Được quay đầu xe ở những điểm nào?

s0s82

Xe tải
Em vẫn đang còn mù mờ cái vụ này, các bác giúp em thông với.
Theo em được biết thì chỉ được quay đầu tại biển cho phép quay đầu hoặc ngã 3 ngã tư.... Nhưng mà em thấy trên một số tuyến đường có giải phân cách cứng xe vẫn hay quay đầu tại các đoạn hở (không có biển cấm rẽ trái hay cấm quay đầu). Như vậy có đúng không? Ví dụ như đường Nguyễn Trãi chẳng hạn em thấy xe vẫn quay đầu thoải mái.

Còn một tình huống nữa em hỏi các bác. Chiều qua em đi qua Lâm Gia Trang có việc. Em muốn đi vào đường số 2 nhưng không biết rằng có biển cấm xe ô tô ở đầu Long Biên nên em đi theo đường số 1 vào. Minh họa bên dưới.

Đến đoạn rẽ phải em nhìn thấy biển cấm ô tô. Rẽ trái thì lên cầu Long Biên rồi (cơ mà nó còn không có biển cấm rẽ trái).
Phía trên có 1 anh áo xanh + vài chú áo gì gì ấy (em dự chắc dân phòng). Thế nên em không biết làm thế nào đành lùi xe lại. Lùi được một đoạn thì nghĩ chẳng nhẽ mình lùi đến hết đường thì nguy hiểm quá nên em đành quay xe.

Thế trong trường hợp này thì chúng ta phải làm sao cho đúng các bác?

Cũng trong trường hợp này mà em đánh lái rẽ sang trái thì làm sao ạ? Em dự các anh sẽ ra dừng xe em lại :D. Cơ mà em không thấy biển cấm rẽ trái. Tuyến 1 em không thấy biển cấm ô tô.

Bác nào bên Lâm Gia Trang giúp em vụ thứ 2 phát :)

s0s82

Xe tải
Hik không có bác nào giúp em à?