[Funland] Đuổi học 7 học sinh vì nói xấu thầy cô trên Face

haison8x

Xe hơi
Nói xấu mà bị đuổi học thì đề nghị mod ban hết nick cụ nào nói xấu bất kì ai (chính quyền, chủ tịch nước, bộ trưởng, .. và cả em) :)>-

S320

Xe điện
Sao cụ lại dạ tiểu nhân đo lòng quân tử vậy? Xã hội vì thứ khoan dung giả tạo như cụ, cụ xem có gì ra hồn không?
17 tuổi Tây ra ngoài tự chịu trách nhiệm rồi, ta cũng nên bắt đầu. Tôi hơi nhiệt tình với vụ này vì tôi ức chế khi thấy nghề làm thầy ko được tôn trọng, bao nhiêu người chửi bới thầy cô trên kia thực sự dám công khai, chịu trách nhiệm về những gì mình nói?
Tôn trọng là thứ ko ép buộc dc ........ muốn người khác tôn trọng thì tự mình phải sống ĐÀNG HOÀNG, ĐÚNG ĐẮN thì tự khắc hs tôn trọng.

Thường Lạc

Xe đạp
Em nghĩ là ko phải qđ sai (ko đủ thông tin đánh giá) mà là vấn đề sức ép. Một xã hội phải đi theo hướng 5% dẫn đầu thậm chí 1%, chứ mà quyết định phải dựa trên 400 comment của vnexpres. với lại 260 comment của oto fun cộng với lực lượng feckbuker thì xong. Thầy cô phải đi xin lỗi học sinh, mà học sinh chửi bới thì các cụ thấy bình thường - tài :D, vấn đề xem đt chỉ là chuyện nhỏ, tại sao cái đó mọi người lại vống nó lên thế?
Em có cho rằng ch hs chửi gv là bt đâu cụ. Còn vấn đề bị sức e hay ko sao cụ khẳng định được thế.
vấn đề xem đt được pháp luật bảo vệ mà cụ bảo là nhỏ.

freechoice

Xe tăng
Ah tức là cụ không chửi thầy cô, xin lỗi tôi không nhớ được là người nào viết cái gì, chỉ là rất nhiều người chửi, vậy cụ đang không đồng ý với tôi ở chỗ là tôi không chứng minh được học sinh hỗn láo hả? Vậy tôi ko chứng minh được đâu, tôi đang cố gắng bảo vệ quyền lợi tối thiểu của người làm thầy thôi.
Này cụ. Em cũng yêu quý đa số thầy cô giáo. Vậy mà cụ bảo em chửi thầy cô là không có được đâu.
Cụ chụp mũ các cháu học sinh. Giờ cụ định chơi cả em à.

S320

Xe điện
Em dự là có tay to nói chuyện rồi, Thanh Hoá chuyện gì cũng có thể xảy ra :))
Nhà trường và GV ăn miếng trả miếng con trẻ như này là PHẢN GIÁO DỤC. Bộ dục nát quá!!!!!!!!!

Lonelywolf831

Xe tải
Em nghĩ là ko phải qđ sai (ko đủ thông tin đánh giá) mà là vấn đề sức ép. Một xã hội phải đi theo hướng 5% dẫn đầu thậm chí 1%, chứ mà quyết định phải dựa trên 400 comment của vnexpres. với lại 260 comment của oto fun cộng với lực lượng feckbuker thì xong. Thầy cô phải đi xin lỗi học sinh, mà học sinh chửi bới thì các cụ thấy bình thường - tài :D, vấn đề xem đt chỉ là chuyện nhỏ, tại sao cái đó mọi người lại vống nó lên thế?
Quyền bí mật thư tín, điện thoại, điện tín của công dân đã được luật pháp bảo vệ bị vi phạm rõ ràng mà cụ bảo người ta nói vống lên. Trong khi quyết định đuổi học lạm quyền và sai trái của cơ sở giáo dục bị thu hồi thị cụ cho là do sức ép dư luân?

thanh040506

Xe trâu
E giờ thì chỉ thích nghe a Nhạ phản biện thôi☺

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em thấy việc nói xấu thầy cô là chuyện có từ ngày xưa rồi.

Thời em học cấp 3, mấy thằng trong lớp ghét bà giáo dạy Lý còn nửa đêm mang bịch nilon phân với nước tiểu đến ném vào cửa nhà cơ. Vụ đó cả lớp em bị triệu tập lên, cô chủ nhiệm hỏi nhưng cả lớp bao che nhau nên không lần ra đc.

Nói chung tuổi học sinh nó trẻ trâu thì vậy chứ lớn lên, va vấp rồi thì sẽ khác. Những đứa tham gia vụ đó em thấy đều thành đạt cả.

Còn việc xem trộm điện thoại học sinh là điều ko nên. Đặt địa vị em thôi, em cực ghét người khác mó vào điện thoại hay lap của em để đọc trộm (dù thực tế chẳng ai làm đc việc đó vì em khóa hết rồi). Theo em, vụ đọc trộm điện thoại này cũng to tội đấy, nhất là với người lớn như giáo viên.

Xe gòng

Xe điện

Dr.Trau

Xe máy
Lưỡi bọn này nó liếm lỗ nhị hàng ngày nên nó xoay đc 360 độ cụ ạ :))
Có qd thu hồi đấy cụ, bắt đầu đếm thôi cụ, Xem có bao nhiêu đứa trong này. Cứ đứa nào thay đổi quan điểm là tính nhé :)

custardapple

Xe buýt
Ah tức là cụ không chửi thầy cô, xin lỗi tôi không nhớ được là người nào viết cái gì, chỉ là rất nhiều người chửi, vậy cụ đang không đồng ý với tôi ở chỗ là tôi không chứng minh được học sinh hỗn láo hả? Vậy tôi ko chứng minh được đâu, tôi đang cố gắng bảo vệ quyền lợi tối thiểu của người làm thầy thôi.
Cụ cứ ra rả về người thầy. Cụ có biết "thầy" là gì không? "thầy" có nghĩa là "bố" đấy cụ ạ. Có nghĩa là ngoài dạy kiến thức còn dạy đạo đức, có yêu thương, có nhân từ của người cha đối với học trò.
Giáo viên bây giờ có làm được như thế không mà dám nhận chữ "thầy" của người ta. Hay chỉ tìm mọi cách móc tiền của phụ huynh, đối xử với học sinh thì trịch thượng, lúc có chuyện thì gào tướng lên "tôn sư trọng đạo".

Tuan Can

Xe container
Em vừa đọc báo thấy bảo rút lại rồi.

cachep

Xe tải
Website
bdstanbachviet.blogspor.com
Các thầy cô có gan thì công khai nội dung nói xấu giáo viên của các cháu nó đi. Đuổi học 1 năm là cực kỳ nặng, ảnh hưởng rất lớn tới tâm lý, tư duy và tương lai của chúng nó, đâu phải chuyện nhỏ! Nếu các thầy cô coi việc đuổi học 1 năm với cái lỗi mông lung như vậy thì cần xét lại tư cách người làm thầy, bất lực trả thù riêng chắc là có thật. Em vẫn hóng nội dung nói xấu để có đủ điều kiện đánh giá sự việc.

freechoice

Xe tăng
Cụ cứ ra rả về người thầy. Cụ có biết "thầy" là gì không? "thầy" có nghĩa là "bố" đấy cụ ạ. Có nghĩa là ngoài dạy kiến thức còn dạy đạo đức, có yêu thương, có nhân từ của người cha đối với học trò.
Giáo viên bây giờ có làm được như thế không mà dám nhận chữ "thầy" của người ta. Hay chỉ tìm mọi cách móc tiền của phụ huynh, đối xử với học sinh thì trịch thượng, lúc có chuyện thì gào tướng lên "tôn sư trọng đạo".
Cụ ấy bảo các cháu học sinh hỗn. Hỏi bằng chứng đâu >>> tịt.
Cụ ấy bảo em chửi thầy cô. Hỏi bằng chứng đâu >>> tịt.
Thế nên Cụ đừng hỏi khó cụ ấy nữa

minh91

Xe container
Nói xấu mà bị đuổi học thì đề nghị mod ban hết nick cụ nào nói xấu bất kì ai (chính quyền, chủ tịch nước, bộ trưởng, .. và cả em) :)>-
Có trong luật của OF đấy

19. Đăng, phát thông tin xuyên tạc, vu khống, xúc phạm danh dự, uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của cá nhân;

thebeatles

Xe máy
Đúng là chuyện như đùa ở xứ này. Tuy nhiên vẫn chưa rõ các cháu nói xấu cái gì, nếu văng tục chửi bậy, xúc phạm nhân phẩm thầy cô thì cứ kịch khung mà phạt :)

minh91

Xe container
Tại Mỹ, có một học thuyết gây tranh cãi nhưng thường được tòa án công nhận những năm gần đây cho phép hải quan Mỹ lục soát, tịch thu bất kỳ thiết bị nào mà không cần lý do.

Theo Arstechnica, chính quyền Mỹ cho rằng họ có quyền lục soát và thu giữ bất kỳ thiết bị nào ở khu vực biên giới mà không cần lý do cụ thể nhằm phục vụ cho công tác trị an. Điều này dựa trên Học thuyết gây tranh cãi Ngoại lệ đường biên giới (Border Search Exception), thường được tòa án nước này công nhận trong những năm gần đây.

Về phần mình, các viên chức hải quan của Mỹ cho hay những vụ lục soát dữ liệu di động như trên không thường xuyên xảy ra. Theo những số liệu được cung cấp từ hải quan Mỹ trong năm 2017, chỉ có 30.200 vụ kiểm tra dữ liệu,