[Funland] Đường trên cao Vin làm nhanh thật

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ hộ em hộ nào trên tuyến này nhận tiền rồi mà ko chịu giải phóng mặt bằng với.
Chỗ đường trường chinh gần ngã tư sở vẫn còn mấy nhà mãi mới đập kìa. Hình như mới đập được cách đây vài tháng.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Cái chỗ này nó là cốt lõi đấy, dù không phải trăm phần trăm.
Nhưng nhiều ông năng lực như quặc, tiền có vẫn chậm.
Vâng. Nhưng mà khổ nỗi mấy ông cứ thích nâng vin lên mức thần thánh cơ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Không cần nâng hay dìm nó làm gì cả. Cứ khách quan mà nhận xét. Chỗ này chậm do mặt bằng còn nó thi công khá nhanh - có thể khen nó.
Ở thớt khác có cụ tố nó bán hàng trong siêu thị hàng hết date - cứ chê, dìm thoải mái.
Những thứ ấy mới giúp ích cho chính những người tiêu dùng là dân đen chúng ta.
Vào of dức hết cả đầu với những ông khen thì khen lấy được, ông chê thì cố bới móc ra để chê.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Khéo bố vợ lại đãi con rể 1 bữa nhà hàng 5 sao nhể ? Em fun tí:))
Khồng cụ ạ, em mí bố vợ em lại chung sở thích ngồi nhà lai rai. Có hôm hai bố con em ngồi đến 4h sáng :D

vnvodoi

Xe tăng
Khồng cụ ạ, em mí bố vợ em lại chung sở thích ngồi nhà lai rai. Có hôm hai bố con em ngồi đến 4h sáng :D
Nhạc phụ của cụ chứng tỏ sức khỏe tốt thật. Như em thanh niên mà ngồi đến 1h đêm là mắt díu hết rồi, không cố nốc được thêm.:((

Michael J

Xe điện
Theo em thì đội lập dự án có thể tính toán không hết, thêm nữa là sau khi làm rõ xong thì khoảng thời gian đó đã thay đổi khá nhiều đơn giá, việc phải tăng tổng vốn đầu tư là chuyện dễ xảy ra, như chuyện mua xe em nói ấy.
Tăng gấp đôi thế kia nguyên nhân chính là bổ sung thêm khối lượng, đầu mục công việc mới...cụ nhé (ko cần làm cũng nhìn ra được ngay là thế), còn về trượt giá cứ theo cái thống kê các công trình của Bxd hàng năm thì ko đáng là bao, có năm sau chi phí còn rẻ hơn các năm trước. Nên có thể thấy ngay được phần lớn đội vốn là ở đâu.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nhạc phụ của cụ chứng tỏ sức khỏe tốt thật. Như em thanh niên mà ngồi đến 1h đêm là mắt díu hết rồi, không cố nốc được thêm.:((
Nhạc phụ em trẻ tuổi, lại là vũ sư dạy nhảy cổ điển nên sức khỏe khá tốt ợ.

htc4

Xe buýt
Cá nhân em không ưa Vin (do cảm giác thôi, chứ em chưa làm ăn gì với Vin cả), nhưng là người làm ngành xây dựng em thấy Vin làm rất tốt. Không chỉ dự án đường vành đai mà nhiều dự án khác nữa, cảm giác "mạnh vì gạo, bạo vì tiền", tài chính rủng rỉnh, thái độ quyết liệt nên đẩy nhanh được tốc độ dự án.
Em có lời khuyên một số cụ cùng ác cảm với Vin nên cân nhắc/tìm hiểu kỹ những gì mình nói, có bằng chứng, có nguồn hẳn hoi chứ đừng võ đoán theo suy nghĩ thiển cận của bản thân, đặc biệt là những gì không liên quan đến chuyên môn hoặc sở trường của mình thì càng phải hết thức thận trọng. Em thấy việc comment thế nào cho có giá trị cũng là một khía cạnh của lòng tự trọng bản thân (mặc dù nhiều khi em comment cũng bị cãi suốt, hix :( )
Các dự án do nhà đầu tư tư nhân thực hiện, nhìn chung là phải làm càng nhanh càng hiệu quả, không làm nhanh có khi lỗ chết. Nhiều trường hợp phải bỏ tiền nhà ra làm (giải phóng mặt bằng), vì xét cho cùng có bỏ ra ít tiền nhưng hiệu quả tài chính mang lại còn lớn hơn so với việc ngồi chờ nhà nước làm cho cái mặt bằng. Nhà nước ta các cụ biết rồi, ăn như rồng cuốn, nói như rồng leo, làm như mèo mửa. Giải phóng mặt bằng không được thì doanh nghiệp lãnh đủ. Hà Nội có bao nhiêu dự án nhãn tiền rồi, Cát Linh - Hà Đông chẳng hạn, hay như cầu Nhật Tân làm ngon thế mà xong vẫn bị Nhà thầu đòi nợ hàng trăm tỷ vì chậm bàn giao mặt bằng.

Michael J

Xe điện
Cụ cứ chứm bừa, times city họ bán hết từ lâu rồi. Cứu times city là thế nào ạ ???
Thế cụ mua rồi, xong đi tắc suốt ngày thì cụ có chửi không? Thế có gọi là cứu không?[-X

cadan

Xe container
Không cần nâng hay dìm nó làm gì cả. Cứ khách quan mà nhận xét. Chỗ này chậm do mặt bằng còn nó thi công khá nhanh - có thể khen nó.
Ở thớt khác có cụ tố nó bán hàng trong siêu thị hàng hết date - cứ chê, dìm thoải mái.
Những thứ ấy mới giúp ích cho chính những người tiêu dùng là dân đen chúng ta.
Vào of dức hết cả đầu với những ông khen thì khen lấy được, ông chê thì cố bới móc ra để chê.
Chính xác ạ!

Trong lúc khó tìm ra điểm ở giữa, thì cứ đưa hết cả lên bàn cho dân tình tự nhận định

Đừng bên nào "bịt mắt" hay "bưng bít" bên nào cả.

Sợ nhất là "bịt mắt" hay "bưng bít" thông tin

Kiểu

Tốt khoe ra, xấu xa đậy lại ấy.

Michael J

Xe điện
E khg hiểu sao cái đường này họ làm cao thế nhỉ, đi ở dưới nhìn lên mà chóng hết cả mặt
Phải vượt qua cái cầu Vọng + cầu Ngã Tư Sở nên thế cụ a. Nguyên nhân chính là tầm nhìn quy hoạch ngắn.

nvht

Xe điện
Vin ăn khỏe và làm thì quá khỏe nên nó xứng đáng số 1 VN về bđs

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Nên minh bạch thông tin cho bàn dân thiên hạ.

http://vneconomy.vn/dia-oc/ha-noi-duyet-duong-tren-cao-vingroup-duoc-hai-du-an-lon-2013082708143542.htm
Hà Nội duyệt đường trên cao, Vingroup được hai dự án lớn
Hà Nội đề ra thời gian thực hiện dự án đường trên cao là 48 tháng kể từ ngày bàn giao mặt bằng...
Vốn đầu tư hơn 4.700 tỷ đồng

Theo đó, trên cơ sở ý kiến chỉ đạo của ********* Chính phủ và các sở, ngành, đơn vị liên quan, Phó ************* thành phố Nguyễn Văn Khôi đã ký Quyết định số 5159/QĐ-UBND chính thức cho phép triển khai dự án nói trên theo hình thức hợp đồng xây dựng - chuyển giao (BT).

Tổng mức đầu tư của dự án dự kiến khoảng hơn 4.765 tỷ đồng, từ nguồn vốn chủ sở hữu của nhà đầu tư và nguồn vốn huy động hợp tác khác. Tuy nhiên, trong số hơn 4.700 tỷ đồng nói trên, chỉ có hơn 3.200 tỷ là chi phí xây dựng dự án, còn hơn 1.400 tỷ là chi phí dự phòng.

Dự án đường trên cao dọc đường vành đai 2 sẽ có chiều dài 5,08 km, với điểm đầu là phía Nam cầu Vĩnh Tuy, điểm cuối tiếp giáp nút giao Ngã Tư Sở, phía đường Trường Chinh.

Về tiến độ dự án, UBND thành phố đề ra thời gian thực hiện là 48 tháng kể từ ngày bàn giao mặt bằng, dự kiến từ năm 2013 đến năm 2016.
20 tỷ /ha -> 2 triệu /m2 đất Sài Đồng.

Làm giàu không khó. ;))

HuyArt

Xe lăn
Cụ chỉ hộ em hộ nào trên tuyến này nhận tiền rồi mà ko chịu giải phóng mặt bằng với.
Là em nói tình trạng trầy bửa của dân làm cản trở tiến độ giải phóng mặt bằng tại VN
Đóe nói về vụ này cụ ạ

HuyArt

Xe lăn
Nếu có mặt bằng sạch, cộng với tiền tươi để làm. Chả cần ông vin mà bất kỳ 1 ông nhà thầu nào ở vn cũng làm được con đường đó trong vòng 1 năm. Ko khéo còn nhanh hơn.
1 năm á? chỉ riêng việc đi hút các bể phốt của dân, tưc là đi hót c.ứt chắc cũng vài tháng:D

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Đến lúc trục trặc lại đổ tại nhà thầu uy tín kém thì sao. Nhưng mà hình như đoạn này cũng là trọng điểm nên buộc phải thi công nhanh, ko dân nó kêu ngay.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đến lúc trục trặc lại đổ tại nhà thầu uy tín kém thì sao. Nhưng mà hình như đoạn này cũng là trọng điểm nên buộc phải thi công nhanh, ko dân nó kêu ngay.
Cụ nói thiếu. Không phải dân mà dân gian nhá!
Làm nhanh nó còn kêu nữa là chậm :D