e khẳng định là không có áp lực nào hết, mỗi cái phòng đó là mới bị, chuyển sang phòng khác thì không bị

Khi không chống lại được thì cứ nằm im mà hưởng thụ.
Lúc ý có mà cụ toát mồ hôi ra, như người sắp chết ý, ngồi đó mà hưởng thụ, chắc cụ quen hưởng thụ ở nhà rồi nên trơ trơ ra ấy chứ

Bóng của em mà đè thì tởn đến già :))
Bóng của cụ di cừ từ Thái về ah, em nghe qua qua thấy cũng tởm rồi ấy chứ, bóng này mà đè thì cứ xem như....đi đời rồi

Chỉnh sửa cuối:

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Cách đây mấy năm em nghỉ trưa tai phòng làm việc cũ. Ngả người trên ghế xoay định chợp mắt một lúc thì tự nhiên tấy tay có gì bám vào nhớt nhớt lạnh lạnh. Chưa kịp làm gì thì có cảm giác cả người và ghế quay tròn mà người dính chặt vào ghế không cựa được. Một lúc sau thấy người hởi đc thả lỏng vùng dậy may mà bám đc vào cái bàn làm việc trc mặt không lại ngã lăn quay ra vì chóng mặt. Chóng mặt như bị quay thật mới tài :))