[Funland] Đường Trần Hữu Dực kéo dài vào Khu HUD Vân Canh (đã quy hoạch)

BARCA

Xe tăng
Như này thì hôm nay mới là nộp thầu thôi chứ nhỉ.. E ko hiểu lĩnh vực xây dựng lắm.. 27/10 đến 06/11 chỉ là bán hồ sơ thầu

Gạt Mưa

Xe tải
Như này thì hôm nay mới là nộp thầu thôi chứ nhỉ.. E ko hiểu lĩnh vực xây dựng lắm.. 27/10 đến 06/11 chỉ là bán hồ sơ thầu
Hôm nay là bóc hồ sơ thầu và công bố giá bỏ thầu, thời gian cam kết của tất cả hồ sơ thầu hợp lệ cụ ạ

lookinsideacar

Xe tải
khu này giờ giá rổ thế nào các cụ nhỉ? có cụ nào nắm được thông tin không? share em ít thông tin đang mù thông tin khu này
Trước em vào khu 6,9ha vân canh, giá từ 43 đến 54, cao hơn 10 củ so với cách đây 2 tháng

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Trước em vào khu 6,9ha vân canh, giá từ 43 đến 54, cao hơn 10 củ so với cách đây 2 tháng
Mấy khu dv này bây h tầm 3 tỷ mới mua đc cụ ạ. Toàn diện tích to thôi mà vẫn chủ yếu là sổ chung.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Sau này cụ qua cầu vượt Trinh Văn Bô là có đường 40m rẽ trái vào Tasco luôn đấy cụ ạ, ko lòng vòng nữa đâu.
Còn đoạn vào Vân Canh thì đường bị bóp lại, bé bằng nửa Trinh Văn Bô thôi, nên giá VC so với Tasco vẫn còn chưa có gì chắc chắn
Nó chết ở cái cua vòng đó, liệu đoạn cua có rộng được chục m!
Còn đang chờ cua thì chạy thẳng đã vọt đến VC rồi. Tính chi ly về đường cũng không xa hơn.
VC nó là trục chính, sau còn kết nối với Kim Chung rất rộng. Vào xp tasco là nhánh rẽ thôi. Không có chung cư, không buôn bán được đâu

Chỉnh sửa cuối:

chieuminh

Xe buýt
Cụ nào ở đó cho em hỏi nhờ, đoạn Trần hữu dực đâm ra Phạm hùng đã thi công chưa và uớc chừng bao giờ xong ạ? Em cám ơn nhiều

Gạt Mưa

Xe tải
Cụ nào ở đó cho em hỏi nhờ, đoạn Trần hữu dực đâm ra Phạm hùng đã thi công chưa và uớc chừng bao giờ xong ạ? Em cám ơn nhiều
Đoạn này đang thi công cả 2 đầu : Phạm Hùng và THDuc rồi cụ nhé. Còn vướng mấy nhà dân chưa di dời xong. Nhưng nhìn tiến độ thì cũng ko lâu đâu ạ. Kiểu gì cũng phải thông đường trước giải F1 của bác Vova cụ ạ

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn này đang thi công cả 2 đầu : Phạm Hùng và THDuc rồi cụ nhé. Còn vướng mấy nhà dân chưa di dời xong. Nhưng nhìn tiến độ thì cũng ko lâu đâu ạ. Kiểu gì cũng phải thông đường trước giải F1 của bác Vova cụ ạ
Chắc xong trước quý 1 năm 2020 thôi, thấy dọn quang lắm rồi

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
15 phút chạy thẳng một mạch từ Phạm Hùng vào khu Vân Canh, đỉnh!

chieuminh

Xe buýt
Cám ơn cụ. Ở đoạn đầu đường chỗ trông ra Phạm Hùng, cái hồ điều hòa đầy tai tiếng của bác Vova chắc cũng xong cùng đợt nhỉ? Em xem quy hoạch thì nút giao ngã ba này to lắm, đối diện công viên hồ điều hòa luôn.

Em có căn chung cư ở Trần Hữu Dực đoạn đối diện Cung thể thao dưới nước đang cho thuê, lâu cũng lười qua xem. Thấy bảo giá chung cư ở đó hạ xuống tận 21 nên giât mình, hi vọng xong đường để sau này nếu bán còn được giá tí.

Gạt Mưa

Xe tải
Cám ơn cụ. Ở đoạn đầu đường chỗ trông ra Phạm Hùng, cái hồ điều hòa đầy tai tiếng của bác Vova chắc cũng xong cùng đợt nhỉ? Em xem quy hoạch thì nút giao ngã ba này to lắm, đối diện công viên hồ điều hòa luôn.

Em có căn chung cư ở Trần Hữu Dực đoạn đối diện Cung thể thao dưới nước đang cho thuê, lâu cũng lười qua xem. Thấy bảo giá chung cư ở đó hạ xuống tận 21 nên giât mình, hi vọng xong đường để sau này nếu bán còn được giá tí.
Hồ đang đào rồi cụ ạ.
Cụ để căn chung cư đấy bán vé cho dân vào xem F1 cũng đc đó cụ à

chieuminh

Xe buýt
Hồ đang đào rồi cụ ạ.
Cụ để căn chung cư đấy bán vé cho dân vào xem F1 cũng đc đó cụ à
Bán vé F1 thì chưa biêt, nhưng hồi đại lễ ngàn năm tắc đường, dân phát cuồng đổ hết vào mấy nhà tầng 1,2 chỗ em để đòi đi tè nhờ với ị nhờ cụ ạ

tranthanhnhan11

Xe máy
các bác cho em hỏi em nếu sổ chung đất dịch vụ thì sau này làm thế nào để bán được suất của mình ạ

lenhaque

Xe tăng
Sổ chung hiện chưa có quy định để tách cụ ạ. Khả năng là khó :(
Em thì chắc chắn là trước sau cũng phải cho tách. Mọi quy định rồi cũng phải thay đổi theo thực tế cuộc sống. Thực tế có những gì, em xin phép điểm lại mấy ý:
- có rất nhiều trường hợp mua chung sổ ở Hoài Đức
- có những trường hợp 2 gia đình ghép chung 1 số bốc thăm
- có nhiều gia đình có con cháu lớn lên, tách hộ nên cần chia đất cho con cháu làm ăn.
Nếu không cho tách sổ thì sẽ tồn tại những mâu thuẫn gây bất ổn địa phương. Mà giữ không cho tách thì chính quyền (theo em hiểu) cũng chẳng có lợi gì.

tranthanhnhan11

Xe máy
Em thì chắc chắn là trước sau cũng phải cho tách. Mọi quy định rồi cũng phải thay đổi theo thực tế cuộc sống. Thực tế có những gì, em xin phép điểm lại mấy ý:
- có rất nhiều trường hợp mua chung sổ ở Hoài Đức
- có những trường hợp 2 gia đình ghép chung 1 số bốc thăm
- có nhiều gia đình có con cháu lớn lên, tách hộ nên cần chia đất cho con cháu làm ăn.
Nếu không cho tách sổ thì sẽ tồn tại những mâu thuẫn gây bất ổn địa phương. Mà giữ không cho tách thì chính quyền (theo em hiểu) cũng chẳng có lợi gì.
Em cũng nghĩ chính quyền phải có phương án chứ chả nhẽ cứ để chung sổ mãi mãi ạ, Vì có những ô còn phải ghép cả những người lạ với nhau cơ ạ