[CCCĐ] Được chưa, con gái của ba

hic, e qua đèo khánh vĩnh (khánh lê) quê cụ 4 lần, sợ vãi tè vì sương mù dày đặc, biển đại lãnh đẹp thế mà cụ k cho gia đình ghé wa chơi, xưa e lượn qua đó suốt, dù cách chỗ ở cả 100km chứ k ít :D
Vâng, biển Đại Lãnh rất đẹp, quê em biển nào cũng thế, đi hoài nên nhiều lúc sự háo hức giảm nhiều cu ạ, hehe

bangnt257

Xe tải
Gia đình hạnh phúc quá, chúc cụ và gia đình vui vẻ, có chuyến đi thành công!

Em chân thành cảm ơn CCCM đã xem và động viên gia đình em trong chuyến đi. Có một số cụ mợ mời rượu em làm em ngất ngây vì rượu tình rượu nghĩa của cộng đồng OF, em rất quý CCCM ạ. Nhiều lúc chỉ là thế giới ảo, chúng ta chưa bao giờ gặp nhau nhưng một chút động viên tinh thần là rất quý giá trong cuộc sống xô bồ, đầy bon chen này.

nhân vật chính của chuyến đi đây ạ, được cái ngoan hiền nhưng còn lười lắm, có lúc em phải bưng cơm, nước tận phòng ngủ, chắc do em chiều con.

còn đây là 1/2 bản gốc của F1. CCCM có thấy F1 em là bản sao được chứng thực y chang từ bản chính không ạ. Thực ra F1 giống em nhiều hơn, chắc là gene em mạnh và trội quá, hehe
ôi bố vk đây chứ đâu , người mà con tìm kiếm bấy lâu nay ạ :-*

toxic82

Xe tăng
Con gái xinh hơn mẹ. Con gái cụ sinh năm 2000 phải ko? Con gái e sinh năm 1999 , năm nay chuẩn bị thi đại học. Khi phải đối mặt với chuyện bước ngoặt vào đời của con cái cũng đau đầu phết. Con gái em cũng thi khối D như con gái cụ chủ vì cháu học chuyên Anh
Chuyên Anh trường nào thế Chã ơi :)

Em đã hoàn thành chặng đường 280 km của ngày hôm nay từ thị xã An Nhơn-Bình Đinh đến TP. Hội An lúc 13h00 trưa nay.
Trưa em ghé TP.Tam Kỳ-Quảng Nam ăn cơm gà Bà Luận cho biết với người ta, hehe

Nói thật với CCCM chứ gà thua xa gà "sáng leo núi, chiều xổ dốc về chuồng" quê em, nhưng ăn để cho biết món ngon vật lạ trên đời trước khi chết như báo Mẽo hay ca tụng.

Có một chi tiết mà CCCM hay ca thán về phần mềm dẫn đường của anh GOO. Sau khi ăn trưa xong tại Tam Kỳ, em nhập nơi đi là vị trí của tôi, nơi đến là homestay Song Thanh-TP Hội An, hắn dẫn em đi hoành tráng như mọi lần nhưng khi gần đến Hội An hắn thử tài của em hay sao mà càng đi đường càng nhỏ và cái kết là

phía trước xe

bên trái đầu xe

bên phải đầu xe

Thằng GOO làm em bẽ mặt với vk con, loay hoay tiến tới, de lui, đánh trái, xoay phải rối như canh hẹ mất hơn 15' mới quay được xe đi ngược ra đường lớn rồi tính tiếp

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Em mà biết cụ sớm hơn thì đã kết tình thâm giao. Nhà em ở Đà Lạt, lang thang khắp nơi giờ e đang làm việc ở Sgn nhưng lâu lâu vẫn đi nha Trang và về Đà Lạt!

Em hồi giờ chưa trải nghiệm mô hình homestay nên đợt này em thử xem sao, lý thú phết CCCM à. Sân vườn rộng rãi, yên tĩnh, gia chủ mến khách chỉ vẽ ăn gì ở đâu ngon rẻ nhiệt tình, lại sẵn sàng nấu đồ ăn cho mình nếu mình đi chợ mua về, hay hay lắm CCCM ạ.

sân trước

cửa sổ nhìn ra có hoa bằng lăng tím, hoa muồng đỏ, đẹp phết

xung quanh là nhà vườn của người dân, nhà nào cũng có hoa, sân vườn nhỏ và nhất là nhà nào cũng có hàng cau cao vút, xanh mướt

tzzz

Xe hơi
Em cũng dính mấy lần đường làng với bạn google, sau rút ra 1 kinh nghiệm là nếu mình đi nhầm hoặc đi quá nó sẽ không báo mình quay lại mà tự động tìm đường khác nên đôi khi càng đi càng sai ạ.

thanh555

Xe hơi
Tại sao các cụ cứ thích show đồ ăn nhỉ~X(, thèm chết mất đó =))=))

Snake master

Xe tăng
Bẩm CCCM, F1 em năm nay học lớp 11, Tết vừa rồi cha con ngồi tâm sự với nhau về định hướng nghề nghiệp cho tương lai. Sau khi thống nhất về chọn thi đại học ban nào (ban D) ngành nào, thì đến một chi tiết quan trọng là con chọn học đại học ở đâu. F1 em phân vân vì cháu cũng không biết tuy đã được em cho đi nhiều nơi. Em bẩu: "thế này nhé, 1 là con học ở Nha Trang cho gần nhà (em ở huyện Khánh Vĩnh, nơi CCCM từ Nha Trang đi Đà Lạt sẽ qua nhà em), 2 là Sài Gòn, 3 là Đà Lạt, 4 là Đà Nẵng, các nơi này ba mẹ đi thăm con cũng gần, con nhớ nhà về lúc nào cũng được". Sau mấy ngày suy nghĩ và hỏi ông GOO, F1 em nói:
Con chọn học ở Đà Nẵng
em ngạc nhiên hỏi vì sao?
F1: vì nó là Thành phố đáng sống mờ
Em: Thành phố đáng sống hay không ba chưa biết (vì em chỉ đến ĐN chơi có 1 đêm cách đây 22 năm khi em đi thi đại học ở Huế) nhưng được rồi, hè này ba sẽ cho con và gia đình đi ĐN để xem nó có đúng vậy không (Thành phố đáng sống) và để cho con cảm nhận để lựu chọn.
ĐƯỢC CHƯA CON GÁI CỦA BA
Zê......ê.......ê.......F1 em la ầm lên và cả nhà cũng nhất trí nên lêm đường thôi. Sáng nay 6h00 em xuất phát CCCM ạ.
cuộc đời mà ai cũng được như cụ chủ thì hạnh phúc quá chúc gđ cụ có chuyến đi vui vẻ an toàn e mòi cụ chén rượu cho cụ vững tay lái

toanthangcs

Xe điện
Con gái khi bé thơ đáng yêu lắm ạ. Lớn lên, các con yêu rồi lấy chồng, cuộc sống sướng khổ chả biết thế nào.
Vì thế, bố hay chiều con gái.

vì đó là em

Đi bộ
Hội an giờ nhìn khang trang đẹp hơn nhều rồi ha. Chúc gia đình cụ tiếp tục cuộc hành trình bình an và vui vẻ

tối em và gia đình tham quan phố cổ Hội An, hình phố cổ thì nhiều cụ đã show nhiều trên CCCCĐ bằng máy ảnh chuyên nghiệp. Em chụp bằng điện thoại nên em chỉ khái quát qua góc nhìn của em CCCM nhé

ăn tối có trình diễn âm nhạc trong phố cổ

quán nằm trong ngõ nhỏ lung linh ánh nến

Trụ sở UBND nằm trong phố cổ, nhà cổ, quá lạ luôn

Ẩm thực phố cổ, cao lầu Bà Hát nằm trên đường Phan Chu Trinh, sát phổ cổ và Bánh mì Phượng do thổ địa tư vấn. Em thấy đúng vì nằm trong khu phố cổ mà toàn người địa phương ăn, trong khi các quán chung quanh khách du lich nhiều mà ít người địa phương

ăn Cao lầu xong lúc 19h00 em sếp hàng quất luôn bánh mỳ Phượng vì nghe nói khoảng 21h00 đi tham quan xong quay lại có thể sẽ hết. Ăn xong khát nước mỗi người quất ly sữa đậu xanh nữa cả nhà ngồi bệt lề đường vì no quá đi không nổi. Đúng là ham ăn, hehe.

Hạnh phúc và giàu có là ước muốn chính đáng của đa số mọi gia đình. Nhưng có khi sự bình an cho gia đình còn lớn hơn chăng? Em cũng mong muốn giầu có và gia đình hạnh phúc nhưng hiện nay sự bình yên, yêu thương, đầm ấm là quá đủ và hạnh phúc với em.