[CCCĐ] Đường sang nước lạ

TungNguyenMD

Xe container
MK cái xe CS ở đây nhìn cũng giống quan tài của Cương thi :))

Còn đây là sở cẩm

TungNguyenMD

Xe container
Đi một đoạn bọn em đến khu có vẻ như là trung tâm của quận này. Khá nhiều các cửa hàng, nhà hàng bán các đồ thập cẩm. Nhưng 100% là Made in China nên em đi xem cho vui thôi chứ không mua được cái gì

TungNguyenMD

Xe container
Mấy em gái Tàu này đi cứng ngắc làm em cứ liên tưởng đến Cương thi. Mà cương thi như thế này thì chắc nhiều bác ở đây cũng để cho nó cắn :))

TungNguyenMD

Xe container
Đây có vẻ là một nhà hàng

Trong những đoàn khác đi dạo chơi, mua sắm ở đây có khá nhiều khách là người VN

TungNguyenMD

Xe container
Đang đi thì gặp cái áp phích này các bác ạ. Tưởng TQ như thế nào? hoá ra cũng giống Việt Nam. Cũng có những áp phích tuyên truyền cổ động cho việc ăn uống hợp vệ sinh, trẻ con không nghich ngu và lễ phép với người lớn..... Em chụp bằng con iphone đời tống nên hơi mờ. Không rõ chữ. Mà đọc chữ cũng có hiểu gì đâu. Xem hình ảnh là đủ hiểu.
Nói vậy thôi, chứ em để ý các quốc gia CS hoặc hậu CS, các áp phích khẩu hiệu tuyên truyền rất nhiều.

TungNguyenMD

Xe container
Đi dạo chơi chán chê chùn chân, mỏi gối xong, bọn em quay về khách sạn. Trên đường về thì gặp mấy thằng cu em ngồi nhậu ở quán ven đường. Chúng nó kéo vào nhậu cùng. Nhưng gọi đồ nhậu ở đây cũng là một nghệ thuật. Lúc đầu bọn em toàn body language. VD muốn ăn cá thì làm động tác bơi bơi, rồi ra hiệu tay rán rán lật mặt.... Nhưng chủ nhà hàng có vẻ không được thông minh lắm nên dek ăn thua. Về sau cứ google ra hình ảnh món gì, chỉ vào món đó là ok

TungNguyenMD

Xe container
Đang ăn, bà chủ quán đưa ra cái gói gì đó rồi xổ ra một tràng tiếng tàu. Bọn em dek hiểu gì, ngó trên mặt cái hộp này có cái hình giống như hình con trung tình giãy chết. Em hỏi lại "Is it comdom?" Mụ chủ quán nghe thế dell nào cứ gật gật đầu. Oh quán này chu đáo quá, đi ăn còn được khuyến mại cả comdom đem về. Chắc cái này do chính sách của chính phủ TQ nhằm hạn chế sinh đẻ đây. Vì mấy ông uống rượu say vào hay làm bậy lắm.

Về tới KS em mới bóc ra, bố khỉ hoá ra là hộp giấy ăn các bác ạ

Dan du an

Xe cút kít
Cứ chửi nó nhưng vỉa hè với phố xá của nó rộng rãi ngăn nắp thế kia. Nhưng mà em vẫn ghét Tàu nên sẽ không đi, kể cả có cho tiền em cũng không đi.

cynus

Xe hơi
Cứ chửi nó nhưng vỉa hè với phố xá của nó rộng rãi ngăn nắp thế kia. Nhưng mà em vẫn ghét Tàu nên sẽ không đi, kể cả có cho tiền em cũng không đi.
Lẽ phải thuộc về kẻ mạnh - Cụ mâu thuẫn quá, nó đúng thì phải theo chứ ;;)

Dan du an

Xe cút kít
Lẽ phải thuộc về kẻ mạnh - Cụ mâu thuẫn quá, nó đúng thì phải theo chứ ;;)
Thôi nhường cụ tất, theo thằng nào chứ theo thằng đấy thì thà bốc mứt ăn vã còn hơn.

xetaudoidau

Xe tăng
Cụ liều nhỉ, dám lôi đt chụp ở hải quan. Mấy chú HQ bên mình làm thủ tục chậm lắm nếu ko đi theo đoàn. Kiểu như làm ăn nhập nhằng nên nếu thấy ai dơ đt chụp là y rằng bắt vào phòng, kiểm tra, xóa sạch cũng như lập biên bản ngay.

vaioz750

Xe hơi
Có khủng long bên cạnh hay sao mà ảnh em bé giới thiệu trà “nhoè”vậy cụ MD?

Chỉnh sửa cuối:

kunbo

Xe tải
Đi dạo chơi chán chê chùn chân, mỏi gối xong, bọn em quay về khách sạn. Trên đường về thì gặp mấy thằng cu em ngồi nhậu ở quán ven đường. Chúng nó kéo vào nhậu cùng. Nhưng gọi đồ nhậu ở đây cũng là một nghệ thuật. Lúc đầu bọn em toàn body language. VD muốn ăn cá thì làm động tác bơi bơi, rồi ra hiệu tay rán rán lật mặt.... Nhưng chủ nhà hàng có vẻ không được thông minh lắm nên dek ăn thua. Về sau cứ google ra hình ảnh món gì, chỉ vào món đó là ok
Ở TQ họ chặn Google mà cụ, cụ có tip nào để vượt được không, mách em với.

Mr.Chem

Xe điện
Bài của cụ hay quá, vừa rồi em vừa tham khảo 1 bài (trên fb) của cặp vợ chồng trẻ cũng đi cổ trấn. Chỉ khác là họ tự đi lần đầu và 1 câu tiếng trung bổ đôi không biết, vậy mà vẫn lượn khắp nơi với con gái nhỏ. Chi phí tiêu pha của họ là 13tr/người, đắt hơn đi tour, nếu cụ chủ cho phép thì em sẽ dẫn link để các cụ khác có thêm thông tin, không thì ai quan tâm cứ pm em. Em cũng ấp ủ tour này lâu rồi, tham khảo thấy nếu đi máy bay thì khoảng 12củ/tour; đi đường bộ thì 6,5củ/tour. Đang định Tết này lượn phát xem bên đấy có tuyết không.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Đã xong nửa buổi sáng của em. Cảm ơn cụ chủ thớt nhiều nhiều. Em lại ngứa ngáy chân tay rồi :).

TungNguyenMD

Xe container
Dân Tàu thì ý thức cũng như dân Việt Nam thôi. Nhưng chính quyền họ quản lý rất tốt
Em cũng ghét tàu ;)

Cụ liều nhỉ, dám lôi đt chụp ở hải quan. Mấy chú HQ bên mình làm thủ tục chậm lắm nếu ko đi theo đoàn. Kiểu như làm ăn nhập nhằng nên nếu thấy ai dơ đt chụp là y rằng bắt vào phòng, kiểm tra, xóa sạch cũng như lập biên bản ngay.
Em chụp từ xa cụ ạ ;)

Có khủng long bên cạnh hay sao mà ảnh em bé giới thiệu trà “nhoè”vậy cụ MD?
Chụp trộm cụ ạ! Khủng long nó biết là nó nhai sống luôn :))

Ở TQ họ chặn Google mà cụ, cụ có tip nào để vượt được không, mách em với.
Vụ vào app store cài VPN nhé

Bài của cụ hay quá, vừa rồi em vừa tham khảo 1 bài (trên fb) của cặp vợ chồng trẻ cũng đi cổ trấn. Chỉ khác là họ tự đi lần đầu và 1 câu tiếng trung bổ đôi không biết, vậy mà vẫn lượn khắp nơi với con gái nhỏ. Chi phí tiêu pha của họ là 13tr/người, đắt hơn đi tour, nếu cụ chủ cho phép thì em sẽ dẫn link để các cụ khác có thêm thông tin, không thì ai quan tâm cứ pm em. Em cũng ấp ủ tour này lâu rồi, tham khảo thấy nếu đi máy bay thì khoảng 12củ/tour; đi đường bộ thì 6,5củ/tour. Đang định Tết này lượn phát xem bên đấy có tuyết không.
Vâng! Đối với những nước ở gần, có nhiều cty du lịch khai thác thành thị trường truyền thống rồi, thì không có cách nào đi phượt rẻ hơn đi tour mà dịch vụ tương đương cả cụ à.
Nên mấy nước như Thailand, TQ em cứ đi tour cho nó lành :)
Mời cụ dẫn link, cũng là một kênh tham khảo thêm

Mr.Chem

Xe điện
Vâng! Đối với những nước ở gần, có nhiều cty du lịch khai thác thành thị trường truyền thống rồi, thì không có cách nào đi phượt rẻ hơn đi tour mà dịch vụ tương đương cả cụ à.
Nên mấy nước như Thailand, TQ em cứ đi tour cho nó lành :)
Mời cụ dẫn link, cũng là một kênh tham khảo thêm
Được sự cho phép của chủ thớt, em xin dẫn link cặp vợ chồng + con nhỏ đi PHCT tự túc, họ viết cũng chi tiết, hi vọng mọi người có nhiều thông tin.
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1539417966121314&set=a.1539410829455361&type=3&theater