[Thảo luận] Đường từ bãi gửi xe sân bay nội bài ra ngoài (về HN)

DUY JOJO

Xe máy
Em bực nhất là đi tiễn khách sân bay và về luôn vẫn mất tiền như vào bãi đỗ mới đểu ??? Ai bảo kê vụ này nhỉ ??? 1 ngày thu bao nhiêu là xiền.

Em vào đó lần đầu cũng tưởng nhầm. E nghĩ họ thiết kế như vậy để vào gửi xe đón khách - rồi khách ra đứng ở ngoài sảnh - lái ra lấy xe - vòng qua đón+ đồ - ra cổng thu vé. E toàn đi thế.

Muốn ra đều phải qua sảnh đón hoặc tiễn (dưới trên). Nếu khó quá thì cụ ra cổng đi Thăng long - Nội bài (cách cổng 200m là quay đầu được) dài thêm 500m nhưng còn hơn làm một vòng quanh bãi là 1km.
Thêm cho cụ cái ảnh để dễ hình dung. Chỗ đanh dấu muốn ra thì phải đi qua (trên hoặc dưới)
E đưa khách đi hay về cũng tần 1 hết, hôm nay nhìn ảnh của cụ mới biết lên tầng 3. E ở quê ạ.

mark.bn9x

Xe đạp
cụ cứ làm vài vòng là ok hết ạ :)))

_MeoTom_

Xe tăng
Xem trên google maps thì nếu từ nhà ga T1 muốn về lại HN theo đường Võ Nguyên Giáp để đi cầu Nhật Tân thì sau khi phi lên tầng 2 (như đưa khách đi) thì đến chỗ giao ngã 3 sẽ rẽ phải đến chỗ thu vé, giờ đi tiếp ntn để rẽ sang trái về lại HN ạ? Vì ngay sau trạm thu vé e ko thấy bùng binh để rẽ trái quay ngược lại hay lại phải phi qua tầng 2 của nhà ga T2 đi quốc tế :(

chung.gt

Xe máy
Từ bãi muốn ra về vẫn phải qua sảnh, nó không khuyến khích người ta đi bộ ra bãi xe rồi về luôn, không hiểu tính thế là sao nữa
Hôm em đi đón vk cả, đi lần đầu, cứ nhìn mũi tên chỉ đường mà đi, đúng là phải qua sảnh mới về được. Mà từ ngoài vào bãi xe thì biển nhỏ quá, làm en nghĩ mình lạc. :D

phuongnoob

Xe hơi
Trăm sự là tại thằng thiết kế đầu tôm

Tutibonbon

Xe buýt
Xem trên google maps thì nếu từ nhà ga T1 muốn về lại HN theo đường Võ Nguyên Giáp để đi cầu Nhật Tân thì sau khi phi lên tầng 2 (như đưa khách đi) thì đến chỗ giao ngã 3 sẽ rẽ phải đến chỗ thu vé, giờ đi tiếp ntn để rẽ sang trái về lại HN ạ? Vì ngay sau trạm thu vé e ko thấy bùng binh để rẽ trái quay ngược lại hay lại phải phi qua tầng 2 của nhà ga T2 đi quốc tế :(
Em cũng thắc mắc như cụ, nhưng em đi thì qua soát vé xong đi tiếp một đoạn là đến chỗ quay đầu.

kfcminh

Xe tăng
E lần đầu lên sân bay bị 2 lần vé tiếc đứt ruột. Cô e đi công tác Hàn Quốc thế qué nào đi vào cảng nội địa sau đó mới biết bị nhầm phải sang nhà ga t2, sau đó lòng vòng mãi mới tìm đc lối ra.

atkvn

Xe tải
Bẩm cccm, thèng "đầu tôm" ở đây là Nhật bổn hịn ạ (Cty tư vấn sân bay Nhật bản - JAC). Ý tưởng tổ chức giao thông là Một chiều tuần hoàn, các xe từ bãi đỗ muốn đi ra đường trục đều phải đi vòng ngược chiều kim đồng hồ qua sảnh ga (tầng 1 or tầng 2), mục đích là để tránh giao cắt. Thực ra em thấy hệ thống biển báo, sơn kẻ khá ổn, chỉ cần để ý tí là ra vào ngon lành thôi mà. Nhưng đúng là cỡ chữ trên biển hơi bé, cụ mợ nào mải ngắm hoa lá là cũng dễ nhầm ợ

longlinh

Xe hơi
Cụ nào đi lần đầu mà đi đúng được thì em phục sát đất. Em lần đi lần đầu lòng vòng lần thứ 2 mới ra được (hỏi anh an ninh ở sảnh mới chuẩn chứ không chắc phải thêm vòng nữa :))

dungce912

Xe điện
Bẩm cccm, thèng "đầu tôm" ở đây là Nhật bổn hịn ạ (Cty tư vấn sân bay Nhật bản - JAC). Ý tưởng tổ chức giao thông là Một chiều tuần hoàn, các xe từ bãi đỗ muốn đi ra đường trục đều phải đi vòng ngược chiều kim đồng hồ qua sảnh ga (tầng 1 or tầng 2), mục đích là để tránh giao cắt. Thực ra em thấy hệ thống biển báo, sơn kẻ khá ổn, chỉ cần để ý tí là ra vào ngon lành thôi mà. Nhưng đúng là cỡ chữ trên biển hơi bé, cụ mợ nào mải ngắm hoa lá là cũng dễ nhầm ợ
tránh giao cắt nhưng lại tạo mớ lộn xộn tại sảnh đón, mà sảnh đón thì khách lại ra dồn dập 1 lúc theo các chuyến bay xuống chứ ko lác đác như sảnh tiễn, nó cứ làm như xứ ta có tàu điện ngầm dưới chân sb hay tàu điện siêu tốc trên cao phi thẳng về nội đô ấy
ở ta có mỗi phương tiện 4b, cứ nhìn cái ra cái vào, dừng đỗ, chạy thẳng rối tung lên, sau mà mật độ khách nhiều lại thành tắc đường cửa sảnh, khéo lại cấm lọ chai, lại đập phá sửa chữa :))
Chả biết xịn cỡ nào nhưng em thấy vẫn tôm lắm :))

thinhkieuphong

Xe điện
hôm nọ em đi vào đây, đón người nhà thôi, qua trạm lấy vé có vào được luôn bãi gửi xe ko các cụ nhỉ ??? em phải vòng lên sảnh xong vòng ra. Lúc sau ra lấy xe để lên sảnh thì lại vòng vèo mất mấy vòng ở trong bãi, điên hết cả người, xong hỏi 1 bác hóa ra phải đi kịch đường xong vòng ra lối bên ngoài thì mới ra được . Chả có biển chỉ dẫn gì cả, khi em vòng ra lối ngoài này và đi hết bãi đỗ mới thấy biển chỉ ga đến ga đi thôi

Nam Bình 1210

Xe tải
Kỹ sư thiết kế mê cung đã được tuyển về thiết kế bãi gửi xe sân bay từ hồi nào vậy?
Hôm trước em cũng làm 2 vòng mà đe.k ra được ngoài. Mãi sau thấy cái đường rẽ bé bé thì lại ra được, tài thật.
EM đi trời tôi, chả thấy cái biển chỉ dẫn nào các cụ ạ. Hay mắt em mờ nhỉ?

tranhachi

Xe buýt
Kỹ sư thiết kế mê cung đã được tuyển về thiết kế bãi gửi xe sân bay từ hồi nào vậy?
Hôm trước em cũng làm 2 vòng mà đe.k ra được ngoài. Mãi sau thấy cái đường rẽ bé bé thì lại ra được, tài thật.
EM đi trời tôi, chả thấy cái biển chỉ dẫn nào các cụ ạ. Hay mắt em mờ nhỉ?
ko có biển nào đâu, ban ngày đã ko nhìn thấy gì rồi, tối còn chả nhìn rõ vạch :((