[CCCĐ] Đường đi Mộc Châu

luckyman81hp

Xe hơi
Đường đi dễ, không có gì phải lăn tăn cả. Trên Mộc Châu cũng ko có nhiều cảnh đẹp lắm, gọi là thưởng thức không khí yên tĩnh là chính

GoldenPig

Xe tăng
Em ké mấy cái ảnh

Cô đơn

mrtomo

Xe hơi
Mộc Châu cho ta cảm giác thanh bình, đẹp nhưng không xô bồ, ăn uống rất ngon. Nhiều chỗ để đi, tết này lại phải làm chuyến MC thôi, nhớ hoa cải, hia đào, hoa mận, hoa ban, nhớ cá hồi, bê chao quá.
cụ làm nhà cháu thèm quá. Thèm được cảm giác thanh bình, thèm được ăn món ngon, thèm được ngắm những cánh đồng hoa Mộc Châu quá.

BINH MINH 07

Xe điện
cụ làm nhà cháu thèm quá. Thèm được cảm giác thanh bình, thèm được ăn món ngon, thèm được ngắm những cánh đồng hoa Mộc Châu quá.
Những năm trước nhà cháu hay đi Nha Trang, Phú Quốc, ĐN nhưng vài năm lại đây lại thích không khí tết ở vùng cao hơn. Quanh năm với cuộc sống quay cuồng, cơm áo gạo tiền, cuộc sống như bất tận với bận bịu, khó khăn, căng thẳng, tắc đường, giờ đây nếu có thời gian ta nên sống chậm lại một chút, tránh xa trốn đô thị ồn ào khói bụi.
Năm ngoái em đi Sa Pa nhưng thấy không hài lòng vì nó không còn được không khí an bình nữa mà biến thành một công trường với khói bụi và tắc đường. Năm nay không đi những nơi đó nữa.

tranthuha11

Xe máy
Mộc Châu mùa hoa mận thì quá tuyệt

An Tôn

Xe tải
Các cụ cho em hỏi mùng 2 Tết trên MC có nhà hàng nào ngon ngon mở cửa không ạ? Bọn em định đi mà chỉ sợ không có chỗ nào để ăn.

adsdoanhnghiep

Đi bộ
Kinh nghiệm vượt đèo Mộc Châu lầy lội những chuyến đi. Thú vị cho chuyến Mộc Châu

love_mariomo

Xe hơi
Tks các cụ.
Em vừa đi về rồi ạdduwwongf QL6 mới ngon thật đấy:)
Chỉ mỗi tội là hôm đầu đi lên e đi hơi muộn, lúc tối đi đường đen thui:-s
anw đã có chuyén đi đẹp đẽ ạ:)

E có mấy tấm hình hầu các cụ

Cụ chụp bằng máy gì thế ạ.HÌnh như là ảnh film,nhìn thích quá ạ

kufits

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi mùng 2 Tết trên MC có nhà hàng nào ngon ngon mở cửa không ạ? Bọn em định đi mà chỉ sợ không có chỗ nào để ăn.
Mùng 2 có mấy hàng hay mở ( quán 70 Nam Hưng, quán Khoan Nga cụ ạ) về cơ bản là hôm đấy là ngày đẹp nên một số hàng quán sẽ mở sớm lấy may cụ ạ

kufits

Xe buýt
Cụ cho em xin địa điểm ăn, ngủ hợp lý với ạ. Cuối tuần này nhà em đi
Cuối tuần này cụ đi, thì dự là không có chỗ tốt để nghỉ đâu ạ. Cụ thử check KS Thảo Nguyên Mộc Châu, Mường Thanh xem ạ, nếu không có thì em gt mấy nhà nghỉ sạch sẽ vậy :(. Cuối tuần này có lễ hội hoa đào ở Loong luông nên dự sẽ đông như quân Nguyên. Ăn thì cụ cứ 70 Nam Hưng, Dê Tơ Trần Thế ( đối diện KS Mường Thanh), Khoan Nga, mà chén ạ, các quán khác có thể ăn được nhưng ko được ngon. Chơi thì cụ vào SVĐ loong luông, thăm quan lễ hội hoa đào, Rừng thông - Bản Áng - Vườn dâu tây, Đồi chè Trái tim,Thác Dải yếm đang nâng cấp nên lên đấy chả đẹp đâu ạ.

thangsu

Xe buýt
Cuối tuần này cụ đi, thì dự là không có chỗ tốt để nghỉ đâu ạ. Cụ thử check KS Thảo Nguyên Mộc Châu, Mường Thanh xem ạ, nếu không có thì em gt mấy nhà nghỉ sạch sẽ vậy :(. Cuối tuần này có lễ hội hoa đào ở Loong luông nên dự sẽ đông như quân Nguyên. Ăn thì cụ cứ 70 Nam Hưng, Dê Tơ Trần Thế ( đối diện KS Mường Thanh), Khoan Nga, mà chén ạ, các quán khác có thể ăn được nhưng ko được ngon. Chơi thì cụ vào SVĐ loong luông, thăm quan lễ hội hoa đào, Rừng thông - Bản Áng - Vườn dâu tây, Đồi chè Trái tim,Thác Dải yếm đang nâng cấp nên lên đấy chả đẹp đâu ạ.
Cám ơn cụ. Em không biết là có lễ hội hoa đâu. Vừa mới hứng lên đi là vào học kinh nghiệm của các cụ of thôi.đi hơi gấp nên đến giờ chưa có chuẩn bị gi.em tự lái xe đi. Cung đường và ăn nghỉ có gi lưu ý cụ giúp em.
Kính cụ !!