[Funland] đường Văn Cao - Liễu Giai sẽ được mở rộng

0000quan

Xe buýt
Đầu năm chả giải ngân dc, thì tìm cách đẩy chỗ nào không gpmb để lấy chỉ tiêu.
Chỗ cần thì ko làm.

cadan

Xe container
Trục Văn cao cẫn thoáng mà mới có 2 toà chung cư con con

xén dường sẵn các chủ ĐT có cớ kéo chung cư to vào đấy

khổ thân cho đường Trích Sài trong tuỏng lai

tranvanlong

Xe điện
E ở đê la thành đây mà phải gần 30 chục năm rồi bảo giải toả mà có giải toả đc đâu :( e thì e muốn đi lắm rồi nhà cũ rồi mà chả dám sửa cứ mỗi năm lại cũ thêm cứ sợ xây sửa thì lại có quyết định đi thì tốn công sức tiền của, nchung là chán
Chủ đầu tư chắc họ cũng muốn làm, nhưng Đê La Thành đợt cao điểm....thấy băng rôn treo rầm rộ, lên quy hoạch cứ treo thôi cụ.

nam_hoai

Xe tăng
Em nghĩ ko hẳn do vướng phần ngầm điện,nước. Vì ngay khi thiết kế con đường này họ phải tính đến trường hợp sau sẽ phải giải phóng hết bồn cây ở giữa(đất dự phòng) để làm đường rồi,chứ kiểu làm đến đâu sửa đến đấy quá mất công và tốn kém.
Làm đường trong nội đô thì bắt buộc phải làm đêm rồi, có dự án nào được làm ban ngày đâu.

Tiến độ 3 tháng có thể do dải phân cách giữa hiện đang có nhiều đường cáp điện, cáp thông tin, đường cấp nước ... Phải chờ các ông này bứng hết đi chỗ mới thì mới đến lượt nhà thầu làm đường.

Hieumos

Xe container
Em nghĩ ko hẳn do vướng phần ngầm điện,nước. Vì ngay khi thiết kế con đường này họ phải tính đến trường hợp sau sẽ phải giải phóng hết bồn cây ở giữa(đất dự phòng) để làm đường rồi,chứ kiểu làm đến đâu sửa đến đấy quá mất công và tốn kém.
Quản lý xây dựng đô thị ở HN thì cụ còn lạ gì. Nhiều tuyến đường còn vừa sửa mặt đường tuần trước vài tuần sau lại đào lên để đi cáp điện, cáp viễn thông kia kìa.

cunhoang

Xe tăng
Đường Thụy Khuê trải nhựa ngon lành rồi mợ ơi, lâu em ko thích đi về đường đấy, cách đây 1 tuần em hứng chí đi qua xem ntn thì thấy đã ok!
dạ vậy thì ổn rồi
mỗi lần đi qua em phải bưng 2 quả bưởi nghĩ mà buồn cười :))

Linhsmall

Xe tải
Chủ đầu tư chắc họ cũng muốn làm, nhưng Đê La Thành đợt cao điểm....thấy băng rôn treo rầm rộ, lên quy hoạch cứ treo thôi cụ.
Hiện tại là khu nhà e xuôi hết rồi, chỉ muốn nhanh còn đi chứ ở đây bâyh ôi nhiễm lắm cụ ạ, suốt ngày gỗ với sơn. Đợt này thấy rầm rộ lắm rồi bảo là cuối năm nhà nào lấy tiền là sẽ lấy còn nhà nào lấy nhà đền bù thì sang năm cụ ạ, e mong thoát khỏi đây quá rồi :(

Phán Thông

Xe buýt
Đề nghị các cụ gọi là PHỐ ạ. Phố Trích Sài, Phố Văn Cao, phố Liễu Giai ạ.

Xén cắt đường phố chắc quyền cấp thành phố mới được làm. Giống như lát đá vỉa hè hàng năm vậy. Có gì mà lạ đâu ah. Mà đang dịch dã thế này mật độ giao thông giảm thì làm cho nó nhanh để dân nó được nhờ. chứ lại bôi ra đến lúc bọn trẻ con đi học rồi đến tết vẫn chưa xong thì chỉ khổ cho cái thằng dân thôi.

dongnat123

Xe container
Đường VC đoạn này hầu như ko bao giờ bị tắc.
Chỉ có buổi sáng ùn 1 lúc ở đoạn giao với Phan Kế Bính.
Xén thì đường rộng, nhưng tốn tiền, và làm mất mỹ quan, xấu cả con đường đang đẹp
Như cụ thì đít các quan mọc rêu ;))

m4s

Xe điện
Em cũng thấy lạ, chỗ này thì tắc cái mịa gì mà phải xén chứ. Thế này mấy bố hội chơi chó chắc chửi ác lắm đây. Tối toàn mang ra chó ra Văn Cao ngồi hóng gió =))

Jamebonds

Xe container
Đường VC đoạn này hầu như ko bao giờ bị tắc.
Chỉ có buổi sáng ùn 1 lúc ở đoạn giao với Phan Kế Bính.
Xén thì đường rộng, nhưng tốn tiền, và làm mất mỹ quan, xấu cả con đường đang đẹp
Chắc làm cho tương lai 5-7 năm nữa cụ ơi, đằng nào cũng phải làm, sao “mình” ko làm trước😀

cadan

Xe container
Chúng nó phá HN, phá Hồ Tây ghê quá.
xây ở tỉnh thì demo cho đẹp
Được câp dự án ở Hanoi thì y như rằng nhồi nhét cho thật đông, thật chật, thật bụi bặm

miễn sao bán đuọc nhiều nhà

kiến truc sư vẽ những toà nhà xấu thế này chắc đến phải giấu tên đi kẻo dân đi qua vác mả cha kts ra chửi

bencau

Xe tải
xây ở tỉnh thì demo cho đẹp
Được câp dự án ở Hanoi thì y như rằng nhồi nhét cho thật đông, thật chật, thật bụi bặm

miễn sao bán đuọc nhiều nhà

kiến truc sư vẽ những toà nhà xấu thế này chắc đến phải giấu tên đi kẻo dân đi qua vác mả cha kts ra chửi
KTS vẽ theo đơn đặt hàng thôi, HN có KTS trưởng với "tập thể" lđ tp ký duyệt quy hoạch mấy cục bê tông thô thiển này mới đáng biểu dương.

FUN PLUS

Xe buýt
Xén đi rồi làm thêm làn BRT cho nó hoành với TG.

ambdiep

Xe buýt
Hơn tháng em chưa qua đoạn này, cái đường Thụy Khuê chết tiệt chúng nó đã thảm nhựa lại mặt đường chưa nhỉ?
Chắp vá, đào bới, gồ ghề, nhếch nhác bẩn thỉu bao năm trời.
Ko thể chấp nhận được
Cháu thấy mới trải rồi cụ, ít nhất đoạn chỗ Chu Văn An, đầu giao với Văn Cao cháu chưa đi