Đường dẫn từ đường trên cao phía đường 5 xuống Ecopark

lymdym

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi em đi đường trên cao từ phía đường 5 hướng về cầu Thanh Trì muốn xuống Ecopark thì đi lối nào ạ? Có 2 lối dẫn xuống thì em thấy đều cắm biển cấm rẽ và hay có xxx đứng chốt

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
E ko đi chiều này bao h nhưng biết đoạn từ đường 5 rẽ xuống ecopark vẫn chưa làm và có biển cấm rẽ. Nếu đi chuẩn cụ phải phi qua cầu Thanh trì rùi vòng lại thui ợ@@ còn nếu đi từ Hải phòng xuống thì cụ rẽ đoạn phố nối, đi qua Lực điền rùi cắm xuống cho nhẹ đầu.

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cho em hỏi em đi đường trên cao từ phía đường 5 hướng về cầu Thanh Trì muốn xuống Ecopark thì đi lối nào ạ? Có 2 lối dẫn xuống thì em thấy đều cắm biển cấm rẽ và hay có xxx đứng chốt
Cụ đi hết cầu TT thì có lối rẽ phải , cụ đi vòng theo hướng đó là tới một ngã tư có đèn xanh, đỏ. Rẽ trái là vào đường Ecopark. Khi nào ra từ Ecopark muốn vào tt Hà Nội thì đi thẳng qua ngã tư đó và tới ngã tư thứ 2 rồi rẽ phải, vòng lên cầu.
Nếu đi từ hướng ql5 thì gần tới cầu TT cụ rẽ phải, lại vòng qua ngã tư đèn đỏ (ngã tư thứ 2), đi thẳng gặp ngã tư thứ nhất là vào đường Ecopark.

pnew

Xe điện
Cụ đi hết cầu TT thì có lối rẽ phải , cụ đi vòng theo hướng đó là tới một ngã tư có đèn xanh, đỏ. Rẽ trái là vào đường Ecopark. Khi nào ra từ Ecopark muốn vào tt Hà Nội thì đi thẳng qua ngã tư đó và tới ngã tư thứ 2 rồi rẽ phải, vòng lên cầu.
Nếu đi từ hướng ql5 thì gần tới cầu TT cụ rẽ phải, lại vòng qua ngã tư đèn đỏ (ngã tư thứ 2), đi thẳng gặp ngã tư thứ nhất là vào đường Ecopark.
Từ QL5 đến cầu Thanh trì không có nào có thể rẽ phải được.

anhtho

Xe ngựa
Từ QL5 đến cầu Thanh trì không có nào có thể rẽ phải được.
Đúng là em chưa đi hướng đường 5 xuống Ecopark ! Hôm đi từ Ecopark lên cầu vòng vê HN thì thấy đường vòng lên có 2 chiều, cứ ngỡ rẽ được, hóa ra chỉ 1 đoạn là tách ra, chỉ còn 1 chiều lên cầu.
Lại một sai lầm nữa của người thiết kế đường này, từ hướng QL5 đi xuông đê Bát tràng là chịu cứng rồi !

ubisapro

Xe trâu
Đúng là em chưa đi hướng đường 5 xuống Ecopark ! Hôm đi từ Ecopark lên cầu vòng vê HN thì thấy đường vòng lên có 2 chiều, cứ ngỡ rẽ được, hóa ra chỉ 1 đoạn là tách ra, chỉ còn 1 chiều lên cầu.
Lại một sai lầm nữa của người thiết kế đường này, từ hướng QL5 đi xuông đê Bát tràng là chịu cứng rồi !
Ko phải do thiết kế đâu cụ, đã gần như có đường dẫn xuống rùi, nhưng chả hiểu hết tiền hay vì lý do j các anh ý ko làm nốt 1 đoạn ngắn, chỉ có dân là khổ@@ Lỗi thiết kế thì cái anh vẽ ra cầu Thanh trì trước đây ăn đủ rùi đoạn dẫn xuống đường 5:D

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
thế túm lại nếu đi thì đi theo đường nào là chuẩn ợ, giả sử em đi từ vành đai 3 hướng về phía cầu Thanh Trì rồi đi tiếp thế nào ợ ???

bau67

Xe container
thế túm lại nếu đi thì đi theo đường nào là chuẩn ợ, giả sử em đi từ vành đai 3 hướng về phía cầu Thanh Trì rồi đi tiếp thế nào ợ ???
Từ vành đai 3, qua cầu Thanh Trì thì có lối rẽ phải xuống Ecopark, biển chỉ dẫn rất to, rõ ràng.
Từ cầu vượt QL5 về phía cầu Thanh Trì thì không có lối rẽ xuống Ecopark.
Từ Ecopark, đến ngã 4 giao với đường trên cao, rẽ phải thì lên cầu vượt QL5.
Từ Ecopark, qua ngã 4 giao với đường trên cao, chui tiếp qua gầm (chỗ này là ngã 3), rẽ phải thì chạy về cầu Thanh Trì.

SAMA

Xe tải
Nếu đi từ bắc ninh lại chỉ có cách xuống đường 5, đến ngã tư Trâu Quỳ, hoặc cầu vượt Phú Thị rẽ vào thôi. Đường vành đai 3 hướng vào HN không có lối rẽ xuống, trước dân vẫn rẽ ngược chiều, sau xxx hay đứng quá thế là hết.

Hà Việt

Xe hơi
Cảm ơn các cụ chia sẻ kinh nghiệm...