[Thảo luận] Đường Thanh Niên - Mai Xuân Thưởng rẽ phải Hoàng Hoa Thám

phamviethrm

Xe máy
Website
doclaptaichinh.vn
Đoạn này bắt thế này thì đúng là chịu thật. Nếu bác bắt xé biên bản thì họ sẽ viết lỗi gì nhỉ?
Em nghĩ là họ sẽ xử lý nhanh chóng thôi chứ xé biên bản thì cũng chẳng ghi được lỗi gì.

BaGia2021

Đi bộ
Đúng trưa nay bác lái xe bên tôi bị bắt lỗi này, cơ mà bác ấy dát, thế là bị thiệt hại, chứ là tôi, tôi cứ đứng đấy thật lâu rồi các cháu CA sẽ phải mời xe tôi đi ngay cho nhanh, chán thật.

paybackvcb

Xe điện
Lơ ngơ là bị luộc ngày, cảm ơn cụ đã chia sẻ tình huốnggiao thông này nhé

bigmaple

Xe đạp
Cụ chủ top có thể up lại ảnh được hem, em không xem được. Ngày nào em cũng phi xe máy từ đường Thanh Niên sang Hoàng Hoa Thám đưa con đi học, toàn thấy nhiều xe bị tuýt mà chả hiểu lỗi gì. Em đi qua đi lại mãi cũng không thấy bị vẫy lại để biết lỗi sai ở đâu :D

akitsun

Xe tải
Thank cụ. Em đi qua đây thấy bắt nhiều mà không rõ lỗi gì giờ thì hiểu rồi ạ.

luuanhchien

Xe buýt
Em hay đi theo đúng đ.chi csgt nói.
đoạn này không có biển cụ thể nhưng có vạch liền ngăn 2 làn rẽ trái ra MXT và đi thẳng sang Thuỵ khuê
Ý csgt nói cụ đi sai từ trước khi rẽ vào MXT chứ không phải đoạn MXT

donguyendung

Xe hơi
em cũng hay đi qua khu vực này , thấy XXX bắt cả xe máy và ô tô, ban đầu cứ tưởng bắt lỗi Mũ BH hoặc xi nhan cơ :(

phamviethrm

Xe máy
Website
doclaptaichinh.vn
Em hay đi theo đúng đ.chi csgt nói.
đoạn này không có biển cụ thể nhưng có vạch liền ngăn 2 làn rẽ trái ra MXT và đi thẳng sang Thuỵ khuê
Ý csgt nói cụ đi sai từ trước khi rẽ vào MXT chứ không phải đoạn MXT
Em không đè vạch liền thì sai lỗi gì hả cụ?

moimuaxe2013

Xe tăng
khả năng mới có cái vạch liền ở MXT, mấy tháng trwóc em có việc đi đường này mà ko thấy - cụ nào biết xin update giúp. Tks

CCB

Xe hơi
Các cụ lưu ý khi di chuyển từ Đường Thanh Niên, rẽ phải vào Mai Xuân Thưởng rồi tiếp tục rẽ phải vào Hoàng Hoa Thám. Rất nhiều xe ô tô và xe máy bị CSGT bắt lỗi khi di chuyển ở đoạn này. Dưới đây là clip em bị CSGT bắt lỗi.

CSGT: Chào anh, anh đi sai làn, đáng lẽ anh phải đi làn ngoài (mũi tên màu đỏ ở trong ảnh) rồi mới được rẽ phải vào Hoàng Hoa Thám.
Em: Chào anh, theo quan điểm của tôi, nếu tôi di chuyển như anh nói thì sẽ gây xung đột cho những xe đi sau muốn rẽ trái vào Hoàng Hoa Thám đi Phan Đình Phùng. Do đó tôi chọn phương án di chuyển vào làn trong (mũi tên màu xanh ở trong ảnh) để tránh gây nguy hiểm cho xe đi sau.
CSGT: Đó là quan điểm của anh, còn anh phải đi theo đúng quy định. Nếu anh di chuyển vào làn trong, sẽ gây xung đột ngay từ đoạn các phương tiện muốn rẽ phải từ Thanh Niên vào Thụy Khuê.
Em: Thôi được rồi, trước tiên, tôi không thấy có biển chỉ dẫn nào hết. Vì vậy tôi chọn phương án di chuyển an toàn nhất theo quan điểm của tôi. Còn nếu tôi di chuyển sai thì anh nhắc nhở tôi là được.
CSGT: Nhà anh ở đâu?
Em: Nhà tôi ở Đội Cấn, ngày nào tôi cũng đi về qua đoạn đường này mà.
CSGT: Nếu ngày nào anh cũng đi thì anh lưu ý đi đúng giúp tôi nhé. Anh cho tôi xem giấy tờ, tôi chỉ nhắc nhở anh thôi.
Em: Giấy tờ đây anh.
CSGT: Mời anh đi.

<iframe width="560" height="315" src="
" title="YouTube video player" frameborder="0" allow="accelerometer; autoplay; clipboard-write; encrypted-media; gyroscope; picture-in-picture; web-share" allowfullscreen></iframe>

View attachment 7630818
Cụ vẽ hình rất rõ nét, em cảm ơn cụ!
Không có biển cấm hay biển bắt buộc phải thực hiện thì mình lựa chọn phương án an toàn nhất mình đi thôi.