[Funland] Đuối nước ở biển Thiên Cầm

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác đọc cái này (bài báo có chút tính khoa học): http://www.vnio.org.vn/Giớithiệuvềdòngrip/tabid/284/language/vi-VN/Default.aspx

Hôm vừa rồi ngồi uống rượu với 1 bác phi công già. Không bàn về khả năng thể thao, lão luyện trong bơi lội của bác ấy, nhưng chuyến đi Phú Quốc vừa rồi bác ấy mô tả "Mất vui". Cũng chỉ trên bãi biển, chưa bước ra xa, tự nhiên cát dưới chân sụt xuống. Như bác ấy nói lại là thấy bình thường như bơi sông bị tụt cát rơi vào vũng xoáy. Nhưng mọi người trên bãi biển hoảng hốt khi thấy bác ấy đang lội tự nhiên chìm xuống nước!!!

biu

Xe hơi
Thiên Cầm bãi biển khá đẹp nhưng dịch vụ chán lắm các cụ ạ. Chiều hôm 2/7 nhà e đi từ Đà nẵng ra và đã book 1 phòng 800K trc 5 ngày, cọc 300K. Ra đến nơi là hơn 3h chiều e vào nhận phòng thì họ bảo hết phòng. E yêu cầu kiểm tra lại và đưa ảnh chụp ck cọc thì họ xin lỗi vì quên ko ghi lại thông tin đặt phòng của e.

Sau đó họ chạy đi các ks khác tìm phòng cho e và 20' sau thì đưa e vào 1 nhà dân trong làng bảo chỉ còn phòng này. Phòng bẩn, bụi, mạng nhện chi chít mà nhà tắm còn ko có phải dùng chung vs chủ nhà. Họ bảo phòng này giá hiện tại là 1tr, nhưng do lỗi bên họ nên họ hỗ trợ còn 600K thôi và họ chuyển cọc e sang thì e chỉ còn phải trả thêm 300K.

E bực quá chửi vào mặt thằng chủ ks và yêu cầu trả cọc và phạt x2 là 600K. Thằng chủ xin xỏ trình bày dài dòng e mệt quá nên thôi chỉ lấy đủ cọc rồi té. Cả nhà ra tắm biển, xong ăn tối và về Cửa Lò ngủ ở ks quen có 300K.

E có đi tìm thêm 1 vài ks khác thì đầu tiên là Công đoàn chỉ còn phòng giá 1,2tr. Vào xem phòng chả khác gì nhà nghỉ nên thôi. Sang Thiên ý chỉ còn phòng dành cho lái xe giá 500K, phòng này thì ôi thôi. Đến Sông La e thấy phòng ở đây khá nhất, nhưng giá 2,4tr. E tí ngất phải hỏi lại giá 1 hay 2 đêm và e nv bảo 1 đêm anh ơi.

Túm lại TC bãi biển cũng khá OK, nước trong hơn hẳn CL. Nhưng dịch vụ lưu trú quá tệ, ăn uống thì cũng bt vì e mới ăn 2 lần ở các quán dọc bãi biển. Cả nhà e chốt là ko bao giờ quay lại TC nữa, từ sau cần chỗ nghỉ thì về Vinh hoặc Tp.Hà Tĩnh thôi.
Em cũng chung cảm nhận và đánh giá như Cụ! Nói chung chắc chắn sẽ ko quay lại

fadco

Xe container
Các cụ muốn an toàn cho bản thân và trẻ, lại ko muốn mặc phao thì vào Decathlon ở Vin, mua cái ván lướt sóng, đeo dây cổ tay tha hồ an toàn, 390k/ cái