Đường vành đai 3 NGUYỄN XIỂN rẽ phải về NGUYỄN TrÃI

tuyennh_arc

Xe đạp
Chào các bác !
Cảnh báo cho các bác đi từ đường vành đai 3 Nguyễn Xiển rẽ phải về Nguyễn Trãi dính đòn đến 80%. Nhất là các bác ngoại tỉnh hoặc lâu không đi đường này.
Trước đây mình vẫn đi đường này, đi vào làn rẽ phải, đèn đỏ rẽ vô tư. Nhưng lâu lâu không đi đường này, bây giờ nó mở rộng thêm một đoạn để rẽ phải, còn đường cũ vẫn giữ nguyên ( ký hiệu vẽ trên đường và trên biển: một làn đi thẳng một làn rẽ phải).
Sáng nay, theo thói quen, đèn đỏ vẫn rẽ phải, thế là một chú XXX đón lõng ở đó bảo là mình vượt đèn đỏ, muốn rẽ trái thì phải rẽ vào làn mới mở, mà nói thật đường nó mở gì mà như đường làng, lem nha lem nhem, không phân biệt đâu là đường đâu là vỉa hè nữa, nó đang làm dở hay sao ý, trông như thế thì bố ông nào dám rẽ vào. Đứng đó một lúc mà cũng có độ 3,4 chú dính lỗi này mà toàn biển 29, 30. Xuống lớ ngớ không biết lỗi gì.
Lúc đầu các chú bảo lỗi này phạt 1,2t mình đành phải cãi cùn…. Sau đó thấy k được mình rút tiền tươi thì nó lại không cầm, bảo phạt 300k ra kho bạc nộp. trong lúc họ lập biên bản mình quay lại xem biển hiệu thế nào, quay lại thì XXX bảo linh động phạt tại chỗ, bảo mình ký trước rồi mới ghi lỗi: không chấp hành đèn tín hiệu hay gì đó... phạt 150k. Ok thế là xong, còn ít hơn cả tiền mình định cho chúng nó. Túm lại là:
- Một là rẽ phải luôn vào đoạn đường mới làm. ( Đoạn đường đi vào mà trông cứ leo lên vỉa hè ).
- Hai là đi vào làn rẽ phải thì vẫn phải theo tín hiệu đèn ( đèn đỏ không được rẽ phải).
Trong lúc đường xá đang thi công biển hiệu còn chưa hợp lý, thay đổi trong lúc đang thi công, Người ta mới chỉ đưa ra để tạm thời điều tiết g.thông, Nhiệm vụ của mấy cậu XXX là chỉ dẫn và điều tiết cho hợp lý. Đằng này lại toàn rình bắt vào những lỗi mà người tham gia không cố tình vi phạm.
Chán thật, mà Sống chung với lũ… vậy cảm thấy buồn !

dungnguyen87lc

Xe tăng
Một câu chuyện buồn, buồn cho những ng đầy tớ của nhân dân, người mà chúng ta đang đóng thuế để trả lương cho họ.

SpecX7426

Xe tăng
Đoạn rẽ trái từ Phạm Hùng ra Hồ Tùng Mậu dưới chân cầu vượt Mai Dịch dạo này cũng lắm bác bị dính. Toàn xe biển 29,30 dính hết. Lúc nào cũng có 2,3 xe dính liền 1 lúc, 5,6 chú áo vàng tập trung tại đây để bắt lỗi này.
Nếu muốn rẽ trái phải đi vào làn rẽ trái, vòng vào gầm cầu vượt thì phải đưa xe vào làn đi thẳng để đi theo hướng HTM. Tréo ngoe ở chỗ là rất khó đưa xe đc vào làn đi thẳng vì làn rẽ trái để quay đầu ngược về Phạm Hùng quá rộng, đoạn phân làn dưới chân cầu lại quá ngắn nên phải cua góc rộng, hay bị vướng xe phía bên phải khi nhập làn giữa thành ra dính đòn khi đi sai làn. Hơn nữa dưới chân cầu cũng có đèn tín hiệu.
Nếu nhận thấy mình vào sai làn thì nên đi 1 vòng quanh chân cầu để vào đúng làn nhé!

Mr. Keen

Xe buýt
Hôm qua 1 cụ cũng vừa up 1 thớt cảnh báo chỗ này. Đúng là mỏ vàng của xxx.

enghoang

Xe buýt
Chào các bác !
Cảnh báo cho các bác đi từ đường vành đai 3 Nguyễn Xiển rẽ phải về Nguyễn Trãi dính đòn đến 80%. Nhất là các bác ngoại tỉnh hoặc lâu không đi đường này.
Trước đây mình vẫn đi đường này, đi vào làn rẽ phải, đèn đỏ rẽ vô tư. Nhưng lâu lâu không đi đường này, bây giờ nó mở rộng thêm một đoạn để rẽ phải, còn đường cũ vẫn giữ nguyên ( ký hiệu vẽ trên đường và trên biển: một làn đi thẳng một làn rẽ phải).
Sáng nay, theo thói quen, đèn đỏ vẫn rẽ phải, thế là một chú XXX đón lõng ở đó bảo là mình vượt đèn đỏ, muốn rẽ trái thì phải rẽ vào làn mới mở, mà nói thật đường nó mở gì mà như đường làng, lem nha lem nhem, không phân biệt đâu là đường đâu là vỉa hè nữa, nó đang làm dở hay sao ý, trông như thế thì bố ông nào dám rẽ vào. Đứng đó một lúc mà cũng có độ 3,4 chú dính lỗi này mà toàn biển 29, 30. Xuống lớ ngớ không biết lỗi gì.
Lúc đầu các chú bảo lỗi này phạt 1,2t mình đành phải cãi cùn…. Sau đó thấy k được mình rút tiền tươi thì nó lại không cầm, bảo phạt 300k ra kho bạc nộp. trong lúc họ lập biên bản mình quay lại xem biển hiệu thế nào, quay lại thì XXX bảo linh động phạt tại chỗ, bảo mình ký trước rồi mới ghi lỗi: không chấp hành đèn tín hiệu hay gì đó... phạt 150k. Ok thế là xong, còn ít hơn cả tiền mình định cho chúng nó. Túm lại là:
- Một là rẽ phải luôn vào đoạn đường mới làm. ( Đoạn đường đi vào mà trông cứ leo lên vỉa hè ).
- Hai là đi vào làn rẽ phải thì vẫn phải theo tín hiệu đèn ( đèn đỏ không được rẽ phải).
Trong lúc đường xá đang thi công biển hiệu còn chưa hợp lý, thay đổi trong lúc đang thi công, Người ta mới chỉ đưa ra để tạm thời điều tiết g.thông, Nhiệm vụ của mấy cậu XXX là chỉ dẫn và điều tiết cho hợp lý. Đằng này lại toàn rình bắt vào những lỗi mà người tham gia không cố tình vi phạm.
Chán thật, mà Sống chung với lũ… vậy cảm thấy buồn !
Cụ bị nó lừa rồi. Cụ bảo nó ghi biên bản đúng như lỗi nó phán xem có dám ghi không.

enghoang

Xe buýt
Các cụ để ý chỗ vỉa hè cho phép đi lên làm gì có mũi tên chỉ đường.

vuanhanghi

Xe điện
Em ko biết biển mới cắm dư lào nhưng nếu là em thì:
+ nếu ko có biển phân làn bắt buộc tất cả phương tiện rẽ phải thì phải đi vào cái đg mới xén đó tức là cụ đi vào ngã 4 để rẽ phải là ko sai.
+ biển ghi: đèn đỏ đc rẽ phải nếu cắm ở đèn tín hiệu trong ngã 4 tức là vẫn còn hiệu lực
Vậy cụ đi chẳng có gì sai, cụ gà quá để nó lừa.
Nếu gtct gỡ cái biển đèn đỏ đc rẽ phải đi thì mới có căn cứ để phạt

Chỉnh sửa cuối:

longnguyenhvn

Xe buýt
Làm gì có biển Đèn đỏ được phép rẽ phải, nên cụ chủ đi làn rẽ phải ở dưới lòng đường và dưới hiệu lực của đèn đỏ đặt bên phải của lề đường thì đúng là lỗi rồi. Nếu đi như vậy phải dừng trước đèn. Còn leo lên để rẽ phải thì đèn lúc này nằm bên trái của phần đường mở rộng, nom như vỉa hè, lúc này đèn mất hiệu lực, rẽ thoải mái.

Trước đây đèn này có biển phụ đèn đỏ được phép rẽ phải, giờ thi công họ dỡ biển phụ rồi, nên các cụ phải lưu ý.

Đoạn này đang thi công, biển hiệu và vạch kẻ đường cứ loạn hết cả, hơi khó để phân định tình huống. Tuy nhiên nguyên tắc là đèn đỏ ở phía bên phải đầu xe mà lại không có biển đèn đỏ được phép rẽ phải thì tốt nhất là dừng xe chờ đèn.

Chỉnh sửa cuối:

NKQA

Xe buýt
Làm gì có biển Đèn đỏ được phép rẽ phải, nên cụ chủ đi làn rẽ phải ở dưới lòng đường và dưới hiệu lực của đèn đỏ đặt bên phải của lề đường thì đúng là lỗi rồi. Nếu đi như vậy phải dừng trước đèn. Còn leo lên để rẽ phải thì đèn lúc này nằm bên trái của phần đường mở rộng, nom như vỉa hè, lúc này đèn mất hiệu lực, rẽ thoải mái.

Trước đây đèn này có biển phụ đèn đỏ được phép rẽ phải, giờ thi công họ dỡ biển phụ rồi, nên các cụ phải lưu ý.

Đoạn này đang thi công, biển hiệu và vạch kẻ đường cứ loạn hết cả, hơi khó để phân định tình huống. Tuy nhiên nguyên tắc là đèn đỏ ở phía bên phải đầu xe mà lại không có biển đèn đỏ được phép rẽ phải thì tốt nhất là dừng xe chờ đèn.
Cái đèn đỏ bên phải lề đường đấy nó tịt ngóm từ lâu rồi, nên cụ chủ đi không sai đâu, hôm trước rảnh rỗi em cố tình đi như thế y như rằng bị tóm luôn, sau 5 phút lại lên đường không mất 1 xu.

longnguyenhvn

Xe buýt
Nếu đèn đỏ tịt mà cụ chủ bị tóm thì cứ mắng cho xxx một trận cho xxx nó bớt cái tội bắt láo đi. Cơ mà ngày nào em đi về vưỡn thấy đèn đỏ thỉnh thoảng lại sáng choé, nên đành lên hè rẽ phải.

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Trên cầu Mai Động từ hướng chợ Mơ ra Tam Trinh đang bắt vô số 2 bánh nhé. Có vạch chéo để rẽ phải khi đèn đỏ nhưng lại có thêm cái mũi tên rẽ phải nữa nên cụ nào đi thẳng mà vô tình đi phải là bị toét ngay. Lỗi đó xe máy 70k mà có bác bị báo giá là "lỗi 1 triệu" (lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch sơn). Các cụ lưu ý.

Mr. Keen

Xe buýt

Cụ nói chuẩn.