[TNGT] đường càng đẹp, tai nạn càng thảm khốc

tối nay 19/6, em về hn bằng đường hcm, tới gần hết đất thanh hóa cứ thắc mắc sao đường vắng vậy, chắc mẩm là do đang có trận bóng wc. qua gần hết rừng cúc phương, thấy xxx chặn lại, cứ nghĩ mình chạy bên thanh hóa toàn 120 chắc nó báo xxx hòa bình. tới gần thấy dân tình đông quá, cả hàng trăm người. em bò gần hơn, thì ra là 1 tai nạn, xe tải toàn trà chanh đổ đầy đường, 1 xe 4 chỗ đen bị gí đầu bẹp zúm nằm sát mép rồi, hơn 10 xe csgt, có cả xe chở quân cs cơ động. bò gần hết tai nạn thì thấy có 1 nạn nhân đắp chiếu, nghĩ chắc là người địa phương bị tai nạn nên dân họ phản ứng phải dùng đông cảnh sát vậy. chạy thêm một đoạn e ghé vào cái quán nhà sàn đầu đất hòa bình - cúc phương thấy thông tấn địa phương cho biết là tai nạn làm 4 người trên xe con chết tại chỗ, nạn nhân nằm bên đường là do người ta tưởng 1 trong 4 người trong xe chưa chết nên định đưa đi cấp cứu, nhưng đưa ra thì chết rồi nên để lại bên đường. nghe thêm là xe đó toàn cb bộ xxx ( trách gì đông csgt thế, đi thêm ra vòng ngoài xa khoảng 100m lại thấy cả xe TT GT của cục đường bộ). cơm xong em về hn, các xe phía trước em sao mà nhã nhặn thế, toàn chạy 60 70, chả bù cho mọi lần khác. E đồ rằng mấy bác tài vừa gặp tai nạn khủng nên ... lạnh gáy. Có bác nào có thêm tin gì thì nó rõ thêm cho mọi người rõ nhé.

lacetti_Max

Xe tải
Nghe cụ tả khiếp thật. Mai chắc mới lên báo. Đang chờ H2 nên vào đoc tin tí
Cầu linh hồn nạn nhân siêu thát.

giangsuki

Xe ngựa
Chưa thấy có thông tin gì về vụ này nhỉ

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Kinh khủng quá, mà chưa thấy thông tin gì trên báo nhỉ ???

Babetta6868

Xe tăng
Có tý ảnh thì thớt của bác nỏng lắm đó! Vodka quả cờ hụp bằng mồm! (b)

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Mới nghe tả mà em đã thấy ghê ghê. Đường HCM vắng người nên các bác tài hay mát ga lắm, nhưng khổ cái là dân ở đấy cứ nghĩ đường của nhà mình nên đi lại rất vô tư. Em dự có lẽ là do tránh người dân nên mới ra nhẽ

Matizcoi

Xe cút kít
những vụ thế này nhạy cảm lắm, ko lên báo đâu ...

bau67

Xe container
Cán bộ Bộ nào hả Cụ chủ thớt ? Tai nạn GT thì sao lại phải bí mật nhỉ ?
Cầu cho linh hồn các nạn nhân được siêu thoát.

lamhungxungba

Đi bộ
hic, người nhà em bác ah. 3/4 người làm trong ngành

khổ thân, toàn ng trẻ. có người còn chưa vợ. Bố em nghe tin có tai nạn thì vội vàng sang nhà người đó hỏi (vì 1 ng trong đó là bạn thân của ông). Lúc đó mới hơn 6g, chưa có tin chính thức, nhưng ông già bảo có điềm báo nên gần như 100% rồi. Đến hơn 8g thì chắc chắn 100% nhưng vẫn chỉ là thông tin nội bộ, gần 12g đêm mới có ng báo tin chính thức.

Đau lòng quá

SHD

Xe điện

khổ thân, toàn ng trẻ. có người còn chưa vợ. Bố em nghe tin có tai nạn thì vội vàng sang nhà người đó hỏi (vì 1 ng trong đó là bạn thân của ông). Lúc đó mới hơn 6g, chưa có tin chính thức, nhưng ông già bảo có điềm báo nên gần như 100% rồi. Đến hơn 8g thì chắc chắn 100% nhưng vẫn chỉ là thông tin nội bộ, gần 12g đêm mới có ng báo tin chính thức.

Đau lòng quá
Xin chia buồn cùng cụ, cầu cho các linh hồn siêu thoát.

Meo Thamlam

Xe lăn

Đau lòng quá
Xin chia buồn với Bác !

1802

Xe đạp
Dạ, có em chứng kiến vụ này đây. Em trên đường từ Thanh hóa về đến đó lúc khoảng 5pm, vụ tai nạn vừa sảy ra được 5', dân chúng xung quanh đang thi nhau chạy ra xem. Trà xanh 100, nước cam bắn tung tóe, 1 em xe tải chở hàng đầu bẹp dúm nằm vắt phía bên đường đối diện, 1 em Lacceti không còn hình dạng 1 nửa xe dưới cống thoát nước, 1 nửa trên đường, chắc chăn cú va chạm cực mạnh. Chú lái xe còn rất trẻ mặc áo cộc tay kẻ trắng nằm vắt qua cửa xe, chắc chú đã đi ngay từ giây đầu tiên sau khi va chạm, xe không có túi khí ( nhưng nếu có cũng không thoát được).
Em nhận định: xe tải chở quá tải, chạy tốc độ cao, trời nóng nổ lốp mất lái phi thẳng sang bên kia đường, đen cho chiếc xe con đi sát vách núi, không còn đường tránh, đấu đầu trực diện, kết quả như các bác đã biết.
Lúc em đi qua thấy mấy bác dân địa phương đang cố cạy cửa xe con đưa người ra. trên xe em thì toàn đàn bà, trẻ nhỏ, em không thể giup gì được hơn, hơn nữa nhìn cảnh thương tâm quá, không nỡ giơ điện thoại lên chụp nữa, nên đành tường thuật bằng mồm hầu các bác. Đến giờ em vẫn còn thấy rùng mình. Chỉ cầu mong cho các linh hồn siêu thoát và trừng trị những kẻ lái xe vô lương tâm.

Getz5324

Xe điện
nghe các kụ tả, em rùng cả mình. xin chia buồn với gia đình những người xấu số

khanhnq19

Xe tải
Hiện có 14 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (6 lái chính và 8 lái phụ)

tulong

Xe hơi
sao từ hôm qua đến giờ ma báo chí vẫn chua đua tin nhi

TonHanhGia

Xe hơi
tối nay 19/6, em về hn bằng đường hcm, tới gần hết đất thanh hóa cứ thắc mắc sao đường vắng vậy, chắc mẩm là do đang có trận bóng wc. qua gần hết rừng cúc phương, thấy xxx chặn lại, cứ nghĩ mình chạy bên thanh hóa toàn 120 chắc nó báo xxx hòa bình. tới gần thấy dân tình đông quá, cả hàng trăm người. em bò gần hơn, thì ra là 1 tai nạn, xe tải toàn trà chanh đổ đầy đường, 1 xe 4 chỗ đen bị gí đầu bẹp zúm nằm sát mép rồi, hơn 10 xe csgt, có cả xe chở quân cs cơ động. bò gần hết tai nạn thì thấy có 1 nạn nhân đắp chiếu, nghĩ chắc là người địa phương bị tai nạn nên dân họ phản ứng phải dùng đông cảnh sát vậy. chạy thêm một đoạn e ghé vào cái quán nhà sàn đầu đất hòa bình - cúc phương thấy thông tấn địa phương cho biết là tai nạn làm 4 người trên xe con chết tại chỗ, nạn nhân nằm bên đường là do người ta tưởng 1 trong 4 người trong xe chưa chết nên định đưa đi cấp cứu, nhưng đưa ra thì chết rồi nên để lại bên đường. nghe thêm là xe đó toàn cb bộ xxx ( trách gì đông csgt thế, đi thêm ra vòng ngoài xa khoảng 100m lại thấy cả xe TT GT của cục đường bộ). cơm xong em về hn, các xe phía trước em sao mà nhã nhặn thế, toàn chạy 60 70, chả bù cho mọi lần khác. E đồ rằng mấy bác tài vừa gặp tai nạn khủng nên ... lạnh gáy. Có bác nào có thêm tin gì thì nó rõ thêm cho mọi người rõ nhé.
Kinh khủng quá. Cầu mong cho các linh hồn siêu thoát.
Không phải đường càng đẹp, tai nạn càng thảm khốc đâu cụ lam ơi. Nếu thế thì làm đường đẹp để làm gì?
Ở nước ta, đường đẹp cũng tai nạn, đường xấu cũng tai nạn. Ra đường bây giờ sợ quá. Xem ty vi thấy nói: Mỗi ngày khoảng 30 người x 365 ngày= 10 950 người ~ như thời chiến tranh vậy. Vụ này chỉ là một. Khi nào thì mới hết được những cảnh kinh hoàng và đau thương như thế?
Không phải lỗi tại những con đường mà lỗi tại tất cả chúng ta. Mỗi người đều có lỗi nhưng có các lỗi khác nhau. Chúng ta vừa là tội phạm lại vừa là nạn nhân. Luật và việc thực thi luật không đồng bộ, không hoàn chỉnh, không nghiêm minh; Ý thức người tham gia giao thông quá kém; Phương tiên giao thông quá tồi; hệ thống hạ tâng giao thông (biển báo, vạch kẻ, tín hiệu,...) không đảm bảo, v.v... Vụ tai nạn nào cũng có nguyên nhân của nó. Nhưng, sau đó lại có những vụ khác xẩy ra do chính những nguyên nhân cũ. Càng nghĩ càng thấy sợ ra đường. Nhưng có ai không đi ra đường được đâu. Sống là phải đi làm, đi đưa đón con trẻ, đi của hàng, chợ búa,.... Ối các cụ ơi, sợ quá. Có lẽ sắp tới ra đường ta đi bằng xe tăng T92 của Nga sản xuất vậy.

tuvit77

Xe tăng
nghe xong mà tóc gáy e cứ dựng hết cả lên , xin chia buồn với gia đình những người xấu số !