[CCCĐ] Đường đi Mộc Châu

3_banh

Xe điện
Cuối tuần em đi Mộc châu, mấy ngày này có sương mù ko? Cụ nào vừa đi về cho em hỏi tí.
Chỗ nào hoa hoét còn kha khá ? Chứ đồi chè, thác em chán rồi.

dtkt12

Xe máy
Mộc châu mùa này lên làm gì còn gi mấy ah các cụ =))). cả tầm này đi mù khá nguy hiểm, các cụ để sáng tháng 4 thì nếu k có hoa thì thời tiết cũng đẹp hơn nhiều.
Cuối tuần em đi Mộc châu, mấy ngày này có sương mù ko? Cụ nào vừa đi về cho em hỏi tí.
Chỗ nào hoa hoét còn kha khá ? Chứ đồi chè, thác em chán rồi.
cụ đi chỗ thác trong vân hồ chưa, em thấy cũng xanh lắm

Mr Quang Việt

Xe hơi
Đẹp quá em xin lót dép hóng

0946632663

Xe buýt
Cháu cũng vừa đi Điện Biên về qua Mộc Châu, mua này hoa cải nhiều cụ nên đi với gấu mới để thưởng ngoạn hết vẻ đẹp mùa này ở đây. Thời tiết nhiều sương đi cẩn thận không vượt, tầm nhìn kém 10m. Cháu còn thừa ít giấy vàng cụ cần qua cháu tặng lại.

termi

Xe máy
Đến tháng 4, nhà em cũng làm chuyến Mộc Châu.

nhanoto44

Xe tăng
Năm nay tết muộn nên mận tầm này ra quả non rồi. Chỉ còn hoa cải, tam giác mạch, ít hoa đào, đồng cỏ, sữa, khu sinh thái đồi thông
Sương mù chỉ có ở các cao điểm (đỉnh đèo Thung Khe, Tòng Đậu) xe nào có đèn gầm rồi thì không đến mức phải dán đề can vàng vào đèn pha

3_banh

Xe điện
Chưa hết đâu cụ ạ :D
Cháu cũng vừa đi Điện Biên về qua Mộc Châu, mua này hoa cải nhiều cụ nên đi với gấu mới để thưởng ngoạn hết vẻ đẹp mùa này ở đây. Thời tiết nhiều sương đi cẩn thận không vượt, tầm nhìn kém 10m. Cháu còn thừa ít giấy vàng cụ cần qua cháu tặng lại.

đẹp quá cụ ơi muốn đi luôn mất
Giấy vàng loại mua ở hiệu sách có ko cụ?
Cụ giới thiệu tầm này đi chỗ nào cảnh đẹp tí. Em tránh trại bò, đồi chè, thác giải yếm.

kufits

Xe buýt
Giấy vàng loại mua ở hiệu sách có ko cụ?
Cụ giới thiệu tầm này đi chỗ nào cảnh đẹp tí. Em tránh trại bò, đồi chè, thác giải yếm.
Giấy vàng cụ mua ở mấy cậu dán decal xe máy có ạ, hiệu sách cháu chưa mua thử.
Tầm này thì cụ vào khu đồi chỗ cháu ( vhouse mộc châu) cụ search gg maps là ra ạ, chụp hoa cải thì đẹp. Cụ có thể lang thang hướng vào Tân Lập để săn hoa ban, đi Bó Nhàng để xem cảnh thiên nhiên hoang sơ, hùng vĩ ( nếu đi sáng sớm còn hay bắt đc biển mây), cụ muốn nghịch suối nước nóng thì vào trong bản Phụ Mẫu( trên đường vào có thác tạt nàng đẹp hơn thác dải yếm), nếu tháng 4,5 cụ đi thì vào thác chiềng khoa tắm :D, vườn dâu tây trong rừng thông, nêú cụ máu leo núi thì lên pha luông săn mây...

lanlan089

Xe hơi
em cũng chuẩn bị đi mộc châu đây cccm ạ

3_banh

Xe điện
Giấy vàng cụ mua ở mấy cậu dán decal xe máy có ạ, hiệu sách cháu chưa mua thử.
Tầm này thì cụ vào khu đồi chỗ cháu ( vhouse mộc châu) cụ search gg maps là ra ạ, chụp hoa cải thì đẹp. Cụ có thể lang thang hướng vào Tân Lập để săn hoa ban, đi Bó Nhàng để xem cảnh thiên nhiên hoang sơ, hùng vĩ ( nếu đi sáng sớm còn hay bắt đc biển mây), cụ muốn nghịch suối nước nóng thì vào trong bản Phụ Mẫu( trên đường vào có thác tạt nàng đẹp hơn thác dải yếm), nếu tháng 4,5 cụ đi thì vào thác chiềng khoa tắm :D, vườn dâu tây trong rừng thông, nêú cụ máu leo núi thì lên pha luông săn mây...
Cuối tuần t7, cn em lên nên chắc ko đủ tg đi hết, em sẽ vào vhouse xem sao, tân lập em đi 1 lần xa mà đg xấu chả săn đc gì :), bó nhàng có gì hay ko cụ? Em xem map thấy có cái hồ, đến chỗ hồ đấy ko biết cảnh quan hoa hoét thế nào. Nhà em có trẻ con nên loanh quang mộc châu thôi, ko trecking được. Rừng thông bản áng mùa này thế nào cụ, lần trc em vào cũng ko phải mùa hoa nên cũng ko có gì.

kufits

Xe buýt
Cuối tuần t7, cn em lên nên chắc ko đủ tg đi hết, em sẽ vào vhouse xem sao, tân lập em đi 1 lần xa mà đg xấu chả săn đc gì :), bó nhàng có gì hay ko cụ? Em xem map thấy có cái hồ, đến chỗ hồ đấy ko biết cảnh quan hoa hoét thế nào. Nhà em có trẻ con nên loanh quang mộc châu thôi, ko trecking được. Rừng thông bản áng mùa này thế nào cụ, lần trc em vào cũng ko phải mùa hoa nên cũng ko có gì.
Rừng thông vẫn vậy cụ ạ, vào chủ yếu là để trẻ con hái dâu tây tại vườn thôi ạ. Bó nhàng thì kiểu khung cảnh hoang sơ, hùng vĩ thôi cụ ạ, không có hoa lá cành trong đấy đâu ạ.

HoangTrung1805

Xe hơi
Em đi sơn la qua mộc châu rất nhiều lần rồi mà chưa 1 lần đc nghỉ ngơi ngắm cảnh ở đây. Nhìn đẹp quá các cụ

nat117

Xe hơi
đường có khó đi lắm k ạ?
Đường dễ đi mà cụ. Lúc đổ đèo chạy số thấp vòng tua lên cao thì cảm giác hơi xót xe tí thôi. Vừa rồi em cho f1 đi cùng thì nó khoái nhất vụ hái dâu tây ở vườn.