Dưới 600 triệu thì mua dòng mazda2 bản luxury có phù hợp không các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

vumuoc889

[Tịch thu bằng lái]
Mazda tuy có nhiều ý kiến chê không gian xe nhỏ, không bằng các dòng xe cùng phân khúc, tuy nhiên 1 chiếc xe vận hành còn kéo theo nhiều yếu tố khác, giá cả còn phụ thuộc vào tiện ích trên xe. Ok là Mazda 2 có không gian khá nhỏ nhất là ghế sau tài nhưng bù lại cách bố trí nội thật bên trong xe cũng khá khoa học và tiện nghi. Ngoại thất thiết kế khá đơn giản nhưng nhiều tính năng hỗ trợ lái xe an toàn cũng được tích hợp ở đèn, cảm biến xe... Xét cho cùng thì 1 chiếc xe như vậy, mức giá hiện tại cũng là dễ hiểu
Bác này nói nghe hợp lý, mua xe còn giá, còn tiện ích, còn động cơ các kiểu nữa chứ đâu phải nói là mua được ngay

cmyk77

Xe điện
Bài này thớt làm theo đơn đặt hàng à? tự lập nick vào khen lấy khen để cho đủ chỉ tiêu. Chúc cụ sơm nhận tiền thù lao vì thêm còm của em.

Vuphi542

[Tịch thu bằng lái]
tôi nghĩ cứ đến lái thử, phải ngồi lên lái trực tiếp mới cảm nhận rõ ràng nhất
Con mazda 2 này nội thất khá là ngon, hơi nhỏ nhưng sắp xếp hợp lý nên người ngồi vẫn thấy thoải mái

Nguyễn QuangTH

[Tịch thu bằng lái]
Con mazda 2 này nội thất khá là ngon, hơi nhỏ nhưng sắp xếp hợp lý nên người ngồi vẫn thấy thoải mái
Ghế sau tài hơi chật, may được cái xe vẫn thoáng, để chân các kiểu ok nên đi lâu vẫn không bị khó chịu

bocuti789

[Tịch thu bằng lái]
Mua con xe còn xem xét đến tỷ vấn đề chứ không phải mỗi cái không gian, em nhìn con này được
Không gian chưa lớn bằng mấy con kia nhưng tiện ích nhiều thì cũng đáng cân nhắc

thaomazda

Đi bộ
Tới tháng 5 thì nhà em hạn lĩnh được một số tiền kha khá và đang muốn đổi xe, chứ đi mãi dòng xe hạng A chật chội quá. Số tiền em có tầm dưới 600 triệu và em cũng đã tìm hiểu rất nhiều những loại xe trong tầm giá này như Mazda2 1.5 Luxury, Vios bạn G 1.5 và Honda Ctiy 1.5 TOP. Trong ba mẫu này thì em thích thiết kế KODO của mazda hơn đó là cảm quan về mỹ thuật của em thôi còn em có xem thông tin đánh giá về động cơ thì thấy nhiều người bảo em nên chọn mazda2 vì cụm động cơ Skyactiv-G có rất nhiều tính năng phù hợp với đường xá và cách sử dụng của người Việt. Đó là tất cả những gì mà em đã xem được, rất mong nhận được những sự góp ý của các cụ gi

hiện tại Mazda 2 đang có bản mới 2020, thay đổi từ thiết kế bên ngoài đến các tính năng của xe cũng được nâng cấp, em xin phép mời bác qua Mazda Giải Phóng lái thử và cảm nhận New Mazda2 2020. bác qua alo em: 0938905707. em cam kết New Mazda2 không làm bác thất vọng ^^

Black boy

Xe hơi
Trừ còm này có tính góp ý còn các còm sau bắt đầu 1 loạt nick đi độ vào khen vớ vẩn kiểu dụ dỗ trẻ lên 3 lên 4. Người mua xe họ cần thông tin cái xe nó hoạt động như thế nào, có những ưu khuyết điểm gì chứ không phải, ôi đẹp thế, xe xịn thế, đi sướng thế.
Nếu cái xe mazda2 này ko có vấn đề gì thì đề nghị dẹp mấy cái trò tung hứng trẻ con đi để cho người dùng chúng tôi tự tư vấn cho nhau.
Thớt này toàn sale TH thì phải các cụ nhỉ. Con này tiện nghi chả biết thế nào chứ vợ em đi say sấp mặt

LangThangOnline

Xe tải
Các bác sô có mệt không chứ em thấy mắc mệt với các bác quá

cangcua

Xì hơi lốp
Có vẻ ở VN, Mazda không được chuộng lắm thì phải. Nhưng bản thân tôi đã sử dụng Mazda nhiều (xe cơ quan), trước đây là 323, 4 năm trở lại đây là con M6, nhà tôi thấy đi nó cũng ổn, không gặp sự cố hư hỏng gì, vả lại cũng bền, tiết kiệm nhiên liệu. Nhìn sơ bộ thì con mazda2 lần này có vẻ hơi chật hơn một số xe nhiều tiền một chút nhưng bù lại về mặt công nghệ thì coi như được này mất kia
Chật hơn tí thì nó mới giá đó đúng không bác :))))

chienlaanh

Tháo bánh
Có vẻ ở VN, Mazda không được chuộng lắm thì phải. Nhưng bản thân tôi đã sử dụng Mazda nhiều (xe cơ quan), trước đây là 323, 4 năm trở lại đây là con M6, nhà tôi thấy đi nó cũng ổn, không gặp sự cố hư hỏng gì, vả lại cũng bền, tiết kiệm nhiên liệu. Nhìn sơ bộ thì con mazda2 lần này có vẻ hơi chật hơn một số xe nhiều tiền một chút nhưng bù lại về mặt công nghệ thì coi như được này mất kia
Tôi cũng chạy Mazda, dòng này chạy đầm xe, ổn định mà ít bị hỏng vặt là ổn rồi

Phụ kiện AOA

Đi bộ
Em đang chạy mazda 2 bản luxury 2019 được 4000 km chạy đường hỗn hợp ngoại thành và nội thành HN có 1 số nhận xét như sau:
+ Thiết kế thì thi tùy từng cảm nhận của mỗi người. Với em thì ok
+ Không gian lái thì vừa nhưng ghế phụ và ghế sau hơi chật.
+ Cảm nhận lái rất ok. Có chế độ Cruise Control khi chạy đường trường, em mới biết dùng nhưng thấy rất hữu ích. Thêm cái istop mới đầu chưa hiểu rõ, đi 1 thời gian nắm được nguyên lý của nó thấy cũng tiện. Chế độ sport cũng là 1 điểm cộng, động cơ hoạt động mạnh mẽ hơn thích hợp cho lái đường trường hoặc cao tốc hoặc vượt xe.
+ Xăng thì đi hỗn hợp 6,2 l/100km. Đợt em chạy cao tốc HN HP hết có 4.5l /100km
+ Đi thực tế trong đô thị linh hoạt. Nếu chỉ có 2 vợ chồng và 1 con nhỏ thì mua con này được. Còn nếu đông hơn thì không nên.

Pinklee55

Đi bộ
Ở phân khúc B, so tất cả các xe lắp ráp ( vì m2 có bản nhập thái) thì cá nhân em đánh giá cao HĐ Accent bản đặc biệt và Honda city top
mục đích của em là đi gia đình và chạy nội bài, em gạt bỏ luôn m2 vì ông anh em đã chạy trước đó 1 năm và rất tã ( có thể tùy người sử dụng)
Bỏ luôn Vios vì em đã chạy vios từ 2014 - chạy thử bản 2019 không mấy khác biệt
E loại Nissan Sunny vì hình thức ko vừa ý em mặc dù khung gầm chắc nịch rộng rãi
Honda city thì có đầy đủ yếu tố của một em xe đẹp hình thức, công năng, tiết kiệm xăng, khung gầm thân vỏ chắc chắn mỗi cái điều hòa là củ chuối và khó xử lý - e loại vì giá thành đầu tư ban đầu hơi cao
👉 chốt hạ em chọn accent 1.4AT vì lý do
- rẻ 565tr biển tỉnh
- đẹp
- khung gầm thân vỏ ko đặc biệt, máy móc cũ nhưng được cái lành, và đầy đủ tính năng
- Trên Đây là trải nghiệm của em khi đi lựa chọn mua xe hạng B về làm dịch vụ
City top điều hoà bị sao vậy cụ?

hoangviet2811

Xe máy
Có bác sale nào cho em xin giá con Mazda 2 2020 bản Luxury với nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng