Đuôi xe E 46 - siêu cứng !!!

hungblue

Xe tải
Báo cáo các bác là em mới phát hiện ra là đuôi xe E 46 của chúng ta là siêu cứng .
Chuyện là tối ngày 4 Tết , trời mưa phùn & rất rét . Xe mình có dừng trước đèn đỏ tại ngã tư Thái Hà / Láng hạ , đang để chế độ N và chân có rà lên phanh . Tự nhiên nghe binh , rầm một cái , xe em bị xô đi khoảng gần một mét , may là chân vẫn để lên phanh nên xe cũng dừng lại . Cảm giác lần đầu có va chạm sau 4 lần đổi bằng là choáng .....may là người không sao . Mình xuống xe ngay , nhìn thấy một chú taxi Hà nội chui ra khỏi xe và xin lỗi ngay vì tối quá và phanh kém .....mình nhìn đuôi xe mình thấy hơi xước một chút , còn đầu xe taxi thì móp hết và biển số xe gần rụng ra . Đôi co một chút vì cậu taxi cứ xin mãi . Sau mình cho đi , sáng hôm sau ra xem , lấy một chút xi đánh thì không có vết gì cả . Hóa ra là đầu xe taxi đã đâm thẳng vào cái đai giảm chấn bằng cao su đen chạy vòng quanh đuôi xe nên bị báo hại .

Bác nào chạy BIM yên tâm nhé !

Chỉnh sửa cuối:

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Báo cáo các bác là em mới phát hiện ra là đuôi xe E 46 của chúng ta là siêu cứng .
Chuyện là tối ngày 4 Tết , trời mưa phùn & rất rét . Xe mình có dừng trước đèn đỏ tại ngã tư Thái Hà / Láng hạ , đang để chế độ N và chân có rà lên phanh . Tự nhiên nghe binh , rầm một cái , xe em bị xô đi khoảng gần một mét , may là chân vẫn để lên phanh nên xe cũng dừng lại . Cảm giác lần đầu có va chạm sau 4 lần đổi bằng là choáng .....may là người không sao . Mình xuống xe ngay , nhìn thấy một chú taxi Hà nội chui ra khỏi xe và xin lỗi ngay vì tối quá và phanh kém .....mình nhìn đuôi xe mình thấy hơi xước một chút , còn đầu xe taxi thì móp hết và biển số xe gần rụng ra . Đôi co một chút vì cậu taxi cứ xin mãi . Sau mình cho đi , sáng hôm sau ra xem , lấy một chút xi đánh thì không có vết gì cả . Hóa ra là đầu xe taxi đã đâm thẳng vào cái đai giảm chấn bằng cao su đen chạy vòng quanh đuôi xe nên bị báo hại .
Bác nào chạy BIM yên tâm nhé , cứ cho taxi thử xem sao !
Thử 1 lần thường ko chính xác đâu cụ ạ, chuẩn của nó quá tam ba bận phải test 3 lần cụ nhé! :))

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cụ nên nhớ là đuôi xe bao giờ cũng cứng hơn phần đầu vì nguyên tắc an toàn cho người khi va chạm mà.Cho nên khi đâm xe vào đuôi xe khác bao giờ cũng móp nhiều hơn.Cũng mong cụ đừng có phanh gấp cho xe đi sau thử nhé,lần sau không gặp may nữa đâu>

con9x

Xe hơi
Giờ cháu mới biết oto đuôi cứng hơn đầu, ngược với những thứ khác

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
em đang thắc mắc xe E 46 là xe gì nhỉ . cụ cho em 500 ảnh để mở rộng tầm mắt :D

gia doi

Xe điện
Cụ thử lùi vào cái cột bê tông xem có nẩy ra không :P

hungblue

Xe tải
em đang thắc mắc xe E 46 là xe gì nhỉ . cụ cho em 500 ảnh để mở rộng tầm mắt :D
Quen nói vậy rồi , tưởng các bác mê Bim nên biết cả , đây là seri 3 , đời 2001/2005 , mã là E 46 , sau sang seri 3 / 2006 gọi là E 90 .
Mình có sai không nhỉ ?

Em chả biết đâu, hôm nay em đi xem 1 em 325 thấy *** bị húc hay lùi phải bê tông mà chùn cả sắt xi lại. Chả biết cứng như thế nào nữa @@

Newchicken

Xe máy

Bác nào chạy BIM yên tâm nhé !
không chỉ đuôi đâu bác. cả đầu nữa nhé, em vừa đậu xe xong cũng bị một chú camry 2007 lùi thẳng căng vào mẹt. hết hồn, lao vội ra khỏi xe. chú ấy lúng túng xin lỗi vì vừa uống rượu quá đà. chật quá chú ấy phải tiến lên để xem cái xe có làm thao không? chỉ nge thấy loẹt xoẹt cái bumper sau camry rơi xuống đường, em cũng say quá ( các bác đừng mách xxx và gấu nhà em nhá ) không thấy cái đầu xe của em nó bẹp vỡ gì cả và tối quá thôi kệ mai tính ( chắc tại rượu )..... sáng hôm sau dậy sớm ra xem xe thấy xước vài chỗ đen đen, mang đi rửa bảo thẵng cu rửa xe nó đánh xi cana hộ thấy như mới hehe may quá.
chắc cái nài chỉ đúng với trường hợp va chạm với xe thui. các bác đừng thử với beton nhé không lại chưởi em và bác chủ thớt.

Hùng.tv

Xe tải
Chả giám thử, sợ lắm ;)

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Xe của mình thì tất nhiên là chất rồi. He he.