[Thảo luận] Đường tắc cứng đờ - Sững sờ vì XXX (NoVideo - NoRecord - Tả bằng mồm :D)

sontung2402

Xe buýt
Cụ chủ thớt lịch sự quá. Cụ cũng may mắn gặp xxx dễ tính

CSD

Xe đạp
số 21/133 Tân Ấp - Phúc Xá - Ba Đình - Hà Nội
Em lạ quá nên trình bày hơi dài dòng, các cụ thông cảm cho em nhé :D

7h20p sáng Thứ 6 - 10/02/2012, em lãnh trách nhiệm cao cả là đưa 2F đi học tại trường Trưng Vương. :x

Em phấp phới theo tuyến đường quen thuộc là: Đông Kim Ngưu - Rẽ trái lên Cầu sắt đôi - Rẽ phải ra Kim Ngưu và đi vào vòng xoay Trần Khát Chân + Kim Ngưu + Lò Đúc để đi thẳng sang Lò Đúc.
Chuyện xảy ra ở vòng xoay này. #:-s

Như các cụ đã biết, nhiều năm nay ở vòng xoay này mặc dù thường xuyên ùn ứ (có lúc tắc cứng) nhưng không có CSGT đứng (khi mới có cầu sắt đôi các chú ý thường đứng dưới ô bên kia đường hoặc đầu cầu để bắt lỗi xi nhan, cài dây, hoặc cụ nào lớ ngớ phi ô tô vào cầu cấm :x).

Nhưng hôm nay thì khác, có 2 bạn XXX được phân công ra vòng xoay để điều tiết giao thông :x.
Khi em tới đây, các bạn ý đứng dưới đường ở sát vòng xoáy để dừng xe chiều Kim Ngưu (chiều em đi) - cho xe chiều Trần Khát Chân đi. Lúc này có 1 cụ Mec 16 chỗ le te vượt lên bên trái em để tiến thẳng vào vòng xoay (thấy XXX đứng, bèn phanh khựng lại), và vì thế, em em bị khuất tầm nhìn và không thể nhìn thấy tín hiệu hướng dẫn giao thông của XXX, và hồn nhiên tiến thẳng về phía Lò Đúc :(

Ngay lập tức, 1 con rắn cạp nong lao thẳng vào mũi xe em và yêu cầu em xuống xe. Hức.
XXX: Chào đúng điều lệ và đọc lỗi luôn - Anh không tuân thủ hiệu lệnh giao thông, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ xe (bất ngờ tập 1).
Em: Hơi sững sờ vì thật sự mà nói là em không hề nhìn thấy XXX do bị khuất bởi bác 16 chỗ. Nên trình bày với XXX nguyên văn như trên.
XXX: Việc quan sát và tuân thủ hiệu lệnh của CSGT là việc của anh. Hiện trạng là anh không tuân thủ. Đúng không?
Em (ngẫm lại): Đúng, tôi là đã vi phạm :((. - Mở cửa xe lấy giấy tờ.

Lúc này XXX nhìn thấy 2F nhà em ngồi trong xe (băng sau) liền nói:
XXX: Anh đưa giấy tờ cho tôi, tôi tên là N.K.Trung số hiệu xyz, rồi đưa 2 cháu đi học, 30p sau quay lại chốt của tôi ở Ô Cầu Dền - tôi sẽ tiếp tục xử lý, vì hôm nay tôi được phân công xuống chốt dưới này hỗ trợ điều tiết giao thông (ngạc nhiên tập 2).

Em đưa túi giấy tờ cho XXX (vì trong lòng đã cảm thấy thiện cảm và hơi tin tưởng). Buồn cười nhất là em đưa cho XXX cái túi không =)) =)) =))
(Cái này cụ nào đi xe Lacetti thì biết là theo xe nó có cái túi da be bé, em thường vứt ở đó: sổ đăng kiểm, giấy tờ xe, bằng lái, và quyển hướng dẫn sử dụng, nhưng hôm nọ em rút toàn bộ giấy tờ ra để công chứng - nên bỏ cả tập giấy tờ ra hộc để găng).

XXX - (không biết) đút vào túi cái mà vẫn tưởng là giấy tờ xe ý và tiếp tục ra vòng xoay để điểu khiển giao thông.

Em (cũng không biết) - tiếp tục đưa 2F đến trường. Đến cửa trường, con bé thứ 2 nhà em đòi lấy khăn (vì lạnh), em mở hộc thì mới thấy quyển sổ đăng kiểm xanh lè với 2 cái giấy tờ vẫn vứt ở đó.

Đấu tranh tư tưởng sau 1 điếu Marlboro, em vẫn quyết định quay lại gặp XXX.
Khi ra tới nơi, XXX đã về chốt chính ở đầu Phố Huế. Cầm sẵn giấy tờ trên tay, em ra gặp XXX (lúc này đứng 2 người, thêm 1 đ/c nữa, nhưng em không để ý tên).

XXX (giận dữ): Sao ông lại đưa tôi mấy cái linh tinh này (dứ dứ cái túi không với quyển hướng dẫn sử dụng ra) =))
Em
: Tôi biết tôi vi phạm luật giao thông, và cũng biết đưa nhầm cho anh cái túi không rồi. Nhưng với tinh thần hết sức cầu thị, anh phải thấy là tôi đã quay lại đây gặp anh còn gì. :D Cười tươi.
XXX (hơi sững lại tý): Anh đưa giấy tờ tôi kiểm tra. ...
Em: Đưa luôn.
XXX: Giấy tờ anh đủ. Lỗi của anh tôi đã nói khi dừng xe. Nhưng tôi thấy là ý thức của anh rất tốt. Lỗi của anh có là do nguyên nhân khách quan. Vì vậy, tôi không xử phạt anh mà nhắc nhở anh nên chú ý hơn nữa khi tham gia giao thông. Anh cầm giấy và đi nhé.

Em (Choáng váng. Ngạc nhiên. Bối rối và Sững sờ): Chỉ kịp nói mỗi câu cảm ơn rồi đi.
----------------------------------------------------------------

Hix, các cụ đánh giá và cảm nhận về tình huống của em cũng như cách xử lý của XXX như thế nào? - 2 ngày rồi em vẫn còn đang Ngạc Nhiên
thèm phạt cụ lắm mà ko dám phạt vì tên và số hiệu đã cho cụ biết rồi - chả nhẽ vì mấy lít mà để lộ :|

Innova 12

Xe máy
xxx cũng có nhiều người tốt

Balance

Xe tải
Toàn người tốt gặp nhau

ducloi2908

[Tịch thu bằng lái]
Vote for cụ . Nhưng hỏi thật là cụ cũng tiếc cái túi da à hehehe

mrhappy231

Xe hơi
trên đời cũng còn nhiều người tốt nhỉ?

scorpion_ica

Xe điện
thèm phạt cụ lắm mà ko dám phạt vì tên và số hiệu đã cho cụ biết rồi - chả nhẽ vì mấy lít mà để lộ :|
Ý bác là phạt kiểu gì và lộ cái gì nhỉ? Cái tên với số hiệu của CA-CS nói chung thì lúc quái nào chả ở ngực?

xe thủng lốp

Xe container
Cũng fun đới nhưg không biết có thật không chủ thớt. Nếu thật thì em ủng hộ cụ lẫn xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

kiet_xu

Xe tải
Vodka cho cả cụ và xxx.. Nếu tham gia giao thông ai cũng dựa trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau thì xã hội này tốt lên nhiều rồi