[Thảo luận] Đường rẽ từ cầu Thanh Trì xuống đường 5, Xxx: Tôi cũng có bạn trong club của các anh.

Orient Sea

Xe điện
Không quay đầu chỗ cụ nói được đâu, vẫn phải đi lên cổng May 10 mới được quay đầu. Sau khi quay đầu xong chỗ May 10, đi lên 1 đoạn lại gặp 1 nhóm các chú xxx đứng bắt láo lỗi đi vào làn giữa :(. Thập diện mai phục.
Đường giao thông được ví như mạch máu, người muốn khỏe mạnh thì mạch máu phải thông, phải bền. Nhưng nhiều kẻ không hiểu hoặc cố tình không hiểu để mang " Cục đá " ra chèn mạch máu hòng tư lợi cá nhân. Ai hiểu luật thì thoát ai yếu bóng vía thì mất tiền.
Xã hội này rồi sẽ đi đến đâu ??? Hỡi các cụ cứ cho mình là " Văn Minh, Văn Hóa " nhưng chỉ ngồi trước màn hình LCD mà kêu gào, thì có ích gì ? Các cụ có biết bao nhiêu cháu bé bị giằng mất cốc sữa trên tay không ?
Hàng ngày bươn chải kiếm miếng cơm manh áo đã điên đảo hết cả đầu, đi trên đường thì hết lo ngay ngáy tai nạn rình rập, lại lo xxx chơi bẩn mình. Muốn làm người lương thiện cũng thật khó ...haizzza...
Định Vodka mời cụ nhưng không được, rượu nhiều mà cụ uống chậm quá :D

Cụ không sai. Tại lối rẽ từ cầu Thanh Trì xuống chẳng có biển báo gì bắt buộc cụ không được chạy như thế, em đồ là tất cả những ai thuộc luật và lần đầu đi đường này đều có thể đi như cụ. Nực cười ở chỗ con công chềnh ềnh ra đấy thì nó không hỏi thăm, lại đi hỏi thăm cụ.

Cụ vẫn chưa show cái kết cục lên: cuối cùng thì xxx chào thua người biết luật hay dư lào. Cụ mà vẫn bị lập biên bản thì cụ chẳng chứng minh được cái gì cả. Em nghĩ đã muốn chứng minh nhưng cụ vẫn non gan, tại sao cụ không phi hẳn lên chỗ đèn xanh đỏ í. Cụ dừng chỗ đèn xanh đỏ thì cũng chẳng cản trở ai muốn rẽ phải cả.

trienchieu12

Xe tăng
Không quay đầu chỗ cụ nói được đâu, vẫn phải đi lên cổng May 10 mới được quay đầu. Sau khi quay đầu xong chỗ May 10, đi lên 1 đoạn lại gặp 1 nhóm các chú xxx đứng bắt láo lỗi đi vào làn giữa :(. Thập diện mai phục.
Đường giao thông được ví như mạch máu, người muốn khỏe mạnh thì mạch máu phải thông, phải bền. Nhưng nhiều kẻ không hiểu hoặc cố tình không hiểu để mang " Cục đá " ra chèn mạch máu hòng tư lợi cá nhân. Ai hiểu luật thì thoát ai yếu bóng vía thì mất tiền.
Xã hội này rồi sẽ đi đến đâu ??? Hỡi các cụ cứ cho mình là " Văn Minh, Văn Hóa " nhưng chỉ ngồi trước màn hình LCD mà kêu gào, thì có ích gì ? Các cụ có biết bao nhiêu cháu bé bị giằng mất cốc sữa trên tay không ?
Hàng ngày bươn chải kiếm miếng cơm manh áo đã điên đảo hết cả đầu, đi trên đường thì hết lo ngay ngáy tai nạn rình rập, lại lo xxx chơi bẩn mình. Muốn làm người lương thiện cũng thật khó ...haizzza...
Được quay rồi cụ à, đã bỏ biển cấm quay đầu, ngày nào em chả đi làm qua đây mà cụ.

HoangTung76

Xe điện
Sao kụ cố chày cối làm gì? Đành rằng cho là cụ chủ đi đúng vạch kẻ đường và biển báo đi và ko vi phạm vì tại đây biển báo và vạch kẻ đường còn bất cập.
Xong thử nhìn lại cách đi đứng xem có đáng lái xe công nông vùng quê không? Ai mà cũng đi như thế thì thử hỏi xem cớnguuii đc không? Và đây là nhân tố gây ra tai nạn và tắc đường.
Mọi người hãy cùng nâng cao văn hóa và ý thức khi tham gia giao thông. Đừng vì những cái bất cập của nó mà mình kéo lùi cả xã hội lại.
Em xin cụ, văn cụ nói thì hay thế, hay cụ là cái thằng xxx kia, vì bị cụ chủ thớt cảnh báo quả bắt láo, bắt bằng mồm cụ bị mất miếng ăn nên em thấy cụ phán như là Trưởng ban an toàn giao thông thế. Nếu xxx nó mà nghiêm túc thì người dân người ta nghiêm túc từ lâu rồi. Lại một cụ văn hóa :))

cwise

Xe container
Đoạn này là đoạn em hiểu rõ vì quê em ở Hải Dương, toàn đi đoạn này. Đã có thớt trên OTOFUN của một bác nào đó dạy cho xxx một bài học về việc bắt láo ở đây. Bỏ qua cái thiết kế khốn nạn và ngu xuẩn, ở đây, cụ chủ đi đúng luật và tinh thần "chuột bạch" là đáng khen ngợi. Những ai ném đá cụ chủ em đề nghị đi ít nhất một lần đoạn này và hỏi người thân, bạn bè xem họ đi như thế nào, một cách thật khách quan nhé, nhất là những người "trót dại" đi vào làn 2 thoáng đáng để rẽ trái. Khà khà, 10 ông thì 9 ông phải nộp xèng, còn xe công kia làm luật đi vô tư à.

Nếu em là cụ hieuhic thì em không chen sang trái mà đứng ngay sau thằng container, vì ngay khi đọc thớt của cụ em nghĩ cụ sẽ dừng ở làn 2 sau xe công, tức là ở đây cụ chuột bạch rất chuẩn nhưng có một lỗi nhỏ bị ném đá một cách không cần thiết. Vì chính Cụ hieuhic cũng đã nói rồi, không khuyến khích cách đi như vậy, đề nghị các cụ cmt vừa vừa tí và nghĩ xem mình cũng như bạn bè, người thân nếu đi vào làn 2 - cái làn thằng công ấy (vô cùng thông thoáng và đúng luật) để rẽ trái đường 5 có cãi được xxx hay không.

cwise

Xe container
Được quay rồi cụ à, đã bỏ biển cấm quay đầu, ngày nào em chả đi làm qua đây mà cụ.
Như vậy cách tốt nhất, nếu không ai chờ được thì cứ rẽ phải lên 50 m rồi quay đầu, nhơ chú ý nhìn biển xem có cấm không, chứ phải đi lên May 10 thì thôi xếp hàng cho lành, còn máu thì đi vào làn 2 sau thằng công.

vt_hoa

Xe tăng
Các cụ đang chuẩn bị gạch đá nên đọc kỹ lại trang một, nếu có gì chưa hiểu đọc lại trang 1 một lần nữa chứ đừng vôi vàng tỏ ra nguy hiểm

cwise

Xe container
Em xin khẳng định là từ khi làm cái đường này rẽ xuống đường 5 thì xxxx thu không biết bao nhiêu tiền của người dân rồi, vẫn là cái lỗi đi vào làn 2 rồi rẽ trái ấy, chửi suốt về cái thiết kế.

meobell

Xe hơi
vodka cụ chủ thớt, nhiều kụ ở đây phê phán kụ vì đi ko đúng luật, chen ngang, lại cả vô vhoa ... nữa nhưng xin lỗi các kụ đặt địa vị vào 1 tài ko ở HN hoặc ở ngoài Bắc, đi từ phía cầu Thanh Trì rẽ phải xuống để ra đường 5, đường dẫn xuống có 2 làn, cong và dốc, ko biển báo, đi sang làn phải, đến đoạn phân làn cũng ko có ký hiệu dưới đường làn rẽ trái, rẽ phải thì làm tn? Là người tham gia giao thông, rât có ý thức giao thông, muốn đi đúng luật nhưng ko biết đường 100% sẽ bị xxx bắt tại trận chỗ này. có vài lời góp ý, kính các cụ

Mr_Minh

Xe tải
Phận bèo bọt em cũng xin có ý kiến: Em thấy chủ thớt đã bảo là thử nghiệm cho mấy ông em thôi mà. Cụ chủ đã vỡ toác đầu ra rồi(fun), mong các bác đừng để cụ ý bị chấn thương sọ não nữa. Theo em, lúc nào đó lơ đãng mà đi như cụ chủ, bị xxx vịn thì chiến đấu còn tốt nhất vẫn là theo văn hóa xếp hàng.
Em chia buồn cùng cụ chủ đã toác đầu nhưng cũng chúc mừng bác sắp xây được nhà mới (em fun tí)

thtvuf

Xe điện
bài test của cụ chủ rất logic, cắn câu ngay !

thtvuf

Xe điện
em xem mấy lượt clip thì thấy là chủ thớt đã "lợi dụng kẽ hở pháp luật" :P.
do biển đặt từ trên cầu ngu không phân làn để hướng dẫn xe (hết đường dẫn mỗi làn rõ ràng sẽ đi theo 1 hướng) vạch kẻ thì chỗ còn, chỗ mất. vì cái kẽ hở luật pháp đó mà chủ thớt cãi nhau được với luật pháp.
với xã hội văn minh thì cần tôn trọng người khác nữa, cụ thể ở đây là văn hóa xếp hàng. rõ là chủ thớt chen ngang không xếp hàng, không sai luật vì làm gì có biển cấm chen ngang trên trái đất này he he
nhưng nếu cái làn ngoài toàn ofer và người nước ngoài lái xe thì em dự là chủ thớt phải đứng nguyên tại chỗ vì sẽ không xe nào nhường cho lách vào và sẽ bị phạt vì tộ cản trở giao thông ở cái làn mình đang đứng:P
đúng chửa .................
Nếu cụ hiểu về luật thì luật không có khái niệm "kẽ hở" cụ nhé. Nếu làm luật có kẽ hở thì về quê chăn gà cho nhanh.

dieu_tbd

Xe buýt
Cho các cụ ấy ném thoải mái đi, dù sao cũng để cho mọi người biết được khi không tôn trọng văn hóa xếp hàng thì sẽ bị ném đá như thế nào [-X
Mọi người thấy em xấu và không làm theo, xét về 1 khía cạnh nào đấy là em đã góp phần làm cho XH tốt thêm. :D
Chứ em mơ cũng chả dám làm cho VN mình giàu sang được như cụ gì nói ở trên đâu.
E vod cụ chủ. E nghĩ cụ
Nói phải. Đưa vấn đề ra để chúng ta tranh luận đúng sai cả về luật lẫn về tình. Tuy cụ bị ném nhưng cũng cảm ơn cụ. Những ng lạ đường đi qua chỗ này nếu lơ ngơ vẫn bị thịt láo như thường. Đâu phải ai cũng hiểu cái hàng xếp dài kia là đang chờ tới lượt đi HP. Tại vì làn phải vẫ chạy ầ ầ cơ mà. Chắc chắn những điều cụ chủ làm vẫn có ích vơi khá nhiều ng.

Rickyman

Xe điện
Cụ chủ thớt đã làm chuột bạch cứ mạnh dạn xếp sau thằng contaner, xxx sẽ bắt lỗi cụ vượt phải, trên đường dẫn cầu, đường cong, làm c.hó gì có lỗi vượt phải trên đường không phân làn có 2 làn đường.Cứ thế mà chiến trăm trận trăm thắng.
- Cái thằng xxx bắt cụ bị em chửi một lần vuốt mặt không kịp vì tội bắt láo sai làn ở ngã tư TOY Long biên, không lẫn đi đâu được cái mẹt bao công kia :D

ca_ce

Xe tăng
Đoạn mà cụ hieuhic bị *** hỏi là hướng cầu Thanh Trì đi Hải Phòng nhé cụ Ca_ce, đi như lúc đầu của cụ Hieuhic là đi đúng làn về may 10.
cảm ơn cụ nhé, có nghĩa đi HP xxx thì phải chú ý từ cầu thanh trì trở đi rồi

SHD

Xe điện
vodka chủ thớt. Tuy nhiên trong thực tế ko nên chen ngang nếu như ko quá gấp gáp............., ở đây cụ chủ chỉ thí dụ cho mọi người thôi

MOTOYA

Xe tăng
đề nghị các cụ không học tập theo bất kỳ hình thức nào.... Nhanh 1 phút chậm cả đời...

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em thì ủng hộ cụ hic, không có luật thì không thể bắt bừa như thế được

getzbac

Xe tăng
Em xin chốt lại
Luật thì cụ chủ không sai
Nhưng văn hóa giao thông của cụ có vấn đề do vậy em đề nghị cụ chủ tạm thời gỡ cái slogan" Đừng chen lấn- Rồi sẽ đến lượt bạn " mà of đã phát cho cụ ra khỏi mông trước khi test những tình huống như thế này kẻo những cụ khác nhìn vào đánh giá toàn thể anh em offer.
Em nói thật nếu gặp em hôm đó em cũng không nhường cho cụ vào đâu

Chỉnh sửa cuối: