[CCCĐ] Đường Hồ Chí Minh Tây các cụ đã bao giờ trải nghiệm

showhand1703

Xe máy

Khung cảnh tắm suối của các thiếu nữ trên tuyến Hồ Chí Minh lịch sử!

showhand1703

Xe máy

Giao lưu với đoàn cựu chiến binh Mẽo khi đến khu vực Khe Sanh.

showhand1703

Xe máy

Nhà của người chết trên tuyến Tây Hồ Chí Minh

PG9

Xe hơi
Đèo có cao bằng đường Hà Giang - Đồng VĂn - Lũng Cú Mèo Vạc k hả cụ?
Đường HCM tây có 2 cung chính cụ ạ; Cung 1 từ Khe Gát tới Khe sanh dài 245km (biển chỉ dẫn ở đầu Khe gát chỉ 215 km là ko chính xác) qua 4 ngọn đèo nhưng đáng chú ý chỉ có đèo U bò và đèo Sa mù thôi còn đèo Khu đẳng và 1 đềo nữa ko đáng kể. Cung thứ 2 từ cầu treo Đăkroong đén cầu Thạch mỹ khoảng 230km co đèo A roàng tương đối dài và ác trên đèo có 2 hầm chui cũng có tên là hầm A roàng. Theo e nếu cụ ko quen đường thì ko nên đi trời tối nguy hiểm vì sương mù- đèo Sa mù và dốc cao dài quanh co- đèo U bò và đèo A roàng đường đoạn này tốt nhưng hẹp lắm thỉnh thoảng lại hay có điểm sạt lở

ca_ce

Xe tăng
Đường HCM Tây được tính từ ngã ba khe gát rẽ phải qua U bò, bản trường sơn,.... chập vào đường 9 tổng chiểu dài khoảng 230 km, đặc điểm chính của đường này là cốt đường làm băng bê tông, nếu không bị sạt lở thì đi tốt , em đi từ năm 2008
và đây là sạt lở, chỉ như thế này thôi

và xe hỏng không sửa được và ngủ trên xe dọc đường, 1:00 am mới ăn tối ( vì cố sửa xe nhưng kg được ), đi đường này phải chuẩn bị sẵn đồ ăn không thì toi vì hàng quán không có

và đây là khoảng cách tới Aluoi chụp sáng ngủ dậy nhá

Chỉnh sửa cuối:

Chaukga

Xe container
Em vẫn hóng thông tin của các cụ.

Các Cụ cho hỏi đoạn qua A Roàng và nhánh Tây đường HCM xe 4 chỗ có đi được ko ?

ca_ce

Xe tăng
Các Cụ cho hỏi đoạn qua A Roàng và nhánh Tây đường HCM xe 4 chỗ có đi được ko ?
Đoạn cụ hỏi đi 4 chhox thoải mái nhg cụ viết kg chuẩn lắm về dg hcm , dg hcm như sau
- từ hà nội đến khe gát gọi là đg hcm
- từ khe gát chia hai thành đg hcm đông và hcm tây
- từ càu dakrong qua arong, aluoi đc gọi là hcm hây dg trường sơn kg còn đông hay tay

buonnon

Xe buýt
Đoạn cụ hỏi đi 4 chhox thoải mái nhg cụ viết kg chuẩn lắm về dg hcm , dg hcm như sau
- từ hà nội đến khe gát gọi là đg hcm
- từ khe gát chia hai thành đg hcm đông và hcm tây
- từ càu dakrong qua arong, aluoi đc gọi là hcm hây dg trường sơn kg còn đông hay tay
E ko biết thế nào nhưng đoạn từ cầu Đăkrong đến Thạch mỹ e thấy trên cột mốc cây số vẫn thấy đề là ĐHCM-T cụ ạ. Đoạn từ cầu Đăkrong đến La lay qua đèo Pake sang A lưới e đi lai khá nhiều mà

ca_ce

Xe tăng
E ko biết thế nào nhưng đoạn từ cầu Đăkrong đến Thạch mỹ e thấy trên cột mốc cây số vẫn thấy đề là ĐHCM-T cụ ạ. Đoạn từ cầu Đăkrong đến La lay qua đèo Pake sang A lưới e đi lai khá nhiều mà
Cụ nói cũng đúng nhg song song với đoạn này kg có đg đông chỉ có có 1 đg duy nhất đến hiện tại

bocubau

Xe tăng
Trên tuyến này có vụ 5 phu trầm đấy (ở Hướng Phùng)...đồn biên phòng Cù Bai tham gia bắt, là cái đồn bọn em khi lạc dừng hỏi thăm.

bau67

Xe container
Năm 2008 từ Lao Bảo về, nhà Cháu ghé Nghĩa Trang thắp hương xong cứ theo đường Đông cắt ra Quán Hàu mà đã thấy vắng lắm rồi, thi thoảng mới thấy cái IFA chở gỗ. Đoạn Khe Gát vào Phong Nha cũng thấy vắng. Vậy nghe các Cụ kể đường Tây thế này thì sợ quá nhỉ !

Chỉnh sửa cuối:

Thái Phượt

Xe tăng
Úp mấy cái ảnh cho cụ nào chưa đi mà muốn đi khỏi ...Sợ Ma nhé .Điểm đầu tiên của đường Trường Sơn Tây đây này ,trước khi đi nên vào thắp huơng cho các O TNXP cái nhé

Cụ nào đi từ HN thì phi thằng vào khu DL Phong Nha ngủ lại (~~500km) sáng ra đi thẳng bờ sông Son gặp biển rẽ trái đi Hang 8 cô thì rẽ trái sẽ đến điểm này .Nếu rẽ ngay từ ngã 3 khe Gát thì gặp Ma trên đường là cái chắc.Đầu cầu Trạ Ang có tấm biển này

Tớ đang chỉ đường các Cụ đừng lườm Tớ ,hướng chỉ đi Lào chính là đường 20 Quyết Thắng qua cửa hang 8 Cô .Cầu Tăng Ký là điểm giữa của cả đoạn đường ,có đồn BP ngay cạnh đường khỏi sợ Ma nhé

Từ cầu Trạ Ang đến cầu Tăng Ký ở giữa có một xóm nhỏ có hàng quán đơn sơ có thể nhờ vả úp mì hay mua xăng lẻ

vumanhduy

Xe tăng
Cụ thái cho cháu hỏi từ khe gát đến khe sanh quãng đường 230km cụ chay mất bao lâu giờ
Úp mấy cái ảnh cho cụ nào chưa đi mà muốn đi khỏi ...Sợ Ma nhé .Điểm đầu tiên của đường Trường Sơn Tây đây này ,trước khi đi nên vào thắp huơng cho các O TNXP cái nhé

Cụ nào đi từ HN thì phi thằng vào khu DL Phong Nha ngủ lại (~~500km) sáng ra đi thẳng bờ sông Son gặp biển rẽ trái đi Hang 8 cô thì rẽ trái sẽ đến điểm này .Nếu rẽ ngay từ ngã 3 khe Gát thì gặp Ma trên đường là cái chắc.Đầu cầu Trạ Ang có tấm biển này

Tớ đang chỉ đường các Cụ đừng lườm Tớ ,hướng chỉ đi Lào chính là đường 20 Quyết Thắng qua cửa hang 8 Cô .Cầu Tăng Ký là điểm giữa của cả đoạn đường ,có đồn BP ngay cạnh đường khỏi sợ Ma nhé

Từ cầu Trạ Ang đến cầu Tăng Ký ở giữa có một xóm nhỏ có hàng quán đơn sơ có thể nhờ vả úp mì hay mua xăng lẻ

MINHANH ECO

Xe máy
EM mới đi đường HCM chánh Đông đẹp và thoáng lắm...thích nhất cái không khí trong lành

Thái Phượt

Xe tăng
@:Vumanhduy :Sáng 8h Tớ xuất phát từ KS tt Phong Nha rẽ vào thắp huơng Hang 8 Cô xong phi thẳng ra ngã 3 Khe Sanh dọc đường có nghỉ chơi chụp choạch đúng 13h đến TT gì quên mất cách Khe Sanh tầm 5km ăn cơm xong phi vào tham quan sân bay Tà Kơn 18h về đến Huế ăn tối ngủ lại.Tớnddi bằng Nisan 1.6
Úp thêm vài ảnh các cây cầu mang tên Ngộ Nghĩnh cho vui nhé

dream100^^

Xe máy
Đường này em đã đi năm 2010. Cũng bình thường nhưng hơi vắng như cụ chủ tả.

Diboj

Xe hơi
Cụ Thái máu phết nhỉ, cung này nhà cháu đã đi năm 2012, đường vắng không bị làm phiền vì không có sóng điện thoại, vào rồi mới thấy ngu vì đường đang hạ cốt taluy, nằm đường thì toi, cây cối bây h bà con cũng chặt nhiều không có cái cảm giác hoang sơ như các cụ đánh mỹ tả

Tết năm 2010, tôi đã đi từ Hà Nội vào tới Buôn Mê Thuột theo đường HCM. Đêm đầu nghỉ ở Phong Nha, ngày thứ 2 đi Lao Bảo, chiều mới từ Lao Bảo đi tiếp. Khoảng 17h đến thị trấn A Lưới, thấy cột cây số chỉ còn 85Km là đến Hiên (Brao) nên chạy cố. Đoạn từ A lưới trở đi đường rất quanh co, lên dốc nhiều, sương mù đậm đặc, trời lại tối sầm sập, cả đoạn đường dài không một bóng người và xe qua lại. Bỗng thấy trước mặt khoảng tối đen kịt, có các chấm đỏ...xuống xe để xem cho kỹ thì mới biết đây là cửa hầm A Roàng 1, đi khoảng vài km nữa sẽ gặp hầm A Roàng 2. Đoạn này có 1 đồn biên phòng nằm gần đường, đêm hôm tôi đi, chỗ này bị sạt lở, vũng nước lầy lội, may mà đi xe Fortuner chứ xe 4 chỗ chắc không qua được, nên muốn hỏi lại các cụ là bây giờ đoạn này đi tốt chưa ? Còn cá nhân tôi nhận thấy đoạn từ A Lưới vào Brao rất gây ấn tượng trong đời lái xe của mình, và rất mong có dịp được trải nghiệm lại...Thanks các Cụ đã chỉ giáo !

...các chấm đỏ buổi đêm tối trong hầm A Roàng là mắt trâu, mắt dê, khi xe đến chúng mới lồm cồm bò dậy để tránh. Đoạn đường từ hầm A roàng đến Hiên, đường sạch bóng vì ko có xe nào chạy ! Không biết bây giờ các xe đã qua lại nhiều chưa ?