[Funland] Được sống bình thường,không bất thường trong cuộc đời đã là một may mắn lắm rồi

TieuFu

Xe container
Em không đồng ý: Với em, cuộc sống là phải vận động vươn lên liên tục....
Nhưng lại đồng ý ở chỗ cần biết hài lòng với những gì mình đang có mà không dành giật thứ người khác đang có bằng mọi giá.
Đơn giản là "có sao dùng vậy" năng lực của mình có thế sao đòi bằng với người có năng lực hơn thế.
May rủi trong mỗi số phận lại là lĩnh vực khác.
Hic, nhờ có bọn không biết bằng lòng nên bọn còn lại mới có cái máy, cái forum chém gió ! Không thì bây giờ vẫn còn đong khố, đào củ, nhặt đá ném gà rùng làm gì còn lúc nào bằng lòng hay không !

phamhungbs

Xe điện
Không biết có đúng không, chứ từ năm ngoái khi chuẩn bị bước sang tuổi 40 là em cũng có một số suy nghĩ kiểu biết đủ là vui như cụ thớt nói, chắc khi có chút tuổi tác thì mọi người đều nghĩ vậy. Đợt vừa rồi bị Cúm A đến tận 22 ngày mới khỏe hoàn toàn (mặc dù hơn 10 năm nay em không hề ốm đau gì cả), khi bị ốm đấy chỉ ước mong về lại cuộc sống bình thường hàng ngày.

Thắng Xega

Xe đạp
sống không quá thiếu thốn, không hay cãi lộn là ổn rồi Cụ ạ

Supercub_90

Xe điện
Em còm phát xem mình đi xe gì trên of.

Nắng nhạt

Xe điện
Em thì thấy em quá may mắn và đầy đủ so với những gì em muốn, và so với mọi người xung quanh nên giờ em không cố gắng có thêm mà chỉ cố gắng giữ gìn những gì mình đang có. Thế là tốt cho bản thân nhưng lại không tốt cho xã hội, nhưng thôi kệ xã hội, mình phải vì mình trước đã :)

Vomoicuoi

Xe tăng
Bố em bị phát hiện k phổi hôm 11/7/2022. Đang khỏe mạnh thì thấy đau ngực trái , nghĩ là tim , ra bệnh viện tim hà nội chụp thì lại phát hiện ra u phổi khá to. Bây giờ đang xạ , hóa trị ở k tân triều. Trước khi phát hiện thì ông cũng ao ước nhiều thứ lắm. Chứ giờ chỉ ước được sống thêm 3 năm nữa là quá tốt rồi

iomb4ilu

Xe tải
Em cũng đang dần tự thấy hài lòng với hiện tại, và em cũng chỉ mong cuộc sống cứ êm đềm bình thường là được. Tất nhiên là em ko dừng lại việc phấn đấu, nhưng ở mức độ thấp hơn, cân bằng cuộc sống hơn. Chẳng hạn, thay vì nhận thêm việc cày cuốc thêm tiền, thì em chọn dành thời gian nghỉ ngơi thể dục, thay vì "thể hiện", "cống hiến" hơn để được sếp để ý cất nhắc, thì em làm vừa đủ tốt để về sớm với gia đình...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Không biết có đúng không, chứ từ năm ngoái khi chuẩn bị bước sang tuổi 40 là em cũng có một số suy nghĩ kiểu biết đủ là vui như cụ thớt nói, chắc khi có chút tuổi tác thì mọi người đều nghĩ vậy. Đợt vừa rồi bị Cúm A đến tận 22 ngày mới khỏe hoàn toàn (mặc dù hơn 10 năm nay em không hề ốm đau gì cả), khi bị ốm đấy chỉ ước mong về lại cuộc sống bình thường hàng ngày.
Kụ nick bs có phải là bác sỹ không hầy

Laonhaque

Xe tải
Em cũng chỉ thích mỗi lần ai hỏi thăm em đều trả lời cv và mọi thứ đều bt.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Mỗi lần đi chùa e chỉ xin khỏe mạnh và bình an . Chưa bao giờ e xin tiền tài . E thấy cs với mình như vậy là đủ .
Đôi khi chia sẻ những thứ mình có cũng làm cuộc sống mình vui hơn cụ ạ .

buikhacthinh

Xe tăng
Khoẻ mạnh kg bệnh tật gì là may mắn lắm rồi cụ.
Nghèo cũng được chỉ cần bình yên.

Chuthoongc411

Xe hơi
Có người sinh ra với cuộc đời suôn sẻ mượt mà, làm đâu được đó, sinh ra được khuôn mặt xinh xẻo dễ thương, ưa nhìn. Hoặc ít ra cũng là khuôn mặt bình dân.
Còn có những người sinh ra đã là khuôn mặt khó ưa, thấy ghét, thiếu niềm tin. Chưa kể có những khuôn mặt xấu xí, gây bất cảm.
Đó là cuộc sống, đó là tạo hoá, có con mèo đen ngồi im cũng bắt đc chuột, nhưng có con mèo trắng núp kín mấy chuột cũng nhìn ra để trốn. Có người làm ra tiền mua chiếc xe chạy mãi không hư hỏng, có người mua chiếc xe về mới chạy đc chục cây số gây tai nạn nát cả xe chết cả người mất mạng.
Cuộc đời này không có công bằng, cũng chả có đấng tối cao nào cứu bạn, nên chỉ có cố gắng và cố gắng để vươn lên mà thôi.

Baby_shark

Xe đạp
Biết đủ là gì?
Sư phụ hỏi: “Nếu muốn đun ấm nước nhưng phát hiện củi không đủ, con sẽ làm thế nào?”

1 đệ tử nói: “Con sẽ đi tìm”.

1 đệ tử đáp: “Con đi mượn tạm cho nhanh”.

1 đệ tử khác nói: “Là con, con sẽ đi mua”.

Sư phụ mỉm cười hỏi: “Thế sao các con không đổ bớt nước đi?”

ubisapro

Xe trâu
Ranh giới giữa phấn đấu và tham vọng gần nhau lắm.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em giờ chỉ mong con vk nó bớt hành hạ, mắng mỏ mềnh là ngon dồi, còn các thứ khác có hay không - không quan trọng :))

Nắng nhạt

Xe điện
Có người sinh ra với cuộc đời suôn sẻ mượt mà, làm đâu được đó, sinh ra được khuôn mặt xinh xẻo dễ thương, ưa nhìn. Hoặc ít ra cũng là khuôn mặt bình dân.
Còn có những người sinh ra đã là khuôn mặt khó ưa, thấy ghét, thiếu niềm tin. Chưa kể có những khuôn mặt xấu xí, gây bất cảm.
Đó là cuộc sống, đó là tạo hoá, có con mèo đen ngồi im cũng bắt đc chuột, nhưng có con mèo trắng núp kín mấy chuột cũng nhìn ra để trốn. Có người làm ra tiền mua chiếc xe chạy mãi không hư hỏng, có người mua chiếc xe về mới chạy đc chục cây số gây tai nạn nát cả xe chết cả người mất mạng.
Cuộc đời này không có công bằng, cũng chả có đấng tối cao nào cứu bạn, nên chỉ có cố gắng và cố gắng để vươn lên mà thôi.
Cụ phán chuẩn. Phải cố gắng để đạt được những gì mình muốn. Xinh đẹp thông minh cũng cần phải cố gắng, xấu xí càng phải cố gắng hơn nữa

TÔN

Xe container
Con người luôn tham lam, được voi nhưng lại đòi khủng long

Chuthoongc411

Xe hơi
Con người luôn tham lam, được voi nhưng lại đòi khủng long
Đó là tạo hoá, là bản chất con của loài người. Nhờ vậy đang đi bộ muốn có xe đạp, đang đi xe đạp muốn có oto, đang đi oto lại muốn máy bay, du thuyền, đang ở trái đất lại muốn lên vũ trụ, đang bôi cù là lại muốn ăn sô cô la. Đang đi cày ruộng lại muốn lái R&R, đang đi dép lào đòi đeo hơ mẹc.
Tham lam làm nên thế giới loài người. Không tham lam thì thế giới này đi vào lụi bại.