[Thảo luận] Đường Bưởi lúc 12h45 trưa nay .

Hummer_C83

Xe tăng
em vừa coi báo đang thắc mắc ! vuốt bác
chia buồn cùng gia đình nạn nhân !
đắp chiếu thì hết thuốc chữa rồi ! :77:

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Đến lúc chết đi rồi mới biết cuộc sống của mình ko chỉ của riêng mình mà còn liên quan đến cuộc sống của rất nhiều người, sao ko hiểu chân lý này sớm hơn để thận trọng trong mọi hành xử nhỉ. Có những kinh nghiệm chỉ có thể rút ra được từ người khác, tiếc thay!
Em rất tâm đắc với ý kiến này của bác. Ai nhìn thấy tai nạn chết người cũng thấy ghê nhưng chỉ sau đó nhiều người lại liều lĩnh bạt mạng đâu vào đấy. Em thì lúc nào cũng tâm niệm bình tĩnh chậm và chắc.
An toàn cho mình, cho mọi người!
Một lần nữa chía buồn cùng người xấu số.
Mong các bác luôn lái xe an toàn

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Đi qua bên trái thì sai quá rồi, kể cả là đường 1 chiều, ở Thủ đô ta cái sai này hình như ko bị coi là sai nữa vì dân tình đi kiểu thế nhiều quá, em ra HN chạy xe rét nhất là mấy quả này, mấy lần ko để ý tí ép mấy chú vào con lươn, mình vừa bực vừa giật mình thế mà nhà nó phi lên còn mắng: đi kiểu gì thế
Em phục các bác tài OF ở HN lắm, em còn phải phấn đấu nhiều
Em tưởng vượt bên trái là đúng luật chứ bác. Chỉ có điều, xe trước đồng ý cho vượt thì mới vượt.

blackcattth

Xe máy
Ặc .. nhìn đắp chiếu kinh quá ...có bác còn tò mò giở ra xem nữa ..
Dù có đi láo nhưng cũng chia buồn ..cái giá quá đắt ..

KAT

Xe tăng
Mong cho nạn nhân thanh thản:77::77::77:

NEC

Xe đạp
Khiếp quá! Em nhìn mà tí buồn nôn

dongloi

Xe đạp
Có ai biết đồng chí áo kẻ này là ai không? Tôi trông quen lắm mà chưa nhớ ra :s

Tiếc thương cho một người trẻ tuổi đã ra đi để lại bố mẹ già, người vợ trẻ, con thơ và 1 bé chưa chào đời.
Tiếc thương một đồng nghiệp giỏi, người bạn tốt. Tiếc cho một nhân tài, đá bóng hay, đàn hát giỏi, sẽ không ai còn được nghe tiếng sáo trúc tuyệt vời của bạn nữa...
Chúng tôi luôn nhớ tới bạn và Cầu cho linh hồn bạn siêu thoát!
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân và bác C.Rain. Theo tôi hiểu, nạn nhân là đồng nghiệp bác. Bác có thể nói rõ gia cảnh hơn không...tôi nghĩ, những anh em trên diễn đàn này ai cũng có sự cảm thông.
Đa số các vụ TN do bus đều ăn vào bánh sau, sao không chế tạo thiết bị chắn toàn bộ khoẳng sáng gầm xe bao quanh nhỉ (thiết bị này chắn theo phương ngang, nhưng dao động được theo phương đứng...)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em tưởng vượt bên trái là đúng luật chứ bác. Chỉ có điều, xe trước đồng ý cho vượt thì mới vượt.
Dạ kính bác là ko ạ, nếu bác là xe hơi thì vượt trái là hợp lẽ, nhưng bác là xa đẹp hay xe máy thì dứt khoát ko thể lấn sang tuyến xe hơi, càng ko thể vượt bên trái

Vụ này, em nghĩ có chút ăn thua nhau và chú tài xe bus có ý đồ rất xấu, vì xe bus chạy ko nhanh, mà kính hậu thì đủ bao quát góc cực rộng, 2 người có kèn cựa nhau 1 quãng rồi chứ ko phải ko biết người ta té xe đột ngột, đạp thắng 1 phát cháy lốp là xe dừng ngay, nhưng chú tài xế đã ko làm thế - bây giờ thì suốt đời ám ảnh

lesbian

Xe máy
Vụ này, em nghĩ có chút ăn thua nhau và chú tài xe bus có ý đồ rất xấu, vì xe bus chạy ko nhanh, mà kính hậu thì đủ bao quát góc cực rộng, 2 người có kèn cựa nhau 1 quãng rồi chứ ko phải ko biết người ta té xe đột ngột, đạp thắng 1 phát cháy lốp là xe dừng ngay, nhưng chú tài xế đã ko làm thế - bây giờ thì suốt đời ám ảnh
Em cũng đồng quan điểm với bác

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dạ kính bác là ko ạ, nếu bác là xe hơi thì vượt trái là hợp lẽ, nhưng bác là xa đẹp hay xe máy thì dứt khoát ko thể lấn sang tuyến xe hơi, càng ko thể vượt bên trái

Bác nói rất Có lý :)

polo_united84

Xe tải
kinh quá bác a, xe máy đi thế nào mà lại bị thế kia

huyga

Đi bộ
e ko hiểu sao mọi người vứt tiền lẻ nhìn trông buồn cười thế nhỉ ...chia sẻ gì đống tiền lẻ ,ng chết có tiêu được đâu , mà dùng để mua hòm hay gì thì cũng ko đủ.....em mà nằm xuống bác nào ném tiền lẻ em bật dậy đập cho mấy đập ngay :P

quangna

Xe tăng
bái phục bác này. Bài chìm nghỉm, người xanh mộ rồi mà bác còn trục vớt nên được.

TÔM

Xe buýt
Xe máy biển đẹp thế nhỉ Wave RS 29 Z1-2333
1 là nhất, 3 là tài. Nhất tài tài tài là 1 quan tài đấy các bác. Đoạn đường Bưởi 2B toàn đi ngược chiều, hôm nào em về cũng phát điên với 2 B lắm. :mad::mad::mad:

micraft

Xe tải
nhà em ở gần đấy, đường này từ ngày có đường dưới thành đường 1 chiều, nhưng dân ta thì chấp tất, cứ đi ngược chiều thôi. Nhiều khi chạy xe mà cứ noem noép sợ có cụ nào đi ngược chiều húc phải mình thì vạ lây. Không hiểu cụ Wa-ve này có đi ngược chiều ko? cầu mong cụ ra đi thanh thản:77:

nhoem1277

Xe buýt
Biển con xe buýt đẹp nhề tối em làm con đề