[Funland] Đứt mạng mới thấy VT rởm quá

Gano1

Xe đạp
Vẫn còn hơn vinaphone, chậm kinh người

thule6

Xe điện
Vậy mà VT vừa lên tivi nói đã chủ động chuyển hướng và người dùng không ảnh hưởng :)) =))

thienphuc

Xe điện
E dùng vina 3g đây báo hỏng chờ hàng năm chả đc. Mới đây báo bị om gần nửa tháng chốt ngày 6/1/2015 sửa xong đến ngày 6/1 họ bảo làm xong rồi em kiểm tra đi. Mấy phút kiểm tra vẫn vậy gọi lên nó bảo để tiếp nhận chờ tối đa k quá 20 ngày gq khiếu nại. Em hỏi luôn nạp tiền gần nửa tháng k dùng đc giờ chờ tiếp 20 ngày nữa có nên dời mạng k nv bảo tuỳ khách đi em chả giữ cay quá em mắng cho vuốt mặt k kịp. Mất tiền mà k có mạng khiếu nại bị nhà mạng vina nó gạt lừa lấy tiền mình

Mít Tơ Toàn

Xe tải
Vậy mà VT vừa lên tivi nói đã chủ động chuyển hướng và người dùng không ảnh hưởng :)) =))
tình hình chung cụ ạ, mạng nào cũng ảnh hưởng nhưng em thấy nói dùng vt ít ảnh hưởng nhất, em dùng cáp vt thấy bt không biết các cụ dùng vnpt thế nào?

dungpt83

Xe tải
Thi thoảng restart lại thôi ạ, em vẫn dùng bt

Paulus

Xe hơi
3G thì Vina vẫn là dẫn đầu rồi bác ợ

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
bọn VT hay bóp băng thông lắm,dạo này nó làm ăn bố láo lắm rồi,đang định bỏ

matiz-se

Xe buýt
Em xài Vina, lướt face ầm ầm. Trước xài cái USB 3G Viettel, sau vứt đi vì chả vào nổi mạng mà nó trừ lưu lượng đều

sangvnptgl

Xe buýt
Thông báo vnpt đang đứt cáp quang biển, nên mạng hơi yếu ...các chủ thớt ráng chờ một thời gian nữa mạng lại ổn định nhen các cụ, mợ

cskhviettel

Xe tải
Website
vietteltelecom.vn

l0ngchand0i

Xe đạp
bên cty mình đang dùng viettel đó, nói chúng vẫn lướt web vi vu không thấy ảnh hưởng mấy

thinhkieuphong

Xe điện
Hên xui thôi cụ ạ, nói chung chất lượng ko đồng đều, nên có cụ thấy nhà mạng này tốt có cụ thấy nhà mạng kia tốt
Viettel 3G e vào phà phà, mà internet ADSL VNPT nhà e thì ì ạch....
chỗ nào gần trạm phát sóng thì 3G sẽ nhanh. còn adsl với quang của VNPT bị thiệt hại nặng nhất vụ này mà. Em đang update app ở Google Play 12MB mà down gần tiếng rồi chưa xong :((

Quyen Kenshin

Xe buýt
.................................................

Chỉnh sửa cuối:

Quyen Kenshin

Xe buýt
Hai bạn phản ánh rõ mình kiểm tra hỗ trợ nhé!
em thật với bác nhé.E chán cái mạng của bác đến tận cổ rồi,nếu ko phải vì bạn bè,gấu,gái toàn dùng VT chắc e bở từ lâu rồi.
Lần 1:Mới đêm hôm trước gấu nt 10 tin nhắn ban đêm ko nhận đc,hỏi tổng đài gặp ngay thằng cha bảo là đêm bên e nâng cấp nên chắc ko nhận đc tin nhắn,xong rồi lại quay ra bảo chắc tại máy a có vấn đề.ĐM ức chế,phản ánh lên thì nó quay sang đổ lỗi cho khách hàng,ăn nói luyên thuyên,nâng cấp éo gì thì cũng phải thông báo cho KH chứ,làm ăn kiểu chụp giật.
Lần 2:Tháng trước còn có cái tổng đài tự động éo gì bên cụ nữa,cứ nửa đêm tự động gọi,điên tiết ko chịu đc,gọi tổng đài thì nó bảo là a nghe miễn phí mà,ko thích thì tắt đi,đm lại điên,e bảo cắt ngay cho tôi,nó dạ dạ vâng vâng xong đâu lại hoàn đấy,mấy ngày hôm sau vẫn bị vậy tiếp.
Lần 3:lần này ức chế nhất,e bị trừ 1 tháng hơn 100k trong vòng hơn 7 tháng mà ko biết.Mãi về sau khi nạp tiền hôm sau hết hỏi mới ngớ ng ra.Hoit thì nó bảo a đăng ký video call éo gì mất 70k/tháng và dịch vụ nghe nhạc chờ gì đó,1 tuần tự mất 5000 đ.ĐM e điên tiết thì nó bảo do e vào mạng bằng điện thoại tự ấn vào cái dịch vụ video call,bọn nó ko có trách nhiệm,điên tiết éo chịu đc.Toàn lừa và bẫy khách hàng,trừ tiền đến tháng cũng chả 1 tin nhắn là tự động gia hạn cái gì cả.Mấy hôm sau có thằng hỗ trợ khách hàng gọi đúng giờ làm,e ko nghe đc máy,nó nhắn cho mỗi cái tin éo gì là bên hỗ trợ gọi đến xong mất tăm,ko thấy gọi lại nữa,em chán chả muốn nói,cứ lúc đi làm gọi thằng éo nào nghe đc.Tiền thì Cứ ỉm đi trừ,nói thật đến bây giờ e mất hết niềm tin vào cái mạng nhà cụ rồi,làm ăn quá vớ vẩn cái gì cũng đổ lỗi cho khách hàng.Gọi đến bên tổng đài thì ăn nói kiểu như KH sai hay sao ý,chả giải quyết đc cái gì cả?

P/s:E chả biết các bác đã mở thêm dịch vụ ở bao nhiêu nước,nhưng ngay trong nước mình mà làm ăn kiểu chộp giật thế này nói thật không sớm thì muộn cũng mất khách thôi.Cứ nhìn sang bên Mobi họ làm đấy,tôn trọng khách hàng.E nói cho các bác để chấn chỉnh gấp chứ ko ko chỉ mình e mà rất nhiều ng ức chế.Không tin cụ cứ vào google search từ khóa:"VT lừa đảo khách hàng" nhé.Thấn

Mít Tơ Toàn

Xe tải
em thật với bác nhé.E chán cái mạng của bác đến tận cổ rồi,nếu ko phải vì bạn bè,gấu,gái toàn dùng VT chắc e bở từ lâu rồi.
Lần 1:Mới đêm hôm trước gấu nt 10 tin nhắn ban đêm ko nhận đc,hỏi tổng đài gặp ngay thằng cha bảo là đêm bên e nâng cấp nên chắc ko nhận đc tin nhắn,xong rồi lại quay ra bảo chắc tại máy a có vấn đề.ĐM ức chế,phản ánh lên thì nó quay sang đổ lỗi cho khách hàng,ăn nói luyên thuyên,nâng cấp éo gì thì cũng phải thông báo cho KH chứ,làm ăn kiểu chụp giật.
Lần 2:Tháng trước còn có cái tổng đài tự động éo gì bên cụ nữa,cứ nửa đêm tự động gọi,điên tiết ko chịu đc,gọi tổng đài thì nó bảo là a nghe miễn phí mà,ko thích thì tắt đi,đm lại điên,e bảo cắt ngay cho tôi,nó dạ dạ vâng vâng xong đâu lại hoàn đấy,mấy ngày hôm sau vẫn bị vậy tiếp.
Lần 3:lần này ức chế nhất,e bị trừ 1 tháng hơn 100k trong vòng hơn 7 tháng mà ko biết.Mãi về sau khi nạp tiền hôm sau hết hỏi mới ngớ ng ra.Hoit thì nó bảo a đăng ký video call éo gì mất 70k/tháng và dịch vụ nghe nhạc chờ gì đó,1 tuần tự mất 5000 đ.ĐM e điên tiết thì nó bảo do e vào mạng bằng điện thoại tự ấn vào cái dịch vụ video call,bọn nó ko có trách nhiệm,điên tiết éo chịu đc.Toàn lừa và bẫy khách hàng,trừ tiền đến tháng cũng chả 1 tin nhắn là tự động gia hạn cái gì cả.Mấy hôm sau có thằng hỗ trợ khách hàng gọi đúng giờ làm,e ko nghe đc máy,nó nhắn cho mỗi cái tin éo gì là bên hỗ trợ gọi đến xong mất tăm,ko thấy gọi lại nữa,em chán chả muốn nói,cứ lúc đi làm gọi thằng éo nào nghe đc.Tiền thì Cứ ỉm đi trừ,nói thật đến bây giờ e mất hết niềm tin vào cái mạng nhà cụ rồi,làm ăn quá vớ vẩn cái gì cũng đổ lỗi cho khách hàng.Gọi đến bên tổng đài thì ăn nói kiểu như KH sai hay sao ý,chả giải quyết đc cái gì cả?

P/s:E chả biết các bác đã mở thêm dịch vụ ở bao nhiêu nước,nhưng ngay trong nước mình mà làm ăn kiểu chộp giật thế này nói thật không sớm thì muộn cũng mất khách thôi.Cứ nhìn sang bên Mobi họ làm đấy,tôn trọng khách hàng.E nói cho các bác để chấn chỉnh gấp chứ ko ko chỉ mình e mà rất nhiều ng ức chế.Không tin cụ cứ vào google search từ khóa:"VT lừa đảo khách hàng" nhé.Thấn
Cụ này kỳ thị VT rùi! Giờ mạng nào chẳng như nhau. Có nhiều dịch vụ đối tác đưa link lên quảng cáo và ẩn trong các web khách hàng vô tình kích hoạt. Cụ bảo Mobi tôn trong khách hàng không nhẽ các mạng khác không tôn trọng? Cụ nói câu này hơi vội rùi!
Cụ vào hai bài ở link dưới nhé!
http://www.otofun.net/threads/789778-em-cang-ngay-cang-tom-hoi-mobifone?highlight=mobi
http://www.otofun.net/threads/791805-mobifone-chuyen-ky-la?highlight=Mobi

thule6

Xe điện
Em cạch mạng VT từ lâu rồi toàn sim rác với quảng cáo thôi, mà cũng sắp bỏ 11 số rồi. Ơn trời :))

Mít Tơ Toàn

Xe tải
Em cạch mạng VT từ lâu rồi toàn sim rác với quảng cáo thôi, mà cũng sắp bỏ 11 số rồi. Ơn trời :))
Bỏ sao được cụ? Chuển về 10 số :))
Em có cái sim Mobi cũng đầy tin quảng cáo đây!

chucbengungon

Xe hơi
Dạo này em đến mệt với các sms rác, nhiều nhất là nhà đất, chăn ga gối đệm, cửa hàng giảm giá, dv tăng gia ( à quên: gia tăng ) của nhà mạng...biết là gọi lên tổng đài chả giải quyết cái gì, lặng lẽ xóa còn nếu ban đêm thì đặt chế độ on/off của đt ( em dùng VT nhé ) :(

Mít Tơ Toàn

Xe tải
Mình dùng mấy mạng đều bị thế! Giờ toàn dùng sim di động rác nhắn sau đó vứt sim thì các nhà mạng cũng chịu. Cụ để ý xem mỗi lần nhận lại là số di đông khác nhau