[Luật] Đường gom đại lộ Thăng long được chạy tốc độ tối đa bao nhiêu

Marance

Xe tăng
Các cụ thông thái cho em hỏi quả này, nhà em ở khu Hà Đông nên đi đường Tây Mỗ để vào cao tốc Hoà Lạc mà hình như từ Tây mỗ ra ko có chỗ nào đc nhập vào cao tốc thì phải, có 1 chỗ mở như em khoanh tròn nhưng hình như chỉ cho từ cao tốc ra đường tránh thì phải đúng ko ạ ?
Hôm trc em đi mà ko dám nhập vào chỗ này, phảiđi dọc cái đường tránh hết cao tốc luôn.
Chỗ cụ khoanh tròn thì em nhập cao tốc về Hòa Lạc (2 lần). Làn ở đó có lối mở, cùng chiều với đường cao tốc nhưng phân làn lại là vạch liền.
2 lần phi vào em toàn hỏi Gấu có nên vào không, Gấu bảo có nên phi luôn.😂

letuanh2510

Xe hơi
Chỗ cụ khoanh tròn thì em nhập cao tốc về Hòa Lạc (2 lần). Làn ở đó có lối mở, cùng chiều với đường cao tốc nhưng phân làn lại là vạch liền.
2 lần phi vào em toàn hỏi Gấu có nên vào không, Gấu bảo có nên phi luôn.😂
em cũng mấy lần ko để ý, để ý kỹ thì phía trong vạch liền, phía ngoài vạch đứt thì vào đc bác ạ. cấm ra. Bảo sao đi cái đường gom 1 đoạn trên là có mấy anh áo vàng đứng chờ

bangkieu96

Đi bộ
E đang học B2 ở Trường lái xe HVCS chỗ làng Miêu Nha. Lúc đi lên sân tập Hòa Lạc thì có hôm chạy cao tốc lên, có hôm chạy đường gom.
Đường này chia 2 làn đường 2 chiều, xe máy chạy, còn ô tô được chạy 1 chiều ở 2 làn.
Chắc e chạy xe tập lái nên có đi linh tinh cũng chưa thấy CSGT hỏi thăm gì.

mr.c0ld_711

Xe hơi
Nhà em ở An Khánh, đi làm hàng ngày qua ĐLTL.
1. Lối vào ĐL trước cổng Cảnh sát biển, có hẳn biển báo ghi lối vào Đại lộ, các bác vào thoải mái. Từ trong Đại lộ đến đó thì có biển cấm rẽ phải và quay đầu.
2. Em đi đường gom thì cũng thắc mắc như các bác ở đây là đường 2 chiều, cho xe máy đi 1 chiều thì ô tô đi đúng hướng được đi tốc độ bao nhiêu. Không có biển chỉ dẫn khu vực đông dân cư hay hạn chế tốc độ. Trên đoạn đó thì có 1 đoạn từ đèn đỏ cắt Lê Quang Đạo thuộc quận Nam Từ Liêm. Vậy em nghĩ là nội đô, nên nếu đúng thì là 60km/h. Qua đoạn biển vào Hoài Đức (ngoại thành) thì nó lại chuyển thành 80km/h đúng không các cụ. Mập mờ quá. Thỉnh thoảng cũng có trạm kiểm soát xxx đứng nhưng chủ yếu bắt lỗi ra khỏi cao tốc đoạn cổng cảnh sát biển. Chưa thấy bắt lỗi tốc độ.
Cụ nào có cao kiến gì chỉ anh em phát.
E cũng nghĩ từ đường gom cảnh sát biển nhập vào được còn từ ĐL ra thì ko được thôi, ai quên ko rẽ ra Tây Mỗ phải đi đoạn khá xa nữa mới ra được

Bảo vệ

Xe hơi
Chạy đường gom này e thấy nguy hiển thật. Đường 2 chiều nhưng đi như 1 chiều.