Đường Cầu Giẽ - Phủ Lý nâng tốc độ tối đa lên 100km/h - Bác nào đi để ý confirm cái

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ chú ý, cái này em đề nghị nâng lên 100 và đã được Bộ GT chấp thuận. Hiện đang tiến hành sửa biển và thông tin trên các phương tiện thông tin đại chúng. Về nguyên tắc biển mới sẽ che lại chưa có hiệu lực mong các cụ thông cảm lúc chuyển giai đoạn này nhé!

Xerato2011

Xe máy
Nâng tốc độ tối đa lên 100km/h là hợp lý vì đường này giờ đã cấm xe máy . Tuy nhiên em thấy cứ đi non 100 thôi chứ tròn 100 lại sai số với súng của xxx thì lại tranh cãi mệt lắm.

toanthangcs

Xe điện
Các cụ chú ý, cái này em đề nghị nâng lên 100 và đã được Bộ GT chấp thuận. Hiện đang tiến hành sửa biển và thông tin trên các phương tiện thông tin đại chúng. Về nguyên tắc biển mới sẽ che lại chưa có hiệu lực mong các cụ thông cảm lúc chuyển giai đoạn này nhé!
Tối 1/4/2012, em thấy biển 100km/h, chả che đậy gì cả. Vậy xe con được đi tốc độ bao nhiêu? Em nghĩ phải theo biển báo chứ!

xe_kutkit

Xe hơi
Sáng nay 31/3/2012 tầm 11 giờ tôi đi trên đường này. Đoạn đầu đường từ Pháp Vân - Cầu Giẽ vào vẫn để biển tối đa 80km/h. Chạy đến đoạn giữa thấy một xe thang đang treo biển 100km/h. Tuy nhiên, chạy đến đoạn tiếp theo lại vẫn thấy biển tối đa 80km/h vẫn còn.

Bác nào đi chiều xác nhận xem đến chiều nay các biển tối đa 80km/h đã thay hết chưa?
Thay hết lên 100 thì tốt quá cụ nhể.
Không thì khác gì cho uống beer mà cấm đi è.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Con phơm các cụ đây:

Cái này em chụp hướng cầu giẽ - phủ lý. chiều ngược lại em quên ko chụp, nhưng em nghĩ 2 chiều như nhau.
Chụp = đt nên hơi mờ, với cả đi nhanh quá nên ko chụp chuẩn được ạh. ;))

Theanh_72

Xe buýt
Đường này đẹp quá, em định đi Thanh Hóa = đường này mà chưa biết chạy thế nào, các cụ HD em chút ạ:x
Đoạn đường thông sang ngã ba Kiện Khê hiện chưa đi được nên chắc cụ phải đi vòng qua đường 56 (đường đi Phủ giầy) rồi chạy qua Ninh Bình.Hoặc cụ chạy hết đường cao tốc mới rồi rẽ sang Hà nam rồi đi Ninh Bình.

Chỉnh sửa cuối:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Đường này đẹp quá, em định đi Thanh Hóa = đường này mà chưa biết chạy thế nào, các cụ HD em chút ạ:x

Cụ có 3 PA để đi tới Thanh Hóa.
1. Đi đường HCM thì vòng vào TP sẽ hơi xa tí.
2. Đi hết Pháp Vân - Phủ Lý thì cụ rẽ ra Phủ Lý để đi vào TH theo QL 1. Tuy nhiên đoạn Phủ Lý – Ninh Bình rất rất xấu.
3. Đi hết Pháp Vân – Phủ Lý thì rẽ ra QL 21 đi về hướng TP Nam Định, qua trạm thu phí trên QL21 thì tới ngã ba có biển “Phủ Dầy” thì rẽ vào đường đó, đi hết đường, đến ngã ba cuối cùng thì rẽ phải đi về Ninh Bình, qua cầu Non Nước, đến ngã tư có đèn xanh – đỏ thứ 2 thì rẽ trái là vào QL1A rồi cứ thế thẳng tiến.
Lưu ý: ĐI theo PA 3 thì cụ mất 40.000 cho 2 trạm thu phí cho tới Ninh Bình, đường thì hơi hẹp nhưng khá ngon, ngon gấp vài lần so với đoạn Phủ Lý – Ninh Bình. Và Khoảng cách thì không xa hơn là bao, chỉ khoảng chưa tới 3km.
Chúc cụ có chuyến đi thành công.

Em chỉ dám đi 80 thôi ạ

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tình hình em vừa đi về thay 100 hết rồi các cụ ạ,làn trong tối đa lên 80 rồi.
CỤ có đi thật không đấy?

Hôm qua em chạy, đoạn Cầu Giẽ - Phủ lý chỉ treo biển tối đa 100, tối thiểu 60.

Làm gì có biển ghi làn trong 80 hả cụ

EM xác nhận, toàn tuyến giờ cho chạy 100
chỉ có tốc độ tối thiểu 60, không phân biệt làn gì cả

magia

Xe hơi
May quá t6 tuần rồi em về vẫn 80 ..để sáng mai lên sớm xem thế nào..

sakuraluu

Xe buýt
Tuyệt, lâu lâu rồi em chưa về quê, chắc chủ nhật này về chơi luôn thể kiểm nghiệm xem, đường ngon, xe ngon mà bò 80 cũng tức. Mà cũng buồn cười, em chạy 80 ở chỗ các bác hay cảnh báo bắn tốc độ, 1 bác Lac chạy đằng sau em nháy đèn liên tục, em bấm đèn Pass để bác ấy hiểu rồi nhưng bác ấy chẳng thèm hiểu, đã thế em nhường đường luôn, hehe... y như rằng sau trạm soát vé em thấy bác ấy bị chặn lại, em thấy bác ấy chạy đến hơn 100 ấy, nhưng do đường ngắn nên qua trạm em cũng chẳng sau bác ấy mấy phút cả, đúng là tiết kiệm mấy phút rồi lại mất tiền, mất mấy chục phút đứng năn nỉ.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tối 1/4/2012, em thấy biển 100km/h, chả che đậy gì cả. Vậy xe con được đi tốc độ bao nhiêu? Em nghĩ phải theo biển báo chứ!
Về nguyên tắc thì phải che và thông báo, nhưng nhà thầu nó ko che thì các cụ cứ phi thôi

tranhainam

Xe điện
Em đi hôm qua, cả 2 chiều, em lưu ý là tất cả đều 60-100 rồi, các bác yên tâm đóng.
Đoạn soát vé hà nam, mấy xxx chả bắt đc xe nào, nên đứng có mỗi 2 chú, còn lại ra đoạn cũ bắt xe tải, xe khách

THNam

tranhainam

Xe điện
Cn tuần trc vẫn chỉ là biển toois đa 80.
Lưu ý nữa là đg mới 0 có biển chia là xe tải, xe con mà chỉ có tốc độ tối đa, tối thiểu nên cứ đi các làn thoải mái

THNam

Vô Lăng Gẫy

Xe hơi
em vừa đi chiều qua, 1/4, đã treo biển 100-60 rồi, các cụ cứ tự nhiên vút.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Đoạn đường thông sang ngã ba Kiện Khê hiện chưa đi được nên chắc cụ phải đi vòng qua đường 56 (đường đi Phủ giầy) rồi chạy qua Ninh Bình.Hoặc cụ chạy hết đường cao tốc mới rồi rẽ sang Hà nam rồi đi Ninh Bình.
Thanks cụ, đã voted:))
Cụ có 3 PA để đi tới Thanh Hóa.
1. Đi đường HCM thì vòng vào TP sẽ hơi xa tí.
2. Đi hết Pháp Vân - Phủ Lý thì cụ rẽ ra Phủ Lý để đi vào TH theo QL 1. Tuy nhiên đoạn Phủ Lý – Ninh Bình rất rất xấu.
3. Đi hết Pháp Vân – Phủ Lý thì rẽ ra QL 21 đi về hướng TP Nam Định, qua trạm thu phí trên QL21 thì tới ngã ba có biển “Phủ Dầy” thì rẽ vào đường đó, đi hết đường, đến ngã ba cuối cùng thì rẽ phải đi về Ninh Bình, qua cầu Non Nước, đến ngã tư có đèn xanh – đỏ thứ 2 thì rẽ trái là vào QL1A rồi cứ thế thẳng tiến.
Lưu ý: ĐI theo PA 3 thì cụ mất 40.000 cho 2 trạm thu phí cho tới Ninh Bình, đường thì hơi hẹp nhưng khá ngon, ngon gấp vài lần so với đoạn Phủ Lý – Ninh Bình. Và Khoảng cách thì không xa hơn là bao, chỉ khoảng chưa tới 3km.
Chúc cụ có chuyến đi thành công.
Nghe chừng hơi rắc rồi nhỉ, em chưa chạy đường này nên ko biết, cụ cho e hỏi QL 1 cũ giờ đi có ngon ko ạ?
Thanks cụ nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Thanks cụ, đã voted:))

Nghe chừng hơi rắc rồi nhỉ, em chưa chạy đường này nên ko biết, cụ cho e hỏi QL 1 cũ giờ đi có ngon ko ạ?
Thanks cụ nhiều nhiều.
Nếu cụ muốn rèn luyện tính kiên nhẫn của cụ + kiểm tra hệ thống treo, giảm sóc, độ bám bụi, khả năng quan sát trong cơn bão bụi mù mịt... thì cụ cứ QL1 mà phang, còn không thì đi theo đường kia, có đầy đủ chỉ dẫn.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Nếu cụ muốn rèn luyện tính kiên nhẫn của cụ + kiểm tra hệ thống treo, giảm sóc, độ bám bụi, khả năng quan sát trong cơn bão bụi mù mịt... thì cụ cứ QL1 mà phang, còn không thì đi theo đường kia, có đầy đủ chỉ dẫn.
Vâng, kiên nhẫn thì em có nhiều ạ:)) nhưng nghe các cụ nói thế thì cũng phải thử phát xem sao:-)) ko đi sao biết nhỉ:x