[Thảo luận] Đường cong

Clark Kent

Xe máy
Chẳng là lỡ dại post vào một thớt của cụ khác,qua thực tế e thấy tính phổ biến chưa đc cao nên lập thớt thảo luận chuyên sâu hơn chút đồng thời để cccm nào có đi qua chỗ này hay là gặp chỗ khác với "set up" tương tự thì cố gắng tránh khỏi phiền. E đã bị xử phạt chỗ này, vẫn còn ấm ức. Cao thủ nào đi qua có cách cải vụ này e xin đc rửa mắt ạ. Mời cccm xem film trước :

E được các đồng chí gọi vào vì ko có tín hiệu rẽ, việc đầu tiên là e cãi đã. Rồi đồng chí rất nhẹ nhàng chỉ e cái biển W.205e. Đồng chí nói e biết cả 3 ngã đều có biển ý. Ko quên nói rằng đúng là a đi chỗ ấy là đường cong.

Sau đó e đc dẫn vào trong một đồng chí khác giở cuốn Nghị Định 46/2016 ra cho e và chỉ thẳng vào Chương II Mục 1 Điều 5, Điểm c Khoản 3

Cccm để ý giúp e phần trong ngoặc đơn của điểm c.
Trong cái rủi còn có cái đen các cụ ạ, lúc kiểm tra giấy tờ e còn bị quá hạn bảo hiểm mất chục hôm. Mong cccm có gặp trường hợp ntn trên đường nhớ chú ý.

P/s: Mà các xxx cứ thích hỏi e làm gì, ở đâu thế cơ chứ, chả liên quan!

suzu37

Xe container
Chẳng là lỡ dại post vào một thớt của cụ khác,qua thực tế e thấy tính phổ biến chưa đc cao nên lập thớt thảo luận chuyên sâu hơn chút đồng thời để cccm nào có đi qua chỗ này hay là gặp chỗ khác với "set up" tương tự thì cố gắng tránh khỏi phiền. E đã bị xử phạt chỗ này, vẫn còn ấm ức. Cao thủ nào đi qua có cách cải vụ này e xin đc rửa mắt ạ. Mời cccm xem film trư
E được các đồng chí gọi vào vì ko có tín hiệu rẽ, việc đầu tiên là e cãi đã. Rồi đồng chí rất nhẹ nhàng chỉ e cái biển W.205e. Đồng chí nói e biết cả 3 ngã đều có biển ý. Ko quên nói rằng đúng là a đi chỗ ấy là đường cong.

Sau đó e đc dẫn vào trong một đồng chí khác giở cuốn Nghị Định 46/2016 ra cho e và chỉ thẳng vào Chương II Mục 1 Điều 5, Điểm c Khoản 3

Trong cái rủi còn có cái đen các cụ ạ, lúc kiểm tra giấy tờ e còn bị quá hạn bảo hiểm mất chục hôm. Mong cccm có gặp trường hợp ntn trên đường nhớ chú ý.

Ý bác là gì? :D

Bác mở đầu bằng cách "cãi đã". Thật là... giảm hình ảnh đẹp đẽ của óp phơ quá cơ :P.

---

Thường là các bác nhà ta hay phớt cái tam giác to, chỉ khoái dòm cái tam giác be bé cơ.

ngocbkk52

Xe hơi
Ô em nhìn đường này quen quen cụ ạ. Đây ở Hải Dương phải không cụ

thuyphongthanh

Xe lăn
Đúng luật thì chịu rồi...

Thánh Lầy

Xe hơi
Xi nhan là đúng rồi, cãi cái gì [-X[-X[-X

Thunglife43

Xe tải
Nếu có biển thì xxx bắt lỗi chuẩn rồi cụ ạ. Không cãi được đâu.

SPL

Xe container
Ô em nhìn đường này quen quen cụ ạ. Đây ở Hải Dương phải không cụ
Đường cầu Ràm về Bóng cụ ợ. Chỗ này chuyên bắt xi nhan đường cong, nói chung cứ nên xi nhan cái cho đỡ mất tiền, mất công chứ thực ra để cãi nhau với xxx thì mệt người vì đám đó 99% ăn bẩn rồi, khó tránh :(

Clark Kent

Xe máy
Xi nhan là đúng rồi, cãi cái gì [-X[-X[-X
E ko hiểu cụ đã từng qua đoạn nào như này ko, nhưng e thề cụ ạ, cụ cứ đi thử xem . Chằng khi đang bon bon, gặp đoạn nào cong cong cụ cứ đánh xi nhan cho e, e hứa e ko muốn cãi nữa. Tên trên OF rất hợp với cụ.
E post đây với tinh thần chia sẻ kinh nghiệm cho những ai chưa biết, đồng thời học hỏi kinh nghiệm những ai biết rồi.
Đoạn trên đúng là cầu Ràm về Bóng, quê ngoại của e, e đi từ hướng HP về, 1 năm đi lại ko ít, lần đầu bị ntn ở đây. Có lẽ họ làm chỗ này từ lúc có cầu Ràm mới chăng.

vip tien sinh

Xe ngựa
Em cũng hay chạy qua đây. Thấy hay bắt nỗi này.

ubisapro

Xe trâu
1. Trên đường có mũi tên đi thẳng và rẽ trái đúng ko nhỉ? Hướng cụ chủ đi là mũi tên đi thẳng? ( cam cụ hơi cùi nên nhìn ko rõ). Nếu đúng vậy thì cụ ko có lỗi chuyển hướng ko tín hiệu.

2. Nếu xxx lôi phần mở ngoặc ra, thì hỏi xxx thế nào là cong. A thấy cong còn tôi thấy thẳng. Cong bao nhiêu độ mới là cong? Tôi đi theo vạch kẻ đường, chỉ rõ hướng đi thẳng.

3. E cũng về Hải dương, đoạn chân cầu Lai Vu rẽ về Thanh hà cũng có 1 đoạn thế này. Mũi tên đi thẳng và rẽ trái. Hôm e về thấy nghi nghi, làm phát xi nhan. Y rằng đi qua, mấy chú xxx còn nhìn e với ánh mắt thèm thuồng.

Kết: tránh phiền, mất time thì chả tội j ko bật xi nhan lên. Lỡ dính thì cứ "tán gẫu" với xxx tẹt, sợ quái j:D

Nobita VN

Xe tải
Đoạn đấy là ngã ba,vừa có cả biển báo hiệu đấy cụ.em qua đây suốt,lái xe hay dính lỗi không tín hiệu ở đây.

bongcuuhoa

Xe hơi
Công an Hải ddương nhiều trò quá kho đỡ nổi

Pigwalk

Xe container
Chỗ này ngã ba chữ Y rõ mà cụ không xinhan thì béo xxx rồi. Đi các đường tỉnh lộ mà cứ đi theo thói quen, không tỉnh là nộp phí hoài.

h_mdc

Xe điện
Chẳng là lỡ dại post vào một thớt của cụ khác,qua thực tế e thấy tính phổ biến chưa đc cao nên lập thớt thảo luận chuyên sâu hơn chút đồng thời để cccm nào có đi qua chỗ này hay là gặp chỗ khác với "set up" tương tự thì cố gắng tránh khỏi phiền. E đã bị xử phạt chỗ này, vẫn còn ấm ức. Cao thủ nào đi qua có cách cải vụ này e xin đc rửa mắt ạ. Mời cccm xem film trước :

Trong ngoặc ở điểm c là đường bác đi là đường chính nhưng cong và chỗ đó có đường phụ. Đã có trường hợp đường chính cong, đường phụ thẳng với hướng đi của đường chính (ở đâu đó mạn Sơn Tây thì phải) nên các LX không xi nhan khi đi thẳng (thực ra là đi vào đường phụ) và bị xxx bắt. Trường hợp bác chủ và trường hợp trên bị bắt là đúng.

Clark Kent

Xe máy
Trong ngoặc ở điểm c là đường bác đi là đường chính nhưng cong và chỗ đó có đường phụ. Đã có trường hợp đường chính cong, đường phụ thẳng với hướng đi của đường chính (ở đâu đó mạn Sơn Tây thì phải) nên các LX không xi nhan khi đi thẳng (thực ra là đi vào đường phụ) và bị xxx bắt. Trường hợp bác chủ và trường hợp trên bị bắt là đúng.
Cụ ơi ở đây ko có chính phụ gì cả, đường nào cũng chính, nên mới bị tóm. Nếu có chính có phụ thì nói làm gì nữa. Trường hợp cụ thể phải xem cái biển tam giác ntn rồi mình mới áp theo. Trong trường hợp của e, e nghĩ ông nhánh bên trái thế kia thì tôi được ưu tiên, tôi đang đi thẳng theo hướng đường của mình mà!!! Và vì học hành k đến nới đến chốn, bỏ qua cái đoạn trong ngoặc trong nghị định, bỏ qua cả nội dung biển báo nên mới thế. Chẳng ai rồ đang bon bon đường của mình lại đánh xinhan để đc đi tiếp trên con đường đó như ở ta thế này cả. Đúng cái luật, thiếu cái lý. Như cụ ubisapro nói trên e cũng thấy hợp lý, có thể coi đường e đi là đường thẳng, ko cong thì sẽ ntn đây..? mà thực tế lúc e chạy đường đó theo cảm quan của e là e thấy thế thật.....!!!
Túm cái váy lại cccm chạy xe trên đường lưu ý cạm bẫy. Từ giờ e có thêm kinh nghiệm cho vụ đường giao nhau này rồi.
Đi đường ta cực kỳ bực bội vì chuyện ít baoh thấy hành động nhường đường. Trong khi trong Luật đường bộ quy định rất cụ thể mà. Cứ đoạn nào giao cắt là loạn cào cào lên, nhất là trong phố ý
Em vẫn nói lại là post trên tinh thần chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm, các cụ góp ý e rất hoan nghênh, nhưng nếu bớt đc một số ý kiến kiểu "bắt đúng rồi, kêu gì" hay đại loại vậy e thấy ổn hơn nhiều.
Chúc cccm một cái tết đầm ấm, giao thông an toàn, xin cảm ơn.

suzu37

Xe container
Cụ ơi ở đây ko có chính phụ gì cả, đường nào cũng chính, nên mới bị tóm. Nếu có chính có phụ thì nói làm gì nữa. Trường hợp cụ thể phải xem cái biển tam giác ntn rồi mình mới áp theo. Trong trường hợp của e, e nghĩ ông nhánh bên trái thế kia thì tôi được ưu tiên, tôi đang đi thẳng theo hướng đường của mình mà!!! Và vì học hành k đến nới đến chốn, bỏ qua cái đoạn trong ngoặc trong nghị định, bỏ qua cả nội dung biển báo nên mới thế. Chẳng ai rồ đang bon bon đường của mình lại đánh xinhan để đc đi tiếp trên con đường đó như ở ta thế này cả. Đúng cái luật, thiếu cái lý. Như cụ ubisapro nói trên e cũng thấy hợp lý, có thể coi đường e đi là đường thẳng, ko cong thì sẽ ntn đây..? mà thực tế lúc e chạy đường đó theo cảm quan của e là e thấy thế thật.....!!!
Túm cái váy lại cccm chạy xe trên đường lưu ý cạm bẫy. Từ giờ e có thêm kinh nghiệm cho vụ đường giao nhau này rồi.
Đi đường ta cực kỳ bực bội vì chuyện ít baoh thấy hành động nhường đường. Trong khi trong Luật đường bộ quy định rất cụ thể mà. Cứ đoạn nào giao cắt là loạn cào cào lên, nhất là trong phố ý
Em vẫn nói lại là post trên tinh thần chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm, các cụ góp ý e rất hoan nghênh, nhưng nếu bớt đc một số ý kiến kiểu "bắt đúng rồi, kêu gì" hay đại loại vậy e thấy ổn hơn nhiều.
Chúc cccm một cái tết đầm ấm, giao thông an toàn, xin cảm ơn.
Cảm ơn bác đã chúc tết. :D.

Em làm xong lon bia, hớp chén trà, đọc hai lần mà chưa rõ ý bác là gì.

---

1. Không có cạm bẫy gì ở đây cả. Em đã chụp lại cái biển Tam giác trong video của bác cơ mờ nó mờ tịt nên chả biết có phải biển 205e không :D.

Luật đã quy định chuyển hướng là phải xi nhan, đơn giản thế thôi.

2. Luật không hề quy định đường chính, đường phụ. Cái này bác cần lưu ý.

3. Nghị định 46 loại trừ một trường hợp không phạt khi chuyển hướng mà không có tín hiệu báo rẽ. Trường hợp của bác không thuộc điểm này.

4. Rất nhiều trường hợp phải xi nhan cho dù đang đi trên đường thẳng, đường lại không có vạch kẻ phân làn.

Nếu không xi nhan hoàn toàn có thể gây va chạm.

Ví dụ, đang dừng đỗ ven đường mà di chuyển tiếp hoặc ở chỗ đường cong ngoặt phải nhưng xe đi thẳng để vào sân ở phía bên trái.

(Có thớt: đi thẳng vẫn phải xi nhan).

5. Em thấy nhiều thớt cứ lo tập trung đối phó với xxx hoặc cạm bẫy abc... nhưng vấn đề chính là luật và an toàn giao thông thì lại không được để ý cho lắm.

anhtho

Xe ngựa
Em chưa nói biển, chỉ nhìn clip của cụ thì chỗ ngã 3 cụ nên xi nhan cho an toàn cho người, cho xe, và cuối cùng là cho cái ví :)
Em nói vui một chút nhé: nếu đường ko rẽ, ko cong thì xxx không thể nấp vì đường thắng có mà nấp vào mắt :).

vien phuong

Xe buýt

Cái Điều khoản 3c này nó bảo cụ cần phải xi-nhan khi ở vào trường hợp cụ đi trên video; còn phần trong ngoặc đơn nó bảo cụ sẽ không cần xi-nhan khi cụ chạy trên đường có đoạn cong gặp đường nhánh là hầm chui hay cầu vượt.
Em thì thấy rất rõ là Bộ CA thảo dự thảo để Chính phủ ban hành Nghị Định 46/2016 Chương II Mục 1 Điều 5, Khoản 3, Điểm c đặt sai vị trí từ "không": nguyên văn: "trừ trường hợp Điều khiển xe đi theo hướng cong của đoạn đường bộ ở nơi đường không giao nhau cùng mức"; phải sửa lại là: "trừ trường hợp điều khiển (nguyên từ viết hoa vô cớ) xe đi theo hướng cong của đoạn đường bộ ở nơi đường giao nhau không cùng mức"

Chỉnh sửa cuối: