Thảo luận DVD của Vios 2020 có thực sự hay

Dangthu

Đi bộ
Em kết nối IP 6s với ứng dụng Apple Carplay mà chỉ mở nhạc thì nghe được còn màn hình DVD thì ko hiện được cái giao diện trên điện thoại, vậy này là lỗi gì vậy các bác tư vấn giúp em ạ.

DVDtrieubon

Xe điện
Em kết nối IP 6s với ứng dụng Apple Carplay mà chỉ mở nhạc thì nghe được còn màn hình DVD thì ko hiện được cái giao diện trên điện thoại, vậy này là lỗi gì vậy các bác tư vấn giúp em ạ.
Đơn giản mang xe qua em

dslkhodau

Xe hơi
Em tài mới nên lúc chạy chỉ lo mở vietmap để nó nhắc tốc độ, không dám mở nhạc hay làm gì cả các cụ à.

LOC0508

Đi bộ
Hôm trước mình cũng vậy. tìm hiểu thì được biết phải vào phần cài đặt chung xem lại đt mình có CARPLAY không. và cáp truyền dữ liệu chứ không phải là cáp sạc.

YHOANGVAN

Đi bộ
Em nghe các cụ sales Toyota quảng cáo cái màn DVD của Vios 2020 có Apple Carplay/Android Auto gì đó có vẻ rất hay. Cụ mợ nào trải nghiệm rồi chia sẽ em chút thông tin với. Và hãng có bán loại này ko ạ.
Dùng cũng ngon, nhưng chỉ nghe mp3, hoặc youtubi không hình

The Gunner

Xe tải
có tích hợp apple carplay nhé cụ, e đang chạy con này, cắm iphone vào tự động kết nối, dùng google map, nghe nhạc spotify, zing mp3...cũng ngon, tích hợp siri đang đi bảo e siri play nhạc cũng xịn xò, chán cái là k có định vị, k tích hợp đc map của vietmap,
cụ có cách nào mà kếtnối apple car/android auto ko dây dc ko cụ, chứ cắm qua cáp nó chập chờn quá, lúc dc lúc ko, mà cái cap toy nó làm ngu thật ấy chứ, tự nhiên giáu trong cái ngăn khóa

The Gunner

Xe tải
Cụ nào thử kết nối Android chưa nhỉ? Em chỉ mới kết nối được qua bluetouch nghe nhạc và gọi điện. Còn bản đồ thì ko thấy lên :(
phải cắm cáp vào cụ ạ, nhưng phảidùng cáp xịn mới nhận dc

dinhdung87

Xe buýt
Em nghe các cụ sales Toyota quảng cáo cái màn DVD của Vios 2020 có Apple Carplay/Android Auto gì đó có vẻ rất hay. Cụ mợ nào trải nghiệm rồi chia sẽ em chút thông tin với. Và hãng có bán loại này ko ạ.
Thấy bán tầm 3 củ mà cụ, thanh lý con 595 lên con này cũng oke, dùng như nhau mỗi cái 2020 có apple car dùng chắc thik hơn

minhquan187

Xe tải
Xe em chỉ nghe được bluetooth và xem dvd. Cụ có thể hướng dẫn qua đây luôn không chưa sát tết rồi không chạy xuống cụ kịp.
Bác phải dùng cáp xịn truyền nhận dữ liệu, phải cài đặt trong iphone để bật Siri, có thể phải cài đặt đổi Khu vực/Region sang nước khác để xuất hiện Carplay trong Cài đặt chung, có thể phải update iOS lên bản mới nhất nữa. Bác cứ làm hết các thao tác đó rồi kết nối lại xem được không!

Chuong ga

Xe buýt
Bác phải dùng cáp xịn truyền nhận dữ liệu, phải cài đặt trong iphone để bật Siri, có thể phải cài đặt đổi Khu vực/Region sang nước khác để xuất hiện Carplay trong Cài đặt chung, có thể phải update iOS lên bản mới nhất nữa. Bác cứ làm hết các thao tác đó rồi kết nối lại xem được không!
Em seach trên gg thấy bảo phải Jaibreak máy cụ ạ

minhquan187

Xe tải
Em seach trên gg thấy bảo phải Jaibreak máy cụ ạ
Jailbreak máy là để dùng được trên đầu nhiều ứng dụng trong điện thoại mà nếu ko jaibreak thì sẽ ko hiện, như Youtube. Bác cứ thử làm như em bảo xem ko sợ hỏng đâu :) Cũng có thể là iphone đời sâu quá không nhận. Như em lắp dvd con Corolla Cross mà chỉ nhận con 7plus còn con 6 thì làm cách nào cũng không nhận :-?

The Gunner

Xe tải
cụ có cách nào mà kếtnối apple car/android auto ko dây dc ko cụ, chứ cắm qua cáp nó chập chờn quá, lúc dc lúc ko, mà cái cap toy nó làm ngu thật ấy chứ, tự nhiên giáu trong cái ngăn khóa
công nhận nó chập chờn cụ ạ, e dùng cáp xịn mà vẫn chập chờn, lúc lên lúc ko, bực cả mình, Rồi giấu trong ngăn đồ nữa thưc sự rất ngu, mỗi lần lấy ra dây dợ lằng nhằng. E cũng muốn lên màn android lám rồi

Bopbun

Xe điện
Năm ngoái e còn chạy Yaris 2015, chán nên lắp đầu vios 2020. Chạy android auto ngon, bản đồ google map chỉ đường lên cả, ra lệnh giọng nói trợ lý ảo tốt. E biết cài vọc vạch tí nên có cả viber, zing, youtube, tv online xem cả tv toàn thế giới. Đầu này ngon, chỉ kém đầu cross e đang chạy cái miracast ko dây. Miracast thì hay ở chỗ ko cần dây mà chạy tất, điện thoại có gì nó có cái đó. E bán xe bán luôn cả đầu rồi, khuyến mại thêm cả cái đầu zin theo xe cho chủ mới.
Giờ dùng màn của cross, Android Auto vẫn ngon mà e hay dùng miracast không dây. Miracast hay hơn Android Auto vì có thể chia đôi màn hình, một bên chạy map chỉ đường, một bên xem cái gì đó như youtube, phim netflix, đài, nhạc hoặc viber v.v... Miracast thì chạy được đủ thứ nhưng có vẻ chất lượng nhạc của Android Auto tốt hơn vì nó có dây.

Chỉnh sửa cuối:

Bopbun

Xe điện
công nhận nó chập chờn cụ ạ, e dùng cáp xịn mà vẫn chập chờn, lúc lên lúc ko, bực cả mình, Rồi giấu trong ngăn đồ nữa thưc sự rất ngu, mỗi lần lấy ra dây dợ lằng nhằng. E cũng muốn lên màn android lám rồi
Cụ mua loại dây ngắn 10 cm bán trên shopee đầy. Nhớ mua loại dây data của hãng Tàu ta đều được nhưng có tên tuổi, chỉ giá khoảng 20k thôi. Android Auto khuyến cáo dây 50-60 cm, nhưng dây của vios 2020 từ máy ra cốp cũng đã dài 30-40 cm rồi. E dùng chưa bao giờ biết chập chờn là gì.
Android Auto từ 7.6 trở lên có chức năng kiểm tra tín hiệu dây nối.
Cụ thích lên màn Android cũng được nhưng nên chọn loại trên 10 củ. Dưới 10 cụ chậm mà xấu, âm thanh cũng kém.
Lựa chọn nữa là cắm cục AI Box, giá 6-7 củ, nhưng e thấy cũng chậm như rùa, chỉ được cái tiện.

Chỉnh sửa cuối:

The Gunner

Xe tải
Cụ mua loại dây ngắn 10 cm bán trên shopee đầy. Nhớ mua loại dây data của hãng Tàu ta đều được nhưng có tên tuổi, chỉ giá khoảng 20k thôi. Android Auto khuyến cáo dây 50-60 cm, nhưng dây của vios 2020 từ máy ra cốp cũng đã dài 30-40 cm rồi. E dùng chưa bao giờ biết chập chờn là gì.
Android Auto từ 7.6 trở lên có chức năng kiểm tra tín hiệu dây nối.
Cụ thích lên màn Android cũng được nhưng nên chọn loại trên 10 củ. Dưới 10 cụ chậm mà xấu, âm thanh cũng kém.
Lựa chọn nữa là cắm cục AI Box, giá 6-7 củ, nhưng e thấy cũng chậm như rùa, chỉ được cái tiện.
Thank cụ. Vậy thôi e ko lên Đầu Android nữa, cũng phí tiền cụ a