[CCCĐ] Đường sang nước lạ

TungNguyenMD

Xe container
Lang thang một lúc thì mọi người trong cửa hàng đi ra, ai nấy đều hỉ hả vì mua được đồ "ngon, bổ, rẻ...."
Bọn em lại lên ô tô chạy vòng đến con phố này

Xe máy cũng chạy trên vỉa hè như VN mình vậy

TungNguyenMD

Xe container
Kiến trúc đậm chất Trung Hoa

Đây chắc là nhà hàng, em đoán thế vì không đọc được chữ nó viết cái gì

TungNguyenMD

Xe container
Đến cái cầu bắt qua sông Suoxi (em dek biết dịch ra tiếng Hán - Việt là sông gì) bọn em xuống để đi bộ vào nhà hàng ăn trưa. Nhưng trước tiên là đứng trên cầu chụp ảnh hai bên bờ sông đã. Hoá ra đây là phần đầu của phố Xibu các bác ạ

Cầu bắc qua sông Suoxi

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu j bác cũng bị khênh vào chỗ bán thuốc, mát xa chân miễn phí khám bệnh tư vấn mua thuốc, có cả ng việt đấy ah, toàn thuốc đểu. Lại dân mình lừa dân mình. Buồn ghê:(

TungNguyenMD

Xe container
Bọn em chui qua gầm cầu là sang tới đầu khu phố Xibu. Sang tới nơi có một vườn hoa nhỏ. Lại có dòng chữ gì đó với biểu tượng của đảng. Em đoán là "Vườn hoa ơn đảng" chăng :))

Toà nhà cao cao kia là nhà hàng mà bọn em sẽ ăn trưa

TungNguyenMD

Xe container
Kiểu j bác cũng bị khênh vào chỗ bán thuốc, mát xa chân miễn phí khám bệnh tư vấn mua thuốc, có cả ng việt đấy ah, toàn thuốc đểu. Lại dân mình lừa dân mình. Buồn ghê:(
Anh không mua nên không biết chất lượng nó ra răng chú ạ :))

TungNguyenMD

Xe container
Khu du lịch trên miền núi ở tỉnh lẻ (Hồ Nam) của họ mà nhìn sạch sẽ văn minh, đường phố nhà cửa quy hoạch hiện đại chả khác gì bên Nhật Bản cụ nhỉ?
Vâng người dân thì cũng như dân VN mình thôi. Nhưng chính phủ họ quản lý xã hội rất tốt

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bọn em chui qua gầm cầu là sang tới đầu khu phố Xibu. Sang tới nơi có một vườn hoa nhỏ. Lại có dòng chữ gì đó với biểu tượng của đảng. Em đoán là "Vườn hoa ơn đảng" chăng :))

Toà nhà cao cao kia là nhà hàng mà bọn em sẽ ăn trưa

Đảng bộ thôn x,y,z tặng trung tâm jj đấy:))

TungNguyenMD

Xe container
Bên ngoài nhà hàng có mấy cái guồng nước này nhìn đẹp phết

Và có một con kênh nho nhỏ chạy bên hông

TungNguyenMD

Xe container
Cảnh vậy ở bên ngoài được design khá đẹp, nên mấy mụ TMK chưa vào ăn vội mà phải chụp ảnh sống ảo cái đã. Ăn thì có thể không cần nhưng ảnh chắc chắn phải có

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ờ, chắc thế rồi. Mà có khi nó lại là dòng chữ cấm đái bậy :))
:)):)):)), đc cái nc trong cái kênh bé tí kia sạch phết cá bơi tung tăng luôn ko như dòng tô giang nhà mềnh. Diệu bên đó đa số là mao đài đắt mà uống rất nóng. Bọn e chơi 2 can 20 lít đi uống cho đỡ tốn xèng mà ngon:), đoàn a bê riệu vs thuốc lá sang ko?

TungNguyenMD

Xe container
Bước vào nhà hàng có một em người Thổ gia chạy ra đon đả chào mời. Em ấy xì xồ cái dell gì mà em không hiểu. Đang định truyền cho em ấy mấy câu tiếng Việt thì nghĩ ra, bọn này làm bùa ngải giỏi lắm. Nên em chạy như ma đuổi lên tầng 2 các bác ạ. Làm cả đoàn chẳng hiểu gì chắc nghĩ em bị Tào Tháo đuổi :))

TungNguyenMD

Xe container
:)):)):)), đc cái nc trong cái kênh bé tí kia sạch phết cá bơi tung tăng luôn ko như dòng tô giang nhà mềnh. Diệu bên đó đa số là mao đài đắt mà uống rất nóng. Bọn e chơi 2 can 20 lít đi uống cho đỡ tốn xèng mà ngon:), đoàn a bê riệu vs thuốc lá sang ko?
Thuốc lá thì anh có, nhưng rượu thì không chú ạ. Anh có biết uống rượu đâu ;)

TungNguyenMD

Xe container
Cái đặc sản của nhà hàng này là rượu, nên bày các loại hũ, bình rượu như doạ khách. Thấy bảo người tông dật ở đây có bí quyết gì kinh lắm. Nhưng khi uống vào như uống si rô ấy các bác ạ. Hoá ra từ trước đến nay xem phim tàu thấy bọn đại Hán chúng nó cứ bê cả hũ rượu uống, em nể lắm. Nhưng khi uống cái loại rượu này thì em có thể uống cả hũ được, chẳng kém chúng nó. Nói chung cùng là dân tộc, nhưng so với rượu men lá của mấy ông tông giậtk nhà mình thì rượu của bọn ở đây không có tuổi

TungNguyenMD

Xe container
Ở vùng này và đặc biệt ở nhà hàng này còn có một món đặc sản nữa là con cá 4 chân các bác ạ. Con này có lẽ đang tiến hoá dở thì bị dừng :)) Thấy bảo bổ béo lắm. Nhưng nhìn kinh bome. Có cho free em cũng dek dám ăn

TungNguyenMD

Xe container
Các món ăn khá lạ miệng, ngon hay không thì tuỳ cảm nhận mỗi người. Nhưng tuy là món lạ, nhưng ăn được các bác ạ. Ăn để biết thôi chứ ngày nào mà cũng ăn kiểu tông giật thế này thì em chịu. May mà mụ Gozilla nhà em nó không thích, chứ không nó mà hỏi bí quyết nấu món này chắc em chết :))